Xin tư vấn tai nghe game thủ tầm trên 1 triệu 1 chút

2meocon
25/7/2014 5:57Phản hồi: 25
Mình chơi game dota2 nên yêu cầu tai nghe có mic tốt, mua bao nhiêu đời tai nghe của mấy háng cỏ cỏ như kiểu gennius tầm 300 400k 1 con về dùng toàn 2 3 tháng là xịt 1 bên loa
Giờ muốn đầu tư 1 cái tai nghe thật bền , đeo lâu ko đau tai
trên mạng có 1 số báo quảng cáo có những con sau :
- somic g941 bản 2014 tầm 1tr190k
- roccat kulo cũng ngang tiền
- razer electra tầm 1tr3
và 1 vài hãng nữa
mình thấy con somic thì quảng cáo rất nhiều nhưng nó là hãng mới của trung quốc , ko biết dùng có ra gì ko
còn những hãng kia tên tuổi rồi thì mình laị lo nó đắt ở cái tiền thương hiệu,
Mấy bác tư vấn giúp con nào dùng bền bền 1 xíu nha
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2meocon
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko ai rảnh về món này hả
HoangTM.Bi
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác xem thử con PC300 G4ME của Sennheiser xem. Giá đang down từ 2 củ xuống 1 củ kìa 😁 em nó là tai in-ear
Mua somic đi bạn, mình cũng dùng Somic lâu nay. Bền và đẹp, âm thanh tốt
tầm 1tr tai nghe cho game thì bạn thử qua mẫu này của Sennheiser nhé, hiện tại đang sale từ 1.949.000 còn 1.000.000 ấy
PC300 G4ME
Chào bạn, mình đã nge qua con razer electra nói thật con này âm rất tệ, Con Somic G941 rất hay đó, ngoài âm thanh trong, chơi game, nghe nhạc, xem phim tốt, thiết kế cũng đẹp mắt, đeo thoải mái, và độ bền thì không phải phan nam luôn. Thêm cái hiệu ứng rung hỗ trợ hiệu ứng 4D rất thông minh của G941. Mình khuyên bạn nên đi mua ngày con này. Mà mua ở đâu giá rẻ vậy, thấy các chỗ bán 1250k mà.
Chắc bạn thích fullsize nên tham khảo G430 của Logitech nhé

Có âm thanh surround 7.1, cách âm, mic chống ồn tốt
@binhsvh Con này chỉ được cái ảnh là ảo thôi, không có led, âm cũng ko có gì nổi bật, nếu ở tầm này con G941 là ok rồi, ngoài ra cố lên được thì xem thêm con Somic G95Pro bên ido đang giảm giá chỉ có 1450k, con G95Pro là âm thanh thật 5.1 với 4 loa trong một bên tai luôn đó bạn.

lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuong13 1.Sao bên bác lại giảm con này mạnh thế ?
2.Mà con này rẻ thế này có tận 4 driver thì có ổn không không bác ?
3.Mic con này so với dòng Steelseries thì sao hả bác ?
4.Somic là của nước nào sản xuất hả bác ?

5. Em chưa mua tai nghe chơi game bao giờ, vậy bây giờ em mua tai nghe nghe chụp tai nghe nhạc cũng có 4 driver mỗi bên, vì em có soundcard xịn rồi có nhiều hiệu ứng rồi, thì có nhất thiết phải dùng soundcard của somic không hay thế nào nữa, vì đôi lúc nhu cầu cũng cần phải có nghe nhạc
@lizhnm0207 Lý do giảm giá để kích cầu sản phẩm thôi bạn, Con này rất nhiều người dùng rồi, và chưa có ai đánh giá ko tốt về chất lượng sản phẩm, độ bền của em nó cả. Từ sưa đến nay Somic vẫn được đánh giá là ngon bổ rẻ mà. 4 Driver con này là hàng hiếm có đó bạn.
Microphone nhiều bác cũng qua testing rôi, bắt rất nhậy, thu âm theo hướng người dùng, có thể điều chỉnh được hướng thu, âm thu ra ko thua em gì các thương hiệu nổi tiếng khác.

Somic được nghiên cứu và thiết kế bởi tem game của hãng tại Đức, và sản phẩm sản xuất tại china.
Nói về gaming gear tại truong quốc thì somic là thương hiệu hàng đâu bạn ạ. Còn về hãng tai nghe thì somic là hãng tai nghe lớn nhất tại China.
Dr.Jesu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhsvh con nay nhìn ổn quá nhỉ, có âm thanh surround 7.1 mà giá chỉ ~1tr5 ;))
Mua somic là chuẩn rồi. Chơi game mà nghe in-ear được vài hôm đau tai lại đi mua over
Con G95Pro này có giá 1 triệu 7.
2meocon
ĐẠI BÀNG
10 năm
cám ơn các bác nha , có lẽ em sẽ mua con G95Pro vì chỗ em hiện tại bán 1tr450k
Em này thì sao bác

Tai nghe Logitech G230

Tai nghe Stereo cho game thủ chuyên nghiệp, với microphone tích hợp công nghệ hạn chế ồn nền xung quanh.
G230 có nút điều chỉnh âm lượng và nút tạm ngắt tiếng được tích hợp ngay trên dây của tai nghe.

Nếu bác k cần surround mà chất lượng đàm thoại vẫn tốt sẽ có em này giá mềm hơn
Chơi Logitech hoặc Sennheiser cho bền
3kshop
CAO CẤP
10 năm
tầm này làm em somic G95pro hoặc G941 ngon bạn nhé
Chơi game Dota2 ko yêu thành về chất âm chuyen như các game FPS lắm , tầm này bạn lấy Razer Electra hoặc Kraken là đc , đa dạng mẫu mã , design đẹp , build tốt và chắc chắn
Electra

Kraken
Somic G941 7.1

Tính năng nổi bật

● Âm thanh giả lập 7.1
● Driver với kích thước 40mm mang đến âm thanh chất lượng cao, với độ chi tiết vượt trội
● Pad tai nghe làm bằng da, với kích thước lớn giúp đeo thoải mái, đồng thời tăng cường khả năng cô lập tiến ồn
● Trong lượng siêu nhẹ kết hợp cùng thiết kế độc đáo của headband giúp đeo lâu không bị đau đầu
● Hộ trợ hệ thống rung thế hệ thứ 2 với chíp điều kiển thông minh, giúp tăng cường trải nghiệm hiệu ứng 4D trong Game và Phim Ảnh
● Tích hợp hệ thống đèn Led đẹp mắt
● Điềm chỉnh âm lượng tích hợp
tysdz66
ĐẠI BÀNG
9 năm
g941 sau 1 năm dùng thì hoàn toàn thấy đáng giá từng xu. :😁
Thấy mấy bác bình luận kết quá muốn rinh 1 e về G95Pro hay G941 ngon hơn ạ
Hay có con nào ngon mấy bác gthiệu giúp e khoảng 1t5 hoặc cố hơn 1 chút
lạ nhỉ ? mình search giá 2 con G95Pro và somic G941 thấy con g95 âm thanh 5.1 giá 1tr8 mà con g941 7.1 mà có 600k ?? bác nào thông não giúp e với. cũng đc muốn mua 1 con dùng bền bền lâu dài cho chất lượng. chứ trước giờ toàn xài tai nghe 1 200k nghe đc vài tháng là có hư hỏng. dùng lâu rất đau tai. chưa xài tai nghe xịn bao h. ko biết nó khác biệt vs tai nghe 200k như nào. ngoài đeo êm ra ko biết âm thanh có thực sự nổi bật dễ nhận biết so với tai nghe cùi k??
KeijunTran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Shinkul G941 là giả lập âm thanh 7.1 nha bác, nó không phải là surround thật, còn con G95Pro là âm thanh 5.1 thực với 3 driver mỗi bên, hồi đó em có 1 con dùng xem phim cũng ok, bom nổ tai nghe rung rung theo cũng vui, có điều không biết bác sao chứ em đeo kính đeo lên 1 hồi cấn tai không chịu được phải bỏ ra.
@KeijunTran con đó tên gì thế bạn..? mh chưa xài tai nghe xịn bao h. bạn biết con nào tai nghe tầm 1tr mà đáng đồng tiền chút đc k. toàn xài tai nghe 200k xài 2 3 tháng hỏng nghe ngán lắm rồi. tiền đó bỏ ra mua con đắt chút mà xịn xài lâu dài. mình chơi game cần tai nghe nào tốt tốt xíu. để nghe đc chi tiết các âm thanh nhỏ nhặt như tiếng chân hay tiếng gió rít ý. tai nghe cũ của mh khó nghe lắm
KeijunTran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Shinkul Ý là em có 1 con Somic G95Pro ấy, mà bản của em là bản cũ chưa đổi tên nó vẫn tên là V9 gì gì đấy.
Tai nghe chơi game mà tầm 1tr thì hơi khó cho bác, bác xem thử em Logitech G231 giá tầm 1tr3 có mic luôn, tuy nhiên không có cảm biến rung như tụi Somic.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019