XPERIA Arc/Arc S - Hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm và thủ thuật

cellphone_uk
6/2/2012 22:22Phản hồi: 2.309
2.309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Sony cho phép mở bootloader bạn nhé.
gbn11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua con Arc S , thấy hdh là 2.3.4 zố PC companion thì thấy bản .62 ko biết update lên có thêm gì mới không các bác.
vuxuanvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up lên máy ổn định và hiệu năng pin cao hơn ạ.em up rùi@@
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Thường là fw mới sẽ tốt hơn fw cũ bạn à, có tốt hơn thì SE mới đưa ra cho người dùng chứ.😁

Sent from my LT15i using Tinh tế
olalautc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũg dùg arc s. Đc khỏag 1 thág. Bị đúg cái bệnh như bạn luôn, mới xuất hiện mấy hôm nay. Hơi lo lắg. Hic. Mình mua ở huongmobile, bạn mua ở đâu vậy ?
hagaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi root con arcs thì phải unlock bootloader à ,mình dùng android lâu rồi nhưng chưa root máy bao giờ
bạn có thể root thông thường mà ko cần unlock boot, unlock boot để cài được rom cook thôi, sony cho unlock tội gì mình ko làm, dùng rom cook mình thấy thích hơn nhiều 😁
hagaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể share mình linh hướng dẫn root arc s mà ko cần unlock boot đc ko , mình sợ brick và cũng ko có nhiều thời gian lắm để nghiên cứu up rom cook vì mình thấy nó cũng khá lằng nhằng
Root rồi không up rom qua OTA vs pc command thì không sợ bị brick.Còn đang dung 2.3.4 thì đừng up ngược về 2.3.2 để root thì không sợ bị lỗi 0% pin
olalautc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi cài room cook nếu muốn quay lại room ban đầu của sony có đc kô vậy?
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Chỉ bản FW mới nhất .62 thì phải unlock bootloader để root thôi, còn các FW khác thì có tool để root mà không cần unlock bootloader bạn à.

---------- Post added at 09:55 AM ---------- Previous post was at 09:53 AM ----------

Bạn bây giờ đang dùng FW nào? Thông tin chi tiết về root, unlock bootloader cũng như các rom cook ở đây nhé.
Đương nhiên là được rồi bạn. :eek:
@sheva370
@aleciii Mình không hiểu lắm. Nhà bán máy nói nếu unlock boot thì không bảo hành. Nếu back lại được thì coi như máy lại bảo hành ngon lành à?
9903
CAO CẤP
12 năm
@aleciii Mặc dù có thể relock lại nhưng số Imei của máy đó đã bị lưu lại khi lấy code rồi cho nên khi hãng check lại sẽ ra ngay và không bảo hành cho bạn 😁
le_manhpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hello everybody !
Lau khong vao nay ghe tham show chut hinh tks

sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này giống kiểu X8 nhỉ 😁 Khác 1 chút là để được nhiều app vào góc thôi :eek:
gbn11
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix máy mình dạo này tự nhiên có tính trạng tự reset máy. Ko biết có ảnh hưởng gì đến phần cứng ko, mình dang sài 0.58 hix.
Bạn dùng Arc hay Arc S,có 1 số máy bị lỗi main gây nên hiện tượng này.

Sent from my iPhone using Tinh tế
vanady
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang dùng rom anyking ko chụp đc paranoma khó chịu quá. Có cách nào khắc phục ko nhỉ?

Gửi từ LT15i của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Sửa một tý là nó chỉ bị brick khi bạn unlock bootloader. Còn nếu chỉ root mà không unlock bootloader hoặc đã relock bootloader sau khi root xong thì không sợ.

---------- Post added at 09:17 PM ---------- Previous post was at 09:16 PM ----------

Khi dùng room cook thì phải chấp nhận 1 số lỗi khó chịu như thế. Nếu đúng nó có lỗi thì đành phải chờ đợi bản fix từ cộng đồng mạng vậy thôi.
tony189
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là e mới mua 1 e Arc chỗ a Văn đc đúg 1 tuần...nhưg ko hiểu sao đã up lên bản .62 mah pin hết rất nhanh...xài chỉ đc có hơn nửa ngày 1 chút là còn có 15% pin ah😔...mah e thì lại ở tít HP nên ko mag ra cho các a ấy tư vấn đc ms chán:(
Nó còn tùy thuộc vào việc bạn dùng máy với tần suất như thế nào.
Con Arc S của em thì lại bị bệnh hay tự rs. Nó là như nào hả các bác?

---------- Post added at 08:53 AM ---------- Previous post was at 08:51 AM ----------

Mình dùng .062 cũng bị liên tục. Chả hiểu.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn chạy lại FW xem có bị như thế nữa không?
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình đã root.mình dùng 2 mạng là wifi và 3g viettel.hiện tại thì mình vẫn vào Fb dc bằng cách thay đổi DNS nhưng k thể up ảnh đc.ai biêt cách chỉ mình với thank!
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc bạn phải cần tới máy tính, dùng proxy hoặc đổi file host may ra mới up được ảnh. Hiện tại dùng điện thoại thì mình chịu 😁
Mình toàn dùng opera để up ảnh
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình thấy bọn nó vẫn up bằng dt nhi.ai biet chu với.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
3G Mobi vẫn vào FB bình thường mà bạn 😁
Chỉ có thằng Viettel chặn thôi,mạng khác dùng fb bình thường,mỗi lần vào fb phải dùng VPN chậm vô cùng.

Sent from my iPhone using Tinh tế
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế là k có cách nào khắc phục ah 😔(
có bác nào up lên 4. chưa cho cái review nào 😁,mà máy em root với cài recovery của CWM rồi thì up date qua OTA có sao ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019