XPERIA™ ION - Giao lưu- - Báo danh - Giao lưu - Chia sẻ

bodoicuhont
9/6/2012 12:17Phản hồi: 2.526
2.526 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình chạy 3g tốt rồi, hóa ra rất đơn giản. Mình chỉ việc cài lại phần cài đặt cho internet và MMS là máy lại chạy vô tư.
Poobaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn chụp hình cho mình xem thử dc ko bạn :d

Sent from my LT28h using Tinhte.vn
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@Poobaru http://www.tinhte.vn/threads/1537100/page-20#post-26149096
qua đây nhé
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
Với sự nhất trí của toàn bộ ae dùng Sony Xperia Ion.
Đại gia đình ION của chúng ta dọn qua nhà mới này nhé
Đề nghị MOD nào đi qua, sút close TOPIC này lại hộ ae với. Vì hiện này có một số ae mới gia nhập hội Ion nên không biết đc việc này. MOD sửa luôn bài 1 lại cho ae biết nhé.
Cảm ơn nhiều ạ !!!
dbt123
CAO CẤP
11 năm
mình đang có ý định mua ion 2nd, xin ý kiến mấy bác về cách kiểm tra cũng như các lỗi hay mắc của e nó
Hum qua đi ra didongthongminh với ý định trong đầu là lấy XS trắng, cơ mà khi mk xem thử con Ion thì nghiền luôn. Múc luôn và ngay 😁
@HieuBongBot giống mình =))))))))
@el_kul giờ cho lựa chọn lại thich XS , máy Ion ra vài 1 tuần la mình múc ùi. ai ngờ vài tuần sau nó ra XS ...😔:(.. Ion chup hình nó sao sao ak...vỡ hạt tùm lum
cái bản CM9 Sao o có quay video vậy.. có ai xài bản đó ùi.. chi giúp với...
các bác cho em hỏi sao nhìn kĩ màn hình như có sẵn 1 gờ lên như kiểu miếng dán màn mà em thử lột ra thì không được, không biết đó là cái gì hay thiết kế màn hình của nó là vậy, giờ dán lên 1 miếng cảm giác như mình đang dán e miếng đè lên nhau ấy!!!
Numinosum
ĐẠI BÀNG
11 năm
hieuladykiller
Máy mới đã có sẵn miếng dán màn hình rồi, hay là bạn đã dán đè lên?

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@OohOlala em lúc đầu chưa biết là của nhà sản xuất dán nên định xem có phải là miếng dán không, vì mình dán 2 miếng chắc sẽ giảm độ mượt cảm ứng!! mà cái miếng dán trong mà bóc được chắc em không dán thêm miếng này nữa, chẳng biết nó dán kiểu gì mà chắc như keo con voi ý
OohOlala
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieu.ladykiller Uh, nó dán chắc lắm, thế nên ko dán thêm miếng nữa lúc bị xước bóc ra khó mà có khi cậy xước cả màn ý ;)
@OohOlala vậy có lẽ phải dán thêm miếng nũa rồi@@ tks b nha/11
OohOlala
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieu.ladykiller Ko có chi 😃
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
11 năm
khả năng chụp hình và nghe nhạc giữa XS và ION, con nào ngon hơn vậy các pro. Bên cellphoneS bán ion giá 8,7 tr; hnammobile giá 8,3 tr; phongcachmobile giá 8,2 tr; tienthanhmobile giá 7,9 tr; nmobile giá 7,9 tr. Tính mua bên hnammoile ko biết có chất lượng ko?
Các bác cho hỏi con Sony ion nay thay đổi phím chưc năng bằng cách nào vậy? ví dụ muốn đổi phím camera thanh power chẳng hạn? chỉ giúp với
X Ion của mk nó ọp ẹp ở chỗ lưng bên mấy phím tăng giảm âm lượng vs camera 😔((
Chém hoa quả thì giật tung lên :|
Là sao nhỉ ??//
bynight85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này chip S3 nghe nói là nóng lắm ah các bác, SX chip S4 thì máy lại ko đẹp bằng Ion, hic khó chọn quá 😔((((((((((
Bác nào biết cách add bài hát mình thích nghe vào mục Bản Nhạc Yêu Thích trong trình nghe nhạc của Ion được không, hướng dẫn anh em với nha.
Hôm nay e đút đt vào túi quần, 1 lúc thấy máy nóng nóng. Lôi ra thì thấy máy đang chạy 1 đống ứng dụng, tắt mãi mới hết được. giờ nó bị đơ đơ + hiện những thứ linh tinh trên màn hình mà e ko biết nó là cái gì 😔. Bác nào biết thì giúp e với :((
http://ns5.upanh.com/b5.s33.d3/be1a65672486ff5260752bf3b53d475e_50658505.3187104688263964889901350696743n.jpg
@tsubasa007 Mình cũng đã bị, reset ko hết, phải flash rom.lại

Sent from my LT28i using Tinhte.vn
@hanhforestry là sao hả bác, trước giờ e chỉ dùng thôi ko vọc máy 😔
@tsubasa007 Vào cài đặt/tuy chọn nhà phát triển rồi bỏ hết các mục có dấu tích đi nhé
@huuhiep175 e làm được rồi bác à :X. Thế mà chiều nay e mò cả buổi trong cài đặt mà ko sửa được, tý nữa thì đem ra tiệm sửa. Cảm ơn bác nhiều <3
Cứ vọc thoải mái đi bạn, cùng lắm là khôi phục cài đặt gốc.
Nhớ sao lưu danh bạ và tin nhắn thường xuyên nhé
Con ion của em cắm Sim viettel vào mạng ầm ầm, nay cắm cái sim vinaphone vào mạng qua 3G 10p mới load dc trang dan trí bản mobi, có bác nào bị vậy không ạ, bác nào khắc phục dc chỉ em với, thank !
duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai có cái sytemui.apk của stockroom.29 gửi mình xin với. nay mới root dc máy cài cái sytemui.apk lấy từ cái modstatus ở trang 1 thì bị mất thank trạng thái. ai biết cài cmw trực tiếp trên dt chỉ mình luôn nhé.

duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyhueht ai giúp nào?

duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn cho hỏi máy mình dang cập nhật fw thì bị hết pin. cắm sạc báo dèn đỏ hoài mà không lên pin.không sao bật lên được mà cũng không vào đươcv flashmode nữa đẻ flash lại room. ai biết cứu giúp e với. thank
duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuhiep175 nếu em cứ đẻ vậy cho nó sạc thì nó vẫn tự tắt. và lai lên đèn đỏ. vs lại flashtooth dag bị lỗi hay sao ý. hqua dùng nó flash thử thì bị lỗi. nản ghê.
duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyhueht mình làm như bạn hd rồi.cắm cáp đợi nó sac. 10phút sau lên chữ sony rồi mà nó không tự flash thì làm sao hả bạn?
@duyhueht Bạn thử giữ nút tăng volume và nút nguồn một lúc cho điện thoại tắt hẳn rồi làm như trên xem
duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyhueht tiếp 10phút nữa lại tự tắt máy,lại lên đèn đỏ mà nó vẫn ko tự flash? làm sao GIỜ VẠY BẠN?
duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
NẾU TẮT KIỂU ĐO.MÁY SẼ TĂT NGAY VÀ KHÔNG RUNG GI HẾT. CẮM CÁP VÀO LẠI LÊN ĐỀN ĐỎ.
@duyhueht Tiếp tục làm như trên nào
duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuhiep175 giữ volume - nó vẫn lên đèn đỏ. ko vào được flashmode.
duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
vào đươc rồi nhưng cài lại bị lỗi.
@duyhueht Căng nhỉ, cài lại toàn bộ driver và flastool xem nào
duyhueht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuhiep175 thank bạn mình làm được rồi nhưng giờ update bằng pc companion nó lại báo lỗi
@duyhueht Mình toàn chơi bằng flashtool tuốt, chưa dùng pc companion bao giờ ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019