Xin tư vấn về 2 dàn loa pioneer va jbl

bsan
6/12/2015 5:19Phản hồi: 54
Em đang định sắm 1 dàn loa cho phòng sinh hoạt chung # 20m2, chủ yếu là nghe nhạc thư giãn, có thể thêm khả năng chơi karaoke nhưng k quan trọng lắm vì sợ ảnh hưởng hàng xóm. Nhờ các bác tư vấn dùm: em nghe nhạc trữ tình nhẹ nhàng sâu lắng là chính.
Em tìm thấy 2 loại này đang km nhờ các bác xem giúp nên chọn cái nào
http://phankhang.vn/dan-am-thanh-pioneer-bluray-mcs535-14594.html
http://www.mainguyen.vn/jbl-cinema-bd-300---dan-am-thanh-5-1-va-dau-bluray-bluetooth.html
Cám ơn các bác

Sent from my iPhone using Tapatalk
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai dan nay xem xem nhau ban oi
pioneer thi thiet ke dep
jbl thi doi moi hon
quan trong ban nghe thu tung bo koi bo nao hay mua bo do thoi . chu ban hoi nhu vay ma ae tren day chua trai nghiem qua thi kho long chon giup ban duoc
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@baphi85 Cám ơn bạn! Vậy là 2 dàn trên ít a e sử dụng à, mà e cũng nghĩ chắc dân chuyên nghiệp thì k chọn loại của em, nhưng vì nhu cầu của em đơn giản, và trình độ âm nhạc cũng k cao nên chủ yếu nghe tương đối hay k cần quá chi tiết đâu. Vì 2 dàn này k có ở cùng 1 cửa hàng nên khó so sánh với dân k chuyên như em
Tuy nhiên, các bác có thể cho đánh giá sơ qua giữa 2 hãng sản xuất âm thanh này pioneer va jbl nói chung thôi, thích hợp với nghe loại nhạc nào? Độ bền và công nghệ k quá lạc hậu ?

@bsan Neu ban nghe nhac tru tinh thi nen lay bo jbl di....thich hop nghe nhac vang va cong nghe no cung hon con pioneer...chuc ban vui ve
bjnsunny
ĐẠI BÀNG
8 năm
cũng đang tham khảo con JBL , tổng công suất 350k , có lun bluetooth để nghe nhạc cho dt cũng tiện
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Jbl có bluetooth cũng hay nhưng công suất có 300W và các loa thì nhỏ quá, đúng như bạn nói thì pioneer sang trọng hơn và mình thấy còn có thêm chức năng chép file trực tiếp từ cd qua usb cũng khá hay nên chắc mình chọn pioneer

khoaslim
TÍCH CỰC
8 năm
2 bộ này xem phim thì hợp hơn , nghe nhạc và karaoke bác tìm bộ nào 2 kênh e thấy hợp lý hơn
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khoaslim Bác có thấy bộ nào 2 kênh nghe được mà trong khoảng 10tr k ạ?
Em đọc trên mạng thì thấy nói ampli Denon + loa Jamo hay Yamaha thì ok mà mấy cái đó >=12tr chưa tính máy đọc DVD nữa!
Bác có gợi ý nào khác k?

Mình cũng đang soi dàn JBL này, tối qua test thử ở Mai Nguyên, với trailer Fast Furious 7 thì âm bass tiếng súng bắn nghe uy lực và ấm lắm. Tuy nhiên âm treble hơi tối, có lẽ 1 phần do đoạn này ko có tiếng kính vỡ. Tuy nhiên, mình vẫn ưu ái JBL hơn Pioneer.
Hôm nào rảnh bác bsan đi test thử 2 dàn này với mình ko? inbox số đt nhé.
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanviet7 Cuối cùng mình lại sắm em sony bdv - E4100 mất rồi! Giá rẻ hơn! Khoảng hơn 6tr, xài cũng tạm ổn, nhưng âm bass nghe hơi nặng. 2 con trên mình chưa nghe thử nữa, nhưng vì jbl các loa hơi nhỏ nên k hợp với phòng khách của mình. Nhưng jbl bên mai nguyen đang km giảm giá và còn tăng tai nghe k day jbl nua, neu bạn phòng nhỏ thì chọn jbl cung ok do

@bsan Okie bạn. Mình test thử âm treble nữa, so sánh với mấy dàn khác trong cùng tầm giá đó, xem nếu ổn thì hốt về luôn.
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang nhắm em JBL Cinema BD 300, vì xem trên amazon nhiều nxet tốt, giá kmai 7tr + tai nghe tặng gần 2tr. Anh em nào mua rồi cho thêm nxet với, CN đi hốt về đón tết. Tks.
@khoa_007 Dear all,
Chiều T7 23/1 - khoảng 15h mình đi test JBL BD 300 bên Mai Nguyên nè, bạn nào đi cùng hú nhé. Add zalo để liên lạc: 0908.369.181. Thanks.
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanviet7 Mình ra xem, test và mua luôn hôm thứ 7 tuần rồi. Nói chung hài lòng so với mức giá 7tr bỏ ra. cái tai nghe khg dây JBL WR2.4 tặng kèm cũng khá ok.

Dàn này lắp đơn giản, đấu nối dây nhanh, dây loa khá dài (12,2m, 2 loa sau) nên khg lo thiếu dây.
mất tầm 45p setup, kể cả khoan tường gắn 4 loa con, đi dây...
Âm thanh nếu source đúng chuẩn Dolby® Pro Logic® II thì khỏi phải bàn.

tuy nhiên các kênh TV hiện nay (HD) khi phát ít kênh thấy ra đc 5.1, xem trên blueray disk thì 0k

Vài hình ảnh minh họa.
WP_20160122_19_15_58_Pro.jpg WP_20160122_19_16_35_Pro.jpg WP_20160122_19_16_49_Pro.jpg WP_20160122_19_17_23_Pro.jpg
songuyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn nào đi test JBL bd 300 hú mình đi chung với 0916826393
Cho em hỏi giữa 2 con này thì chọn cái nào được các bác:
1/ Yamaha YHT 196 - giá khoảng ~8,000,000đ
2/ JBL Cinema BD 300 - giá khuyến mãi khoảng ~7,000,000đ

Em nick mới nên không add link được 😔 các bác thông cảm
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đấu đầu K+ và PS4 vào đầu BD300 (qua 2 cổng HDMI in) và ra TV = cổng HDMI out.

Các bạn nhớ download file manual về sẽ đầy đủ hơn bản in sẳn trong thùng nhé.
Bạn nào lười tìm thì inbox mail mình gửi cho.
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lion922
@khoa_007 cho mình hỏi ngu phát: làm sao để kíchôhoat cai file videos DivX vậy?
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tr.Loi File DivX thuc ra la file Video duoi divX, trong do co doan code de kick hoat con JBL nhan dang dc cac file divX de phat sau nay = USB, HARDDISK, or tren NET. Ban chi can copy vo USB, cam vo JBL300, vao chuc nang play file va mo file do 1 lan la xong.
@khoa_007 cảm ơn nhiều nhé!
cho em hỏi có usb wifi không bác. Bác trải nghiệm thấy ntn?
Và hàng tặng đó bác thấy có bất tiện k? Nghe có nhỏ quá không?
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bkit_spk_2012 Có USB wifi nhe bạn, bắt sóng wifi ok, vào Youtube xem film trực tuyến ok, khg giật. Tìm đc film chuẩn HD, âm thanh 5.1 thì xem ngon. Âm thanh khá so với tầm giá, mình mở khoảng 40 là ầm ầm rồi (thử disk Final Destination lúc đua xe màn đầu rất đã, khg thua ji xem Fast n Furious ở Mai Nguyen) . Còn quà tặng mình thấy cũng ok, khg hiểu bạn nói bất tiện là nghĩa ji?
@khoa_007 Ý của mình là tai nghe kèm theo có bất tiện khi đi lại không? Vì phải kết nối âm thanh qua dock.
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bkit_spk_2012 eo, nó là wireless headphone mà! Bạn chỉ cắm dây source vào dock, còn headphone với dock kết nối = sóng radio, đâu có dây ji đâu mà vướng! Bạn xem hình trên mình có chụp đó, khi nào cần sạc pin cho headphone bạn mới đặt headphone vo dock thôi. Khoảng cách tối đa nó bắt sóng đc là 30m nhe, khg = con Sennhieser mình đang có đi xa tới 100m, nhưng nói chung vậy cũng ok rồi, con này nghe nhạc khá.
@khoa_007 Bác cho em xin hướng dẫn lắp cái wifi và hướng dẫn sử dụng mới. Bác nào biết cho em hỏi luôn cách xem film từ ổ cứng qua cổng usb nữa.
Mình cũng tính làm 1 dàn nghe nhạc, mà nhà ở quê rộng. Thấy dàn này giá ok quá mà ko biết dàn này phát ở phòng khoảng 40m2 có đủ sức nổi ko bạn? Dạo 1 vòng google thì thấy dàn hiện đại có vẻ ko hay bằng dàn mini nội điạ.
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@actaccount Nếu phòng kín thì mình nghĩ khg vấn đề.
@khoa_007 Nhà mình ở quê,cửa nhiều nên sợ bị loãng. Hiện tại đang xài SoundMax A5000 60W, mở 1/2 nghe cũng vừa chứ ko lớn và cũng ko hay.
bạn cho mình hỏi cắm USB wifi vào rồi vào menu nào để xem video trên mạng được hả bạn? khoa-007? Mình mới mua đang mày mò nên gà lắm 😁
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gkhanhbp Vô HOME menu, có Youtube đó, rồi search như máy tính thôi.
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gkhanhbp Cho email mình gửi file hướng dẫn đầy đủ cho, chịu khó xem trong manual là làm đc hết, nó hdan chi tiết hết các chức năng.
@khoa_007 khanh1237@yahoo.com bạn nhé. Khi mình cắm USB vào, vô home menu chọn YouTube nó không có kết nối. :'(
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gkhanhbp Mình gửi rồi nha.
Cám ơn bạn nhé. Mình đã nhận được, tối nay về mò mẫm xem sao 😃
cuti7x
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu bạn chỉ xem phim, dvd ca nhạc thì hãy chọn dàn 5.1. Muốn hát KOCH thì mua Bose về mà chơi. Nhưng trong tầm giá đó thì 2 cái bạn đưa ra gọi là ổn rồi. Bạn tham khảo google " best of home theater system under $500 " các tạp chí hàng năm đều bầu chọn. Có thể loại đó không có ở VN nhưng cũng là cách tham khảo hay.
Namhuynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao mình tìm trên trang chủ JBL không thấy thông tin về dàn Cinema BD 300 nhỉ?
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Namhuynh Trên JBL nó gỡ rồi thì phải
Xem ở đây:

http://harmanaudio.in/jbl-cinema-bd300-230-integrated-home-theatre-system.html
lion922
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dàn này chất lượng âm thanh oke trong tầm giá. Nhưng xài nhiều lúc hay bị treo quá
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lion922 Đúng, khi khởi động nếu tín hiệu IN mở trước thì nó hay treo, hoặc là nhận tín hiệu chậm.
Tuy nhiên xem film hành động HD, âm thanh 5.1 hoặc chơi PS4 mấy games đua xe hoặc Diablo, Dark Souls... rất đáng tiền.
lion922
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khoa_007 Nhiều lúc đang nghe nhạc nó đứng cứng ngắc luôn nữa bác 😁 anw, dàn này xem film HD đã quá, em toàn tải 1080p 5.1 vô ổ cứng, cắm vào tivi rồi chuyển xuống dàn qua cáp optical, nghe phê gì đâu :D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019