Xoá app mặc định của GG trên Nexus 7

barminhtri
19/9/2015 10:42Phản hồi: 8
Mình hiện đang dùng e N7 2012. Sau đợt cập nhật lên 5.1.1 máy chạy chậm quá. Vậy là mình về lại 4.4.4, tuy nhiên cũng ko khá hơn nhiều. Theo mình hiểu trong quá trình sử dụng thì GG trong quá trình Updated của mình thường tự up các App mặc định lên phiên bản mới nhất. Bản nâng cấp phần nhiểu là cho hệ thống, các app mặc định hầu như đã ở phiên bản mới nhất rồi. Chính vì vậy mình nghĩ máy mình về 4.4.4 vẫn chậm là do các app mặc định của GG. Vậy nên mình muốn xoá các App này đi thay vì chỉ tắt như trước. Mình tìm hiểu thì muốn xoá cần phải root thiết bị trước. Mình đã root máy, cài đặt BusyBox và S.Su phiên bản mới nhất. Tuy nhiên mình vẫn chưa tìm ra cách để loại bỏ các app mặc định kia. Mình muốn hỏi các mem nhiều kinh nghiệm cách xoá bỏ app mặc định. rất mong sớm được sự giúp đỡ của các bạn. cám ơn rất nhiều
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn download titanium backup về để xóa thử xem....còn mà muốn biết sử dụng như thế nào thì lên google search bạn ơi .chúc bạn thành công
Download root explorer de xoa hi
Hi, thank các bạn. Mình đã xoá được mấy app mặc định đó rùi. Bây h còn vấn đề về cái thông báo cập nhập android5 nữa. Làm thế nào tắt hay xoá được cái đó nhỉ
@barminhtri Bác vào phần các úng dụng roi tat app cấp nhất he thong, no se khong yeu cau cấp nhat dau
glhoanganh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@barminhtri Bác làm thế nào đó, chỉ mình với hoặc cho mình xin link với
@glhoanganh Root máy rùi cài titanium backup bạn ah
@glhoanganh Tuy nhiên trên cỗ máy đã già yếu như n7 2012, xoá các app gi cũng vẫn ko giải quyết vấn đề
Để đỡ mất công, bạn dow os aosp về mà cài. Os này rất nhẹ và mượt, tuy nhiên ko cài được Gplay. Bạn sẽ fair cài appstore bên thứ 3 để thay thế. Mình đang dung 1mobill market, rất đầy đủ và cập nhật, có cả app đã ..... nữa
mrd213
CAO CẤP
9 năm
N7 2012 thì dùng rom SlimKAT là ok nhất bác nhé, mình có con n7 bản 3g wifi dùng rom này từ lâu rồi, rất ưng ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019