XPERIA Arc/Arc S - Hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm và thủ thuật

cellphone_uk
6/2/2012 22:22Phản hồi: 2.309
2.309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình lỡ up len bản .62 giờ muốn root nhưng thấy phức tạp qua nên định up lại bản cũ để root cho dễ có dc ko nhỉ
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn dùng Flashtool flash lại FW xem có được không?

Được bạn à. Nếu bạn đã unlock bootloader thì mình root cho, đơn giản lắm 😁
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu mình up fw .42 xong root.rồi lại up len fw .62 thì root có còn ko nhỉ.hehe.mà up fw nhiu có hại gì ko nhỉ
Bạn Sheva370 có thể pm qua yahoo để hướng dẫn mình đc ko! mình chưa làm lần nào nên chưa rành lắm.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn về .42 xong root rồi up lên .62 thì sẽ mất root. Up FW nhiều chắc cũng không sao đâu :rolleyes:

---------- Post added at 08:24 PM ---------- Previous post was at 08:23 PM ----------

YH mình giống nick Tinhte nhé 😃
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ mình up fw thì sẽ mất dữ liệu có cách nào ko mất ko nhỉ.máy chưa root nhé
hindaica
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao lại mất dữ liệu ak bác, trong flashtool có mục wipe data, bác bỏ dấu tích ở mục đó đi là xong.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn xem nhờ ai trong topic hướng dẫn nhé, nhà mình mạng chập chờn không vào nổi YH nữa 😔
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa root xong 😃 lần đầu làm hổi hộp ghê,may mà ko bị làm sao 😃
máy mình bị brick...mình vừa hồi sinh xong! nhưng mà máy ko có sóng.bây giờ làm sao nữa. anh chị giúp e với.
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
dùng flashtool up lại bản room khác đi bạn.
bạn qua đây nhé đây là topic của arc:
http://www.tinhte.vn/f280/arc-arc-s-happy-new-year-2012-update-everyday-854709/
Mình đã up được rồi....cám ơn và bạn Sheva370 nhìu nhar.....:bounce:
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn dùng Flashtool để up hả 😁
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thêm theme theo cách này Tổng hợp Themes - Wallpaper thì cài nhiều theme 1 lúc được k hay chỉ 1.hehe
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Chính thức mất mạng, haizzz 😔
Root ko việc gì phải sợ bạn à,khi up rom bạn nên chú ý vấn đề điện đóm,như trường hợp của bạn trên kia thì mới phiền,hôm nay jb cái 4s mới mua bên cps,mình bỏ qua vài bước,may ổn cả 😁

Sent from my iPhone using Tinh tế
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại root bản .62 nó lằng nhằng 😃
haminhminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban đầu mình cũng lo lắng, nhưng cứ làm theo hướng dẫn thì chẳng có vấn đề gì cả, rất dễ dàng và thú vị.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Hướng dẫn có cả video rồi mà bạn, làm theo từng bước, kiểu gì cũng được :p
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
arc làm theo cái này có đc không hả bạn 😃 UOT KITCHEN - Tự vào bếp chế biến Framework cho riêng bạn....!
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ là được, bạn thử làm xem có được không?
Jess
ĐẠI BÀNG
12 năm
có phần mềm nghe nhạc nào hoặc cách nào dùng phím volume up/down để next track khi nghe nhạc giống như trên blackberry k ạ
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
mấy bạn ơi. Cài trò chơi trên #1 là chỉ chép file apk vào thẻ rồi cài đặt thôi hả hay là phải làm thế nào nữa? 😃
Mình có biết phần mềm giả lập thay 3 nút cứng của con Arc,nhưng quên mất tên bạn nào biết mách giúp m với
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
Lên market tải ứng dụng button savitor nhé.

---------- Post added at 10:54 AM ---------- Previous post was at 10:53 AM ----------

Ok luôn mình làm suốt đây cũng hay phết.
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cần phải thêm cả file
SystemUI.apk không hay chỉ cần mỗi file framework-res.apk hả bạn 😃
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Tối nay rảnh về nghịch thử cái OUT KITCHEN xem sao, nhìn hay phết :eek:
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Theo hướng dẫn thì cần cả 2 file đó bạn à.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Có 1 số trò chơi chỉ cần chép file .apk vào thẻ nhớ rồi cài đặt, còn 1 số trò chơi HD thì bạn cần phải download data chép vào thẻ nhớ rồi mới chơi được.
Dùng 1 lúc 1 theme thôi bạn, cài nhiều theme đè nhau lỗi là phải cài lại FW đó :rolleyes:
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang tính rước 1 em Arc S về mà chợt nhớ ko biết em nó có bị chói khi sử dụng ngoài trời ko nhỉ? Vì công việc mình hay phải ra ngoài nhiều, các tiền bối giúp cho tí ^^
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu bạn ra ngoài trời nhiều thì tăng độ sáng màn hình lên, mình dùng ngoài trời nắng thấy nhìn vẫn ổn 😁
bác ơi cho em hỏi về cái màn hình của arc s chút. khi cầm ARC S so sánh với mấy con HTC desire Z và SS Galaxy WI 8510 thì màn hình của con ARC mờ nhạt hơn hẳn cảm giác như là quá nhiều màu trắng,e lần đầu dùng hàng sony nên chưa hề có kinh nghiệm ko biết là do màn của sony như vậy hay máy của e có vấn đề ạ 😔😕
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn thử tăng độ sáng và bật Bravia Engine lên xem sao?
e đã thử hết rồi nhưng vẫn vậy.khi nhìn nghiêng vào màn hình có thế thấy những đường chéo song song rất mờ.sử dụng PM Go sms thì nền màu xanh nhợt nhạt hơn hẳn
supperheo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cảm biến mà . Ra ngoài nắng nó tự động điều chỉnh lên mức sáng nhất mình thấy vậy .
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Nhưng Arc/Arc S đâu có chế độ nào chỉnh tự động cân bằng ánh sáng màn hình đâu 😔
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này trên neo mới tác dụng bạn ạ arc không có cái mắt cảm biến như neo và neov đâu.
haminhminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như phần cứng arc vẫn có cảm biến ánh sáng nhưng không hiểu sao phần mềm lại không kích hoạt nó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019