Xóa thông tin thuê bao

Perry_Chjt
6/12/2014 8:59Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan09101981
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Viettel2929
Bạn ơi, lúc trước mình có ra của hàng Viettel để mua 1 sim, trong quá trình đó nhân viên có đăng ký chỉnh chủ số đó luôn vào tên mình. Mình có việc và hủy không nhận sim, nhưng giờ kiếm tra tttb thì thấy số đó nằm trong cmnd của mình, vậy giờ có hủy số đó được không? (mình lúc đó không có nhận sim luôn, nên không có sim gốc)
Cho mình hỏi là có người dùng CMND của mình để đăng kí sim. Giờ mình muốn xóa thông tin CMND của mình khỏi tài khoản sim của họ thì làm thế nào ạ
tthethanh695
ĐẠI BÀNG
5 năm
@D-Lù bạn đem theo cmnd ra đại lý của nhà mạng yêu cầu hỗ trợ là được mà.
Mình muốn biết smnd của minh đã đăng ký số thuê bao nào thì làm như nào nhỉ ?
@Ducmanhmai Bạn soạn TTTB gửi 1414 nhé...!
Tttb là từ viết tắt "thông tin thuê bao"
Mình có mua sim trên mạng , mình đăng kí thông tin chính chủ . CMND & ảnh đại diện , mình sợ bị lạm dụng thông tin (đứng nhiều sim mình ko sử dụng) . Sao để kiểm tra & ko đăng kí thông tin sim mình ko sử dụng ạ.
@Hai_seven Bạn soạn TTTB gửi 1414 nhé...!
Tttb là từ viết tắt "thông tin thuê bao"
Cho mình hỏi là số CMT của mình mới đăng ký 1 lần mà mình kiểm tra sao có 3 số ạ
@Lương Thành Huy Do cmnd bạn đăng ký lần đầu bị lạm dụng hình ảnh cmnd để đăng ký cho loạt sim khác gọi là không chính chủ đó ạ , mục đích các kênh phân phối là bán dễ hơn không rườm rà vướng thông tư hay nghị định chí phủ về sim rác.
Bh mk muốn sang tên sim nhg mà mk lại k có mặt đc mk gửi thông tin kb có đc k ad nhì
cho mình hỏi bây giờ mình mua 1 sim mới nhưng đã có người đăng kí chính chủ rồi, h muốn đăng kí chính chủ lại thì như nào ạ
Cho em hỏi em nhặt được sim đã đăng ký chính chủ, nhưng không ai gọi lại để lấy lại sim thì em lấy để dùng được 5-6 tháng giờ sim bị hư không biết phải làm sim lại sao ạ
@PhamTu773 Kiếm chủ sim đi e.
Mà đó chính là Của thiên trả địa đó.
@nguyen phuong 121980 Dạ em nhặt được 5-6 tháng cũng không biết ai là chủ, cũng không có ai gọi điện để lấy ạ
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@PhamTu773 Chắc sim rác hỏng r thì vứt. Cái sim mới có 50k tội tình gì sống khổ vậy bác ))
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@PhamTu773 Ra cửa hàng nhà mạng đăng ký bình thường, nói SIM mua qua mạng, xài mấy tháng rồi chưa đăng ký. Họ sẽ hỏi thông tin liên quan về lịch sử cuộc gọi. Nhớ cầm SIM theo
Xoá sđt lạ trên thông tin minh ntn ạ
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@luongphuquyko Ra cửa hàng của nhà mạng, yêu cầu họ cắt các số điện thoại mình không sở hữu
Cho e hỏi sim của mình người khác đăng ký chính chủ rôi mà mình muốn đổi lại cần cnmd gốc của người đăng kí mới đổi được à ad
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@Trần V. Giã Bạn xài 1 thời gian, nghe gọi để có lịch sử cuộc gọi đi & đến. Sau đó ra cửa hàng nhà mạng nói muốn đăng ký thông tin & trình bày với họ là số này mình mua qua mạng, giờ muốn đăng ký chính chủ
Cho em hỏi sim Viettel của em gọi cho người khác nhắn tin cũng đc nhưng khi người khác gọi lại và nhắn tin tới lại không đc là sao ạ với lại sim của em đã có người dkí nào đó đăng kí chính chủ có cách nào gỡ để đăng kí em là chủ của sim ko ạ
TrunG_KeviL
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang bị đăng kí chuyển hướng sang số khác. Bạn ấn ##21# để hủy là dc
Cho e hỏi chút, em hiện đã đăng kí chính chủ cho một sdt, nhưng giờ em đã đổi sdt mới và muốn chuyển chính chủ sang sdt mới của em thì làm như nào ạ
Mọi người cho em hỏi với ạ.
Thời gian trước em có mua sim Viettel, dùng được một thời gian thì sim bị khóa một chiều do chưa bổ sung thông tin.
Sau đó thì em tải app My Viettel để bổ sung thông tin thì phát hiện ra sim đã qua sử dụng, thông tin chủ sim lại là thông tin của chủ cũ.
Bây giờ em muốn thay đổi thông tin của chủ cũ nhưng không đổi được qua app mà phải đến tận cửa hàng Viettel để đổi, nhưng khu vực em sống không có cửa hàng Viettel nào, chỗ gần nhất lại khá là xa nhà.
Vậy cho em hỏi còn có cách nào để sửa lại thông tin chủ cũ không ạ ? TvT
Cho mình hỏi sim mình có đăng ký bằng CMND nhưng đã bị mất thì làm sao xóa thông tin được vậy
sim tôi mua mới mà không hiểu sao lại bị người khác đăng kí cmnd vào trước rồi. vậy bây giờ phải làm sao để xoá cmnd của người đó và đăng kí cmnd của tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019