Xoay MH theo chiều sử dụng cho N900

kevinvu_ha
13/3/2011 23:44Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ứng dụng mới được update hôm nay.Cải tiến thêm hiệu ứng cho mượt mà.
Các bác enable các kho lên để update nhé.
Hình như up lên bản cssu config 1.5.1 thì phải.
;)

Các bạn chưa làm thành công thì làm lại theo những gì mình đã hướng dẫn nhé.
Đơn giản như add 1 kho ứng dụng mới vậy.
Mượt mà tuy nhiên vẫn chưa sửa được lỗi với trình xem ảnh và trình nhắn tin
Chơ bản up sau vậy
mình đã enable tất cả các kho rồi mà sao vẫn ko thấy update vậy ta
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
Unable to download CSSU feartures Configuration. Application package not found.

Mình bị lỗi vậy. h làm sao hả các bác?
em cuối cùng đã cài được nhưng có vấn đề CSSU của em là bán 1 .5.1 như bác Vũ nói nhưng sao vẫn là 4 màn hình home như mặc định , không có thêm 5 như bác nói .Mong bác vũ chỉ giúp
Mình có ý kiến riêng là dùng pm này rất hay nên dùng rồi mà phải vào lại để cảm ơn chủ thớt 1 câu. Tks chủ thớt nhìu nhìu.
Bác down bằng x-ter hả.Nếu vậy thì phải mở hết các kho ứng dụng lên rồi mới có.
Hiện soft này vẫn còn nằm trong extra-dev nên phải mở hết các kho lên thì mới down nhé.
Thân ........

---------- Post added at 12:43 PM ---------- Previous post was at 12:41 PM ----------

Bạn phải vào trong manager view để add thêm 5 cái màn hình home nữa nhé.Nó đâu tự nhiên có được mà bạn phải tick vào hết mấy cái kia mới được nhá
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
@kevinvu_ha: Ko, mình down = app manager bình thường. Hiện tại ở tinh tế chưa có vấn đề này nhưng trên Maemo.org tụi nó bàn cũng nhiều. Nhưng mình làm theo và vẫn ko giải quyết được.

Mình mở Application Catalogues thì thấy toàn bộ đã được enable rồi. Vấn đề là nếu ko enable thì mình ko thể thấy cái Application đó mà down được. Chứng tỏ là enable rồi.

Vậy vấn đề ở đây là gì các bác biết ko? Mình mở Log nó nói wrong domain gì đó.
thế có nghĩa là bác đã add sai tên kho ứng dụng rồi.
Bác kiểm tra lại cho đúng tên kho ứng dụng nhé.
Bạn phải vào trong manager view để add thêm 5 cái màn hình home nữa nhé.Nó đâu tự nhiên có được mà bạn phải tick vào hết mấy cái kia mới được nhá

bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không , thanks
hic...hic...
Như thế là chi tiết nhất rồi còn gì nữa.
Nhấn tay lên mh home>>biểu tượng cái vòng tròn phía dưới nhãn hiệu n900>>kick vô cái đó tìm dòng manage view>>kéo chọn thêm mấy mh tùy ý bác.
chỉ đến đây là cơ bản nhất rồi đó nhá.
Bác tự tìm hiểu chút cho nó pro😃
dcmax
ĐẠI BÀNG
13 năm
từ khi cài chương trình này máy mợt hơn hẳn, và phần mềm này up phiên bản mới liên tục gần như 3 ngày lại up lại những lỗi, bg dùng khá mượt cám ơn bác nhiều
bac'Vu huong'dan ae nhiet tinh ghe, pm nay update lien tuc, hnay lai.up len 1.6.1
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hiện tại cái Configuration setting ko thể vào được, nhưng chương trình vẫn chạy. Và ko update lên 1.6.1 được mà vẫn 1.6. Mình đã add đầy đủ và enable tất cả.

Khi ấn vào thì nó ra dòng lỗi này : Reading the configuration settings gave a FATAL ERROR while loading. Not all settings are available.
ùm bản mới up lên 1.6 này đã add thanh cssu config vào trong thanh menu>>xuất hiện khi các bác nhấn phím nguồn để lock máy
em đã làm được rồi thanks bác Vũ nha
Thanks ông chủ thớt kái.Cũng được đấy chứ.Em nó còn mắc tí lỗi là khi làm mất chức năng tự xoay vốn có của N900 khi thực hiện cuộc gọi,thay vào đó em í khóa chiều ( ngang- dọc sẵn ).Hy vọng tới đây sẽ ok .

---------- Post added at 11:09 PM ---------- Previous post was at 11:05 PM ----------

Rất ổn,chạy mượt.Phiên bản tới chắc sẽ "ngọt" hơn.:eek:
dcmax
ĐẠI BÀNG
13 năm
dung roi nhu bac luongtran82 noi khi up len ban moi thi bi loi vay truoc kia dung bt
tất nhiên sẽ có những bản vá liên tục rồi vì bản này là testing của mod bên forum maemo.org nên được quan tâm rất đúng mức.
Vài hôm nó hoàn thiện nữa là các bác cứ gọi là thoải mái đi.
Và tất nhiên,có người thích thì cũng sẽ có người không thích.😔
Đâu thể đáp ứng được hết tất cả các nhu cầu của các bác đâu😃
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã cài thành công, dùng rất sương 😃 Cảm ơn bác chủ thớt :x
vubaotrung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khỉ thật, ko để ý SSU khác ssu làm mình tốn bao nhiêu thời gian 😔
danongvui
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủa khác sao hả bảo trung..nói rõ tí nào..đewr anh em lưu ý tí ..
Mình cũng thế 😁 . Phải viết hoa SSU
danongvui
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thực hiện tới mục thứ 4.thì máy (N900)báo lổi nầy..mong anh em giúp đỡ..reading the configuration secttings gave a FATAL error while loading.not all secttings are available..
ngày 2/4..ok..mình cài được rồi..nhưng sao chẳng thấy áp phê gì hết vậy nè.mình vô cai đặt như hướng dẩn..sao màn hình chẳng thay đổi gì cả..nó vẩn như củ khg xoay gì hết..lổi chổ nào vậy các bác

vubaotrung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cài xong phải Chạm vào cột sóng mở menu nhanh --> Chọn chế độ Auto-Orientation Enable nữa bác ạh
Mình muốn gỡ nó thì làm sao vậy chủ thread. Vào app manager kô cho unistall.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019