XPERIA™ ION - Giao lưu- - Báo danh - Giao lưu - Chia sẻ

bodoicuhont
9/6/2012 12:17Phản hồi: 2.526
2.526 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chanhgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người ơi cho mình hỏi ở Hà Nội thì mua sạc Ep850 cho Xperia Ion ở chỗ nào hay trong diễn đàn mình có ai bán sạc chính hãng không thì chỉ cho mình vs. Tks mọi người nhiều 😃
@vudaucua phát ngôn linh tinh. dẫn chứng đâu mà bảo ko tốt cho pin?nói như vậy khi mua ion phải bỏ thêm tiền mua 1 cục sạc EP800 nữa ah?nếu thế thì cũng đừng chơi game chụp ảnh vào 3G nữa cho đỡ nóng máy hỏng pin =))))
@vudaucua chủ cửa hàng ko sản xuất ra máy bạn nhé.
@vudaucua Không cãi, cái này chẳng có dẫn chứng nào cụ thể cả và chẳng ích gì =]]
Muốn biết rõ chắc phải tìm hiểu cấu tạo, công nghệ của quả pin và bla bla bla ... nhiều thứ nữa 😃

Nhưng cái suy nghĩ của bạn hơi lạ ... nhà sản xuất nghiên cứu và sản xuất sạc riêng cho đt với mong muốn nó chết nhanh hơn =]]

Còn ông chủ ... chắc cũng là dân pro công nghệ, hoặc tham gia sản xuất quả pin chắc =]]
Khuyên khách hàng không nên sử dụng sạc theo máy :-j cũng hơi khó đỡ.
Có bác nào để ý, khi mua máy Xperia 2012 thường thì được sony dán sẵn 1 miếng dán màn hình không nhỉ 😁
Lúc mình tậu Ion ko để ý, dán thêm miếng dán nữa... sau mua cho thằng bạn, nhìn thấy có 1 lớp giống như miếng dán sẵn... mấy hôm trc mua dùm con XS cũng có sẵn miếng dán 😃
Hàng mình lấy toàn fullbox, nguyên seal ... có đọc 1 bài đâu đó là đc sony dán sẵn nhưng giờ ko tìm ra để confirm
@Thằn Lằn Núi có miếng dán sẵn mà ;) cần gì dán thêm nữa. chỗ mua khuyến mãi dán màn hình thì bạn cứ đòi thêm đi, đấy là quyền lợi của mình mà :D
@el_kul Hì, tại thấy có miếng dán sẵn, nhưng thấy khó lột ra ... tưởng ko phải miếng dán :D
Cũng không để ý vấn đề này, mới lấy 2 em sau mới để ý thấy ;)
@Thằn Lằn Núi miếng zin đấy là ngon đấy đừng bóc ra. muốn bóc ra đc chỉ có cách là lấy cạnh của dao lam gẩy nhẹ lên thôi(làm cẩn thận ko xước thì xót lắm bạn ah :D)
@el_kul Hề hề... thấy khó nên đâu có cố gắng làm gì =]] Em nó đang láng o mà có 1 vết thẹo thì thôi rồi :D
Thật thất vọng về wifi của máy.trong cùng 1 căn phòng, iphone,ipad thì full vạch sóng.còn máy mình thì ko có vạch nào.thậm chí ko kết nối dc wifi.chán

Sent from my LT28i using Tinhte.vn
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là hơi có vấn đề về wifi, em ngồi cafe cùng thằng bạn mà nó dùng wifi đc còn em tìm ko ra đc wifi quán
máy tính xách tay của anh bạn cùng cơ quan dùng để phát wifi. Máy máy khác bao gồm Iphone, LC, sámu đều conected oke. Máy mình dò ko ra wifi dù đứng cách chỉ chưa đầy 2 mét. Khó hiểu thật
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zinzin1805 Vấn đề wifi này có phải do phần mềm ko bác?

Sent from my LT28h using Tinhte.vn
vudaucua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chỉ nói là sạc nhanh nóng hơn sạc chậm, có đúng ko ? Và nóng hơn đương nhiên hại hơn rồi.

Lúc mua mình được chọn 1 trong 2 loại sạc mà.
Sạc nhanh là để tiết kiệm thời gian. Vậy bạn có công nhận sạc càng nhanh càng nóng ko ?
Mình chỉ biết là sony nói không nên để nhiệt độ quá 45*C khi sạc và 60*C khi ko sạc.

http://www.sony.com.cn/products/ed/battery/download.pdf
Mình xin trích 1 số đoạn trong quyển handbook về pin Lithium của Sony ở link trên.

Charging should be performed at temperatures in the range 0 to 45℃, with batteries positioned such that they are not readily affected by any heating in the recharger. (Charging at temperatures above 45℃ will degrade batteryperformance.)

・The temperature range for battery charging is
0℃ to 45℃. Outside this temperature range,
batteries may leak or generate heat, and battery
performance or lifetime may be degraded.

Discharge should take place in an environment between -20 and 60℃.

Batteries should be discharged in the load equipment within the specified
temperature range of -20℃ to 60℃.
@vudaucua Cái chính là ko ai sản xuất ra để hại chính sản phẩm của mình cả. Mình đồng ý là bạn có dẫn chứng có thể dùng cả 2 loại, và thực tế điều đấy mọi người cũng biết, nhưng ko có nghĩa là EP850 có hại bạn nhé. Với lại chỉ khi nào bạn vừa sạc vừa chơi game vào 3G thì máy mới nóng đến 45*C thôi chứ ko tự nhiên mà nó nóng đến vậy đâu 😁
lieu tranh cai co dc gi ko nhi? nha san xuat, san xuat sao minh dung the co sao cung chang sao. minh dung theo nha sx va so thich ma. co ai dung hong dc may ko? a thi, cu nha sx bao sao lam the, chac gi da dung dc lau, lai doi may.
Thấy ở bển có JB cho ion rồi, ai test thử chưa nhỉ ?

phair unlockbootloader
Nhìn đẹp nhưng vẫn có lỗi
1. 3G - kho chiu day
2. HDMI - chua can thiet lam
3. Đèn cảm ứng ko sáng. - (>_0)

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1929629
Bản room khác nữa cho ion
yêu cầu chạy stock 6.1.E.2.29
cài qua CWM
Khong can unlockbootloader
Miui 2.9.28 (ICS) chạy pin ổn định
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?s=ae789d89b485af06442bc1ba6f582239&t=1931200
Đề nghị AE ai đã root + CWM
mod thêm cái [Sound MOD] AC!D Audio Technology | v3.0 (11.10.12)
đúng như quảng cáo Feel the music!
Nghe phê phê
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1883725
duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyhueht ko ai tl giup mình ah

@duyhueht Nếu mình ko lầm thì có cái topic này chắc cứu được máy bạn. Nhớ đọc hết hả làm ko lại thiếu bước và cần BÌNH TĨNH
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1849170
duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienvandac thank bạn. máy mình cứu được lâu rồi. cái mình cần là recovery trực tiếp trên dt,không cần máy tính cơ.

link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@duyhueht Đã thông báo là ae ion ko dùng nhà này nữa rồi mà

—————————————————————
★★★★★★@——±——@★★★★★★
....«..Gửi từ Sony Xperia Ion của tôi..»...
★★★★★★@——±——@★★★★★★
vudaucua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không nói là ko dùng được mà là ko tốt bằng thôi, ai có ít thời gian dùng sạc nhanh cũng chả sao cả, mình chỉ muốn nói là ai có thời gian thì nên dùng sạc chậm. Được cái này thì phải mất cái kia.

Ko được bạn ơi cái này nó lưu trong SystemUI.apk rồi, mình chỉ cop SystemUI.apk vào system/app chứ ko cop QuickPanelSettings.apk. Vì thấy ko được nên mình cài thêm cái QuickPanelSettings.apk vào thì có tùy chọn bật tắt biểu tượng thì ẩn được hết nhưng lại ko ẩn được duy nhất cái chỉnh độ sáng.
Các bạn cho mình hỏi. Muốn xem thông tin Ram trên máy LT28h sao nhỉ. Mình xem ở phần ứng dụng cài đặt, máy báo tổng Ram đang xài khoảng 700Mb ( đang dung 500Mb, còn lại 200Mb) . Mình thấy chưa đúng Ram 1G. Mình Là lính mới các bạn thông cảm.
quote="nhatvuduy, post: 25505843, member: 1381324"]Cùng ý kiến với bác. Độ trễ quá cảm nhận có rõ ko các bác. Đag tính mua XS mà phân vân wa

Sent from my iPad using Tapatalk HD[/quote]
cung binh thuong ban ah. XS thi vua tien va cau hinh cung vay, man hinh nho hon chut xiu. ion man hinh to, thiet ke nam tinh ok ko che dc. tuy theo cam nhan cua ban + tien nua
thank bác. vừa đi xem máy về thấy XS bé hơn 1 chút, nhưng như vậy bỏ túi tiện hơn.
vinh le
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy khỡi động lại bị treo ở logo ko vào đc thì co thể flashtool lại đc ko các bạn.
@vinh le dc nhé.
vinh le
ĐẠI BÀNG
12 năm
@el_kul Nói cụ thể hơn đc ko bạn bây giờ máy đã off rồi khỡi động củng ko lên nữa găm cáp vào củng ko nhận nữa thì sao mà flash đc hã bạn.
vinh le
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em cho mình hỏi, chiếc Xperia Ion của mình sau khi delete nham 1 file thì bị brick ( màn hình cứ quay đi quay lại logo Sony & Xperia ) sau đó mình tắt hẳn máy ( Ấn tổ hợp phím Power " + ", máy rung lên 3 lần )...h mình cắm sạc máy không nhận, đèn led ko thấy sáng, mod có cách nào khắc phục trường hợp này không. ( pin còn khoảng hơn 80% )
@vinh le haizzz! cái trường hợp bị như này nhiều a e bị rồi. đề nghị linkone đọc đc bài này thì tổng hợp cách xử lý cho lên đầu topic bên kia nhé linkone.
trường hợp của bạn chỉ có 1 cách là đợi máy cạn pin thôi. sau khi cạn pin thì cắm sạc. đèn led báo đỏ để khảong 20' thấy nóng máy tức là máy đang sạc thì cứ để đấy, đến khi nào cảm giáo đc 60% pin thì tiến hành flash như bình thường nhé. còn ko muốn đợi thì chỉ có cách mở máy tháo pin thôi nhé. máy bạn còn 80% pin chắc đợi cugnx khá lâu đấy 😁 có khi đến tuần cũng nên :D
p/s: lời khuyên là máy cứ bị lòng vòng ở logo thì bạn cứ kệ đi, như thế máy mau hết pin hơn 😃 bjio máy tắt nên đợi sẽ lâu đấy 😔 mà lâu thì các bác hay sốt ruột :D
vinh le
ĐẠI BÀNG
12 năm
@el_kul Hehe vậy đập máy nhé, pin thì chưa đến buổi đã hết mà đợi cả tuần lun ah.
@vinh le vì máy bạn đang chế độ tắt máy mà, nó có chạy gì đâu nên chắc cũng lâu.bình thường nuôi màn hình nên mới tốn. pin 1900 chứ có ít đâu. nếu bạn ko sợ bảo hành thì có thể tháo máy 😁
Mình cũng vừa sắm một em, vào chào anh em một tiếng.
Sao wifi và 3G hơi chậm?
hungtl
TÍCH CỰC
12 năm
@Vietstamp Wifi và 3G phà phà bạn nhé 😃
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungtl 3g em dùng chả hiểu sao lúc nhanh lúc chậm, lúc chậm load được mỗi cái google
@vuhonghai co the do song va duong chuyen cua nha mang
vinh le
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cách nào mở màn hình mà ko cần dùng đến phím cứng (phím nguồn) ko các bạn.
mọi người cho hỏi sao mình cấu hình 3G rồi nhưng k vào được mạng thế nhỉ? ics 4.0.4 bản 6.1.E.1.20 LT28h
thanks
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@c0sm0s Máy em LT28h chính hãng luôn mà, em dùng vina

@c0sm0s Tôi cũng giống bác, cũng Lt28h, bản dựng 6.1.E.1.20 dùng 3g vào mạng rất yếu hoặc không được mặc dù lúc trước dùng ArcS vào vô tư load rất tốt. Không biết có phải do FW hay lỗi tại máy vậy anh em nhỉ?
@vuhonghai up bản rom khác đi là hết như vậy
@trong.dd Lỗi FW thôi. up bản khác đi. Sang topic bên kia tham khảo nhé. có hướng dẫn up bản khác rồi đấy.
Mình còn chưa đki' 3g. Hz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019