XPERIA™ ION - Giao lưu- - Báo danh - Giao lưu - Chia sẻ

bodoicuhont
9/6/2012 12:17Phản hồi: 2.526
2.526 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoaianh1505
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa rước em ion về nhà ^^ các bác chia sẻ kinh nghiệm sử dụng vắn tắt cho mình với...cho mình hỏi khi mình cắm cáp vào máy tính để chép dữ liệu...khi muốn safe remove để gỡ cho an toàn thì không thấy tùy chọn đó đâu cả...chẳng lẽ cứ thế rút cáp usb ra thôi hả các bác ?
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@hoaianh1505 http://www.tinhte.vn/threads/1537100/
qua đây bạn nhé, topic này close rồi
@hoaianh1505 Cứ rút ra thôi, ko sao đâu
hoaianh1505
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi còn vấn đề rút cáp usb khi cắm với máy tính thì sao ạ ? mình đọc mấy trang rồi mà không thấy có ghi vấn đề đó 😔 hjc..mình dùng lt28h.
OohOlala
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi, S và Acro S sắp lên 4.1 rồi, còn Ion chưa thấy gì là sao 😔

Sent from my Super Ion using Tinhte.vn
acro sắp lên á. sao bất công quá vậy
OohOlala
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo một vài thông tin từ blog RK World, 4 mẫu Xperia bao gồm Xperia S, Xperia Arco S, Xperia T, Xperia TX sẽ được nâng cấp lên Android 4.1 Jelly Bean trong 10 đến 15 ngày tới/ tức là vào khoảng cuối tháng 10 đầu tháng 11 tới.
Quá nhọ cho Ion 😕

Sent from my Legend Ion using Tinhte.vn
Vãi cho ion

Sent from my LT28h using Tinhte.vn
hình như nó k có rút đâu. mìh mua ở canada cũng k có cáp đó nè
sao mình ko kết nối Ion vs Macbook để copy dữ liệu vào dc nhỉ ==. Ai giúp mình với 😔
Ion (l28h) của mình không nhận sim dcom viettel. Sim vẫn bình thường,đã test trên điện thoại khác. Có ai thử gắn sim Dcom vào Ion chưa ?
co ai biết thay đổi font chữ mặc định cho máy ko vậy???
nguy3ntu4n
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoxbj810 http://www.tinhte.vn/threads/975767/ <=== root máy xong vào đây tham khảo bạn nhé.
Con ion của mình nằm ngoài danh sách cập nhật 4.1 sắp tới mà phải đợi đến quí 1 năm sau. Huhu. Sony nói thếchuứ chắc đến nữa năm sau mới có bản cập nhật mới quá
OohOlala
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zinzin1805 Ion nằm trong những máy đc lên 4.1 sớm nhất cùa sony mà, đều là quí 1 năm sau hết

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
nguy3ntu4n
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ion có trong danh sách cập nhật quý 1 năm sau mà. Chắc lúc đấy các máy khác chạy 4.2 rồi
@nguy3ntu4n chiu khó đi .. cái jh ùi cũng sẽ len hết hui...
sạc pin nó không lên đèn đỏ máy mình đen thui có ai bị giống mình giúp với
OohOlala
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoxbj810 Bác xem có đèn xanh nhấp nháy ko, có thể có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ mà chưa xem nên cắm sạc nó vẫn nháy xanh thôi chứ ko sáng màu hẳn

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Có bác nào bị như mình ko? Vào mục BẢO MẬT-> KHÓA MÀN HÌNH-> chọn TRANG TRÌNH BÀY nhưng ko tài nào khóa màn hình dc😔

Sent from my LT28i using Tinhte.vn
Poobaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
@poiuylkjh Em cũng bị giống như thế nó ghi bị vô hiệu hóa :-s
Anh em cho mình hỏi một chút, máy mình dùng 3g và wifi thấy yếu và chậm nhất là 3g rất chậm, load hơi lâu hoặc không load được, mình vào cafe để đọc báo, google play để load ứng dụng hay vào youtube đều rất khó vào được vì 3g yếu quá. Không biết đây có phải là lỗi do máy hay firmware không nữa, anh em nào có thấy bị như mình không và có cách nào khắc phục không chia sẻ với anh em hội Ion với nha.
@trong.dd Lỗi của FW thôi. bạn up bản khác là sẽ vào 3G ầm ầm ngay. Máy mình cũng bị thế, bây giờ đã vào 3G đc rồi.
@c0sm0s Bạn đang dùng bản FW nào vậy, cho mình biết được không. Bản mình đang dùng là 4.0.4 - 6.1.E.1.20 (mới update lên được mấy hôm)
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@trong.dd Mình roomcook. ko phải roomstock bạn ah. Mún dùng đc phải root và cài cwm recovery nhé;)
Tiện thể thoing báo bạn là topic này tạm thời đóng ùi. Bạn wa topic tổng hợp xperia ion nhé.
Bên đó có đầy đủ thứ bạn cần

Gửi từ Sony Xperia LT28i MIUI của tôi...
Máy mình khi bâḿ nhắn tin, xuất hiện viền màu đỏ xung quanh rất khó chiụ. AE giúp m xử lý trường hợp naỳ với. Thank

@Tr3 Restas lại máy hết liền. Trước máy mình cũng gặp như vậy.
@huynh nguyen Có nghĩa là tắt nguồn rồi mở lại hả bạn. Mình thử rồi vâñ ko đuợc. Bạn hướng dẫn m làm với thank.

@huynh nguyen Có nghĩa là tắt nguồn rồi mở lên lại hả bạn. M thử rồi vẫn ko đuợc. Bạn hướng dẫn m chi tiết hơn với. Thank
@Tr3 Vào mục cài đặt, tìm mục cài lại dữ liệu sản xuất, cài lại. tat nhiên phải có bản sao lưu trước đã
badboy_x07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em cho mình hỏi là sao con Ion của mình có chút vấn đề (máy mình mới mua chính hãng 2 tuần, chưa root gì cả):
1. Vào web, hoặc chơi game rồi ra bằng nút home thì thấy icon lag, trượt sang 2 bên không mượt, sau 1s mới trở lại bình thường. Rất khó chịu, chừ phải làm sao ạ
2. Mình muốn ẩn mấy ứng dụng trong menu phải làm sao đây.

Cám ơn các bạn
co ai biết kết nối NFC hem vậy... sao mình để chạm máy vào nó hiện ra chạm để truyền mà sao mình chạm nó cũng ko truyền qua là sao vậy các bạn...
nên mua con này hay xs các bác nhỉ
lúc trước tui cũng dùng bảng lt28h sau đó ra bản 4.04 LT28i E.6.1.199 nên up qua bản này lun.. bản này chay mượt hơn
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@nhoxbj810 http://www.tinhte.vn/threads/1537100/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019