Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin tư vấn mua xe đạp thể thao ở Hà Nội :(

Pán993
19/4/2013 20:39Phản hồi: 105
Tình hình là như thế này ạ, sắp tới em có dự định mua một chiếc xe đạp thể thao, vừa là để đi chơi vừa để tập thể dục giảm cân (em mập quá nên phải giảm cân).....
Em là dân gà mờ chẳng biết tý gì về xe đạp thể thao cả, lên mạng tìm đọc một hồi thì cũng ko hiểu mình vừa đọc cái gì 😔
Em mong các bác nào có nhiều kinh nghiệm về xe đạp có thể giúp em chọn lựa một chiếc phù hợp được ko ạ
Em có tầm 15t đổ xuống (em vẫn muốn mua một chiếc chỉ tầm 10t đổ xuống thôi, ko quá đắt cũng ko quá rẻ) nhưng nếu đắt hơn 15t một ít thì các bác cứ share thông tin cho em với nhé
Em cao 1m74, nặng 99kg, ko biết đi loại nào cho tốt
Em thì cũng hay đi phượt nhưng là bằng xe máy, giờ muốn thử đi bằng xe đạp xem nó mệt cỡ nào, một phần em cũng muốn dùng xe đạp để đạp quanh hà nội với hi vọng giảm cân :(
Mong có bác nào hiểu biết về xe đạp cũng như nơi bán xe uy tín thì chỉ cho em với, em muốn mua một chiếc nào thật phù hợp với mình
Em cám ơn các bác trước!!!!!!
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua xe MTB - xe địa hình là phù hợp với bác. Size 17'' . Một số hãng bán uy tín : giant, upland, trek
Pán993
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xecanghai_01 em cám ơn bác, bác cho em hỏi ngu chút, mấy dòng xe này, mua ở cửa hàng nào tại HN thì đảm bảo ạ
@xecanghai_01 bác này nói chuẩn rồi thớt 😃
@xecanghai_01 mua ở đâu bác ơi?
kienvrg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ở đâu? Em chơi xe cũng được gần 2 năm rồi. Có thể tư vấn được cho bác nhưng viết trên này chắc hơi dài.
Pán993
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kienvrg em ở Tôn Đức Thắng bác ạ.
Không nên mua xe hàng bãi, đến người bán họ còn ko dám bảo hành, đồ đạc xe với người mới chơi, thì sẽ ko biết xem đồ thế nào, nói sao nghe vậy.Thứ 2 nữa là đồ thay thế. Nếu không đủ ngân sách, mà thích cái khung ngon để nâng cấp dần thì chỉ nên mua lại của người nào bán để nâng cấp thôi.
@xecanghai_01 bác xem hộ em 2 con này em thấy giống hệt nhau mà chênh giá nhiều quá, hay là chỉ do tùy từng nơi bán, em thích con này lắm muốn tậu một con đi
4.tr4: http://xedapvip.com/Xe-dap-the-thao/33
6.tr1: http://xedapbmw.com/ct/xe-dap-dia-h...ia-hinh-bmw-26-inch-khung-nhom-mau-trang.html
@xecanghai_01 tôi ko đồng ý với ý kiến của bác này, chắc là bác này bán hàng xe đạp china rồi , tôi cũng đã chơi 2 chú xe bãi cả 2 chiếc đều của louisgarneaus và thấy rằng nó rất tốt, ngày xưa còn nhỏ ở quê tôi cũng ao ước có 1 chú xe mini nhật bãi, mua mấy xe tàu chỉ hào nhoáng bên ngoài thôi, chưa đầy 1 năm là nó tanh banh vậy nên nếu mua xe các bác nên chọn dòng xe biết rõ nơi sản xuất (nhật, thái lan,châu âu vv...) thương hiệu của nó vv...
Tôi thì thích mấy dòng louisgarneau các bác thử xem các sp tại đây nhé louisgarneausports.com , đây là dòng thương hiệu canada sản xuất cho thị trường nhật bản. những dòng này nếu có điều kiện mua mới thì ko gì bằng, còn nếu số tiền hạn chế thì mua cũ cũng được (chú ý khi mua cũ bác vào website trước xem các phụ kiện của nó đi theo là của hãng nào VD: đề là simano, lốp maxxis vvv ) rồi so sánh xem còn nguyên bản hay ko.
LƯU Ý: Các bác ko nên chơi mấy dòng tàu, mua về thì rẻ dùng rồi thêm tức
Đây là những ý kiến mang tính kinh nghiệm cá nhân bác nào chém nhẹ tay nhé 😁
@thuynp83 Chuẩn ! Mình có cái mini nhật bãi ngày xưa mua để đi học cấp 2 đến bây giờ là con trai thứ 2 của mình đang tập đi ! Chưa phải thay gì ngoài dầu mỡ xăm lốp
myheartalone
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thuynp83 Bác còn chơi xe đạp không cho mình hỏi cái này, trên thị trường hiện nay rất nhiều dòng xe nhập từ Canada, mỹ, anh, pháp... Nhưng liên doanh, hợp tác và lắp ráp cũng có, đang tính mua 1 con tầm 5-6 triệu bác tư vấn giúp mình con nào hàng nhập được không bác.
@myheartalone tất cả đều made in china thôi. 5-6tr thì có thể ráp đc r. tuy nhiên cũng chỉ khung fake vành thường group ngon thôi. Nhưng fake thì fake chất lượng vẫn ok cho bác chục năm nếu biét bảo dưỡng cẩn thận
Viet_vud
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác qua e xem dòng TRINX nhé, hàng chính hãng. E bán tại nhà nên bác yên tâm về chất lượng, giá cả cũng rất tốt. e bên xedap24h chấm vn nhé hoặc bác gọi 0972 119 886 nhé. E sẽ tư vấn nhiệt tình cho bác
Hi bạn, anh trai mình cũng mua xe đạp thể thao BMW 13.5tr với mục đích đạp đi làm giảm cân mà cuối cùng đi được đúng 1 lần rồi lười ko đi nữa. Mình không chuyên nhưng thấy bảo đạp nhẹ lắm. Vì ông anh mình 125kg nên muốn đạp không quá mệt. Hic. Mình ở Phương Mai. Bạn quan tâm thì inbox mình gửi ảnh thật cho bạn. Giá cả thoả thuận.
@(tuktuk) đi con này trời mưa có liếm đc bùn ở mặt ko vậy bác :p
@(tuktuk)
Xe này bán chưa bạn?
@(tuktuk) Cho gia di ban oi? 0903487881.
o
chú này nhìn hằm hố phê thật
cái này mình rõ nha., tùy và độ tuổi và sự ưa thích mạo hiểm của mỗi người mà các bạn chọn cho mình dòng xe đạp thể thao khác nhau hiện tại có rất nhiều hãng cho bạn lựa chọn như: toptem, xone, thống nhất... bạn nào có nhu cầu gửi tin nhắn cho mình nhé. Mình đảm bảo tư vấn và giá cả tốt nhất hà nội nhé!
Nếu bạn muốn mua MTB hoặc Fixed Gear có thể qua địa chỉ 111 Thuỵ Khuê,Tây Hồ,HN 😃
@volcano82 ở đây bán xe thương hiệu UCC lạ nhỉ
trinhpc
TÍCH CỰC
10 năm

Em đang chạy em này. Hoàn toàn ưng ý
@trinhpc ngân sách to thì khỏi phải lăn tăn nhiều 😁
Tầm 15tr thì bạn thoải mái chọn thôi. Với cân nặng của bạn thì nên chọn loại xe trong nó cứng cáp một chút như xe thể thao BMW ấy cũng được. Tốt nhất là ra hiệu xe nào đó ngắm cái nào ưng ý thì mua thôi, đắt rẻ không chênh nhau là mấy, tiền nào của ấy thôi bạn.
rất hân hạnh được đón tiếp bác tại Bon em
Bác ra 198a Trần Duy Hưng mà chọn. Tầm 10 củ là có 1 em cực ngon rồi. Khung nhôm K7 siêu nhẹ

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
beomos
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em có con Giant ATX 730 đời 2013 size 17 muốn bán giá 7.2 tr. Xe mua được hơn 3 tháng nhưng mua để đấy đạp rất ít. Bác có nhu cầu call em nhé 0979987763
@beomos cho em nó lên " chợ xe đạp " trên FB bác
@beomos mua ở đâu thế bác, có sổ BH của Việt Thắng ko, màu gì ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019