Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xoá jailbreak bằng cydia eraser bị treo táo!!!

Adam1505
27/8/2016 14:31Phản hồi: 14
Xoá jailbreak bằng cydia eraser bị treo táo!!!
Các bro giúp e với ạ!
Máy e lock mỹ tmoblie đã jailbreak ở 9.0.2! E vừa dùng cydia eraser để xoá jailbreak chạy xong hết bảng màu trắng máy khởi động lại và cứ treo táo như hình dưới mãi thôi, khoảng hơn 1 tiếng rồi máy thì cứ nóng bừng!!!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sợ cái ông cydia eraser lắm rồi . Chạy 2 cái ios8 đều lỗi , toàn phải lên 9 . Chia buồn với bạn thôi . Khả năng phải lên ios 9.3.4 hay 9.3.5 thôi .
Ấn home+nguồn cho máy khởi động lại xem sao bạn
bongvjdai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bình tĩnh ấn nguồn + home đi xem có cứu vãn được không
pvtung1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn bấm nút nguồn và home cho đến khi tắt cái bạn bật lại nút nguồn cho lên xem đc ko
Như hình là kiểu ... máy đang xóa dữ liệu mà bạn :oops:
Adam1505
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thank you các bác ạ!
Sau một hồi treo thì máy e lăn ra tắt ngóm. E bật k lên, cắm sạc vào hoá ra hết pin sập nguồn!
Lúc máy lên lại thì máy hiện "Hello" đã restore xong vẫn ở 9.0.2.
K biết đã xoá sạch chưa nhưng e thấy một số thao tác cơ bản không được mượt mà cho lắm. Làm thế nào để kiểm tra hả các bác?
@Adam1505 JB lại xem sao .
Adam1505
ĐẠI BÀNG
8 năm
@long hanoi Mình muốn restore triệt để lại thì nên restore bằng itune trên pc hay restore bằng cách up lên 9.3.5 trên máy là đc hả b?
@Adam1505 Loại bỏ triệt để và ko còn 1 file hay forder sót lại nài thì cứ retore bằng chế độ dfu. Backup lại apps trước cho đỡ công cài lại.
ntson
TÍCH CỰC
8 năm
@Trải nghiệm ứng dụng DFU chưa chắc đã xoá sạch hết dữ liệu đâu, Như mình viết cái bài này (lúc Apple vẫn chi sign 9.3.3):
http://www.bb.edu.vn/2016/08/huong-dan-xoa-sach-mot-tweak-da-cai-tu-cydia.html

Sau khi DFU restore lại 9.3.3 vì máy tự nhiên nóng không rõ nguyên nhân, sau đó JB rồi vào kiểm tra thấy những file cấu hình các tweak vẫn còn nguyên xi

Mình dùng FlipCC, cài lại vẫn giữ nguyên những cài đặt của mình trc đó.

==> DFU chưa phải là phương pháp xoá sạch hết dữ liệu để cài lại máy.
@ntson Dự là bác chỉ cài lại mà ko phải là khôi phục máy.

Nó có 2 lựa chọn, 1 là nâng cấp ios, nghĩa là bạn có thể cài đặt một phiên bản ios đang khả dụng.

Còn đã retore tức là khôi phục thì nó fomat toàn bộ bộ nhớ và cài lại tất cả.
Adam1505
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế là bây giờ mình phải jailbreak lại thì mới xoá bỏ được những thứ còn sót lại đúng k? Hay chỉ cần "Xoá tất cả nôi dung & cài đặt lại" ???
@Adam1505 Bạn muốn sạch sẽ như máy mới thì retore lại nhé. Đặt lại ko thể xoá các files trong symtem.
Adam1505
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trải nghiệm ứng dụng Ok mình cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019