Xin tư vấn thủ tục và lệ phí đăng ký xe máy

Ô Mai Gừng
19/11/2015 3:20Phản hồi: 22
Em chào các bác!
Các bác cho em hỏi về thủ tục cũng như lệ phí đăng ký xe máy.
Sắp tới em định mua con Suzuki Viva fi 2015 phiên bản vành nan hoa phanh đĩa - Giá em nó khoảng 22,7 triệu.
Vậy bác nào cho em hỏi với mức giá đó thì lệ phí đăng ký xe khoảng bao nhiêu ạ? (không tính tiền bôi trơn thủ tục đâu ạ).
Em ở Thái Bình, nông thôn thui ạ.
Trước gia đình em có đăng ký 1 xe thì thời điểm đó lệ phí là 10%.
Nhưng em cũng có tìm hiểu qua trên mạng, thì nghe nói thủ tục đã thay đổi và là lệ phí + thuế khoảng 5% hoặc 2% tùy khu vực.
Em vẫn còn mù mờ về mấy thông tin này, vậy nên bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em với ạ!
Em xin chân thành cảm ơn!
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở nông thôn thì 2% tình trên hoá đơn, cầm hoá đơn đến chi cục thuế đóng tiền %2, rồi vô công an làm thủ tục, sau khi đầy đủ hồ sơ họ sẽ cho kiểm tra số khung số máy có đúng k, ok thì cho bấm số xong nhận biển số, hẹn vài ngày lên lấy cà vẹt.
qtm07
TÍCH CỰC
8 năm
tổng chỉ phí giấy tờ , thuế trước bạ ex150 là nhiêu vậy anh em
qtm07
TÍCH CỰC
8 năm
@shine_kizz trong giấy tờ nó ghi bao nhiêu bác , đúng 43tr5 ko ạ
@qtm07 Của e nó ghi 46 triệu
qtm07
TÍCH CỰC
8 năm
@shine_kizz tại sao nó bán 43tr5 mà nó ghi tận 46tr bác . NÓ đóng thuế cũng nhiều . Mà mình đóng trc bạ cũng cao
@qtm07 hà nội đăng kí 6 củ rưỡi nhé
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe mua ở SG mà đăng kí ở tỉnh thì có phải mang xe về tỉnh để kiểm tra số khung ko mấy bác ?
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shine_kizz Mình mới hỏi lại ông cậu đúng là phải mang xe về thật. Cũng may chuyển về Vũng Tàu cũng gần, chị ngại gửi xe chuyển về lỡ có trầy xước gì =-=
@namtq289 Gửi xe trầy là gần như 100%, trầy kinh khủng chứ đừng nói, may ra gửi tàu lửa mới ngon thôi. Xe đò thì xác định là ôi thôi cái xe nha.
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shine_kizz Bác làm em hoang mang quá =-=
@shine_kizz Gửi exciter, về nhận wave
rjshkkj
TÍCH CỰC
8 năm
Mới mua con xe tự làm giấy tờ hết. Chỉ mất 20k tiền cọ quẹt số khung số máy + 10k 2 con Inox bắt biển số. Không phải tiếc tiền nhưng không thích bọn cò, có phải què chân, cụt tay, câm mồm đâu mà không tự đi làm được. Nếu 1 ngày làm ra 1 triệu thì cho cò nó làm vì mất 2h cả nộp thuế trước bạ lẫn ra nơi đăng ký cộng thêm 1 lần ra lấy giấy tờ xe là xong. Thủ tục giờ rất dễ, nộp thuế cũng dễ đến nộp là xong. Ngại khai thì mua cái bảo hiểm 1 năm 70k tại nơi đăng ký nhờ con bảo hiểm nó khai họ đỡ nhầm lẫn là xong vào lấy số thứ tự rồi nộp tiền làm biển, bấm nút lấy số.
Bọn cò uất đến phát chết nhất là cầm biển nó gạ lắp. Không anh không lắp, nhà có khoan bosh nguyên bộ mua 2 cái ốc inox lắp cho một mình một kiểu không chơi biển gắn mặt nhựa. Năm phút cả lấy dấu + khoan + bắt vít
Gắn biển xong công nhận đẹp, có 2 con ốc không đụng hàng bất kỳ xe nào. Tóm lại nên DIY.
Nếu không muốn tự làm thì tiền cò nó lấy thêm 400-500k. Tiền đó rủ bạn đi khao xe sướng hơn và cái được đó là tự mình giao dịch nâng cao khả năng thích ứng với cuộc sống, xã hội.
Cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp em! ^^
em định mua ex 150 với giá đề xuất ko bao giấy tờ,khi có đc xe thì tất cả chi phí và thủ tục gì để xe lăn bánh ạ ?? mong các bác thông não em phát,em ở sài gòn @@
phuc spkt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ae cho mình hỏi lúc đăng ký xe cầm hộ khẩu photo có công chứng,k cần hộ khẩu gốc dc k. Ngại về quê lấy hộ khẩu gốc quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019