Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xoay MH theo chiều sử dụng cho N900

kevinvu_ha
13/3/2011 23:44Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rứa mà vẫn ko xoay bác à 😔
Bác coi có phải đã khóa xoay trong thanh status ngoài homescreen rồi hay không nhé ....!
bác nói thì mình chỉ giúp được như vậy thôi.Còn không có hình ảnh nên chả biết là bác bị lỗi nào
em enabled rồi mà vẫn ko xoay được bác à, ko có lỗi gì cả, cầm dọc cái đt mà màn hình nó ko xoay theo. thế thôi:rolleyes:
nvqa83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ngửa điện thoại ra xem nào>> xem thử nó có xoay được kô....?
Chứ bác chỉ cầm dọc thì làm sao nó hiểu được bác.
hongdang158
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có cách nào để xóa app này đi ko vậy....?
Let'sviet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khong co cach nao khac ngoai flash lai may.
Sorry ol bang N900.
bác cho em hỏi, sao em cài xong cái này, lúc mở máy, phải ấn 2 lần vào nút mở máy(cạnh nút chụp ảnh) mới hiện ra màn hình để mở, trước đây chỉ ấn 1 lần, bác xem giúp em xem thế nào.
hai8668
TÍCH CỰC
13 năm
em đã xoay đc rồi...thanks mấy bác prồ nhé.vào fifox lag quá đi mất

---------- Post added at 06:21 PM ---------- Previous post was at 06:19 PM ----------

mà sao e nt màn hình dọc vẫn phím Qwerty ah?ko có phím kia sao?Qwerty màn dọc chữ bé quá em toàn ấn nhầm...hehhee
sao mình làm xoay dc rồi,nhưng vào phần media khi dung nó thiếu.hiện dv muíc va video, va 1 nũa icon radio.nan,xoay mới hiện full
CSSU vừa update bản mới nhất nhưng trong giao diện app ko thấy ji thay đổi , bác nào pro tét thữ xem có ji mới không. vô about đã là 20.2010.36-2maemo15 rồi [bản cũ la 14]
mới up lên lúc trưa..
Chưa có gì mới ngoài việc giao diện thay đổi tý chút.
Đang coi thử có thêm gì mới không đây
hai8668
TÍCH CỰC
13 năm
em chỉ chăm chăm up lên thôi :d chưa thấy rì mới cả bác ạ hehe
sao mình xóa cssu rồi mà nó vẫn xoay.cái của mình cài cssu vàm media hiện thị ko full
chắc bạn cài cái maemo5 cssu rồi, chắc phải flash lại máy
CHẮC VẬY.nhìn cái này hay mà cài vào lỗi ở phần media.hay do mình dùng phần mềm chỉnh theme
lúc trước mình cài xem video bị giật giật nên flash lại rồi, xoay xiếc làm gì cho mệt
lúc trước cài rồi dùng thấy ok lắm ,từ khi nâng cấp lên bản 2.2010.36-2 flash lại máy cài lại thấy nó vào được chỉnh cài đặt update xong nhưng ko tìm thấy cái khung bật tắt chế độ xoay ở đâu nữa . bác nào biết chỉ giúp
up lên bản mới nhất 20.2010.36-2maemo15 là thấy apple xuất hiện liền
hai8668
TÍCH CỰC
13 năm
bao giờ mới xoay đc Desktop hả các bác....xoay nốt thì em kết con vợ N900 này quá :X:*
...chú cài thử RotateDaemon xem sao...

t lam duoc roi8 nhung ma chua hieu lam cai cssu cong dung la j nhj....? tks
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
oái, coi chừng bị dụ đó. ông này ác vãi
...thì cứ đề xuất thử, ko ưng thì lại remove...

kudno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
nghe bác Hoàng có khi thành cục chặn giấy 😆=))
kudno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
haizz.cài ra rồi nhưng mà dùng 1 lúc thấy ko ổn. ai chỉ dùm cách gỡ với
...chú này hình như chập tối hôm wa gọi điện hỏi cách remove em nó...

kudno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
đại ca nhầm.hok phải e.hehe
...tại lúc đó có 1 người đuôi 235 gọi điện hỏi cách remove RotateDaemon...
...chú nào gọi điện tự giác khai báo nghe...

1 tin này nữa. CSSU phiên bản mới vì hỗ trợ giao diện camera => xunng đột với camera N900, Biểu hiện: ko thế chụp hình hay quay phim dc. bị treo cái camera, phải restart lại mới hết. Nói chung cài phiên bản vào coi như tiêu luôn camera. các bạn nào bị vậy thì chỉ cần uninstall 2 file ... mình quên tên rồi, nhưng đại khái là 1 cái biểu tượng CSSU, 1 cái "enable" gì đấy là có thế vừa xài dc CSSU, vừa bình thường camera ^^
Mình cập nhật bản mới nhất mà thấy camera N900 vẫn hoạt động bình thường đâu bị lỗi gì đâu, vậy chắc tại mình hên hihi
...ko fải mình bạn hên đâu, mình cũng luôn hên khi cài CSSU...

@Azzo von KlatKa xóa ui có dc đâu bro .làm sao để trở về camera mặc định đây ngoài flash lại
maiuyman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dokiemtuan Bạn gỡ bỏ tất cả các ứng dụng khác liên quan tới camera là được, ví dụ như: BlessN900, live focus,...
Được cập nhật thêm một số tính năng cho camera trong đó có cả chế độ tạm dừng trong khi quay video.
ps: Bác Vũ hình như đã bỏ box và diễn đàn ra đi rồi. Chậc, ngó quanh người cũ chẳng còn được mấy người.

...đồng chí đó hình như đang xài Desire HD...
...theo lời phân trần ko chính thức của khổ chủ thì tạm xa Maemo 1 thời gian thôi...
...chả bik mô mà lần...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019