Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

XPERIA™ ION - Giao lưu- - Báo danh - Giao lưu - Chia sẻ

bodoicuhont
9/6/2012 12:17Phản hồi: 2.526
2.526 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OohOlala
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy Ion cởi truồng ko dùng case là đẹp nhất, lại còn manly, đã từng dùng case và vất case đi r 😁 tất nhiên dùng cẩn thận tẹo chứ rơi là hơi bị thốn :p

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Mình nói thiệt, cái vỏ nhôm đắt tiền của ion mà đem lấy case ốp vào làm mất giá trị ghê gớm, đẹp khoe xấu che, vỏ người ta đẹp thế ko hỉu che lại làm j@@
rambo7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rosario6591 Hic, mình xưa giờ máy nào cũng xài otterbox, BB và iphone, nay mới mua thêm ion nên cũng kiếm cái otter mà search hoài k có, đang nhắm case Rock cho e ấy
các bác cho em hỏi em đang dùng ion mà bản của em là TL28h nhưng vào phần about thì không thấy có dòng software update ? em đang dùng ver 4.0.4
mà làm sao biết máy em đã unlock bootloader chưa a?
gom mãi lúa mới đủ tiền mua em nó hàng xách tay ạ chưa biết thế nào mong các huynh chỉ bảo giúp
alakay123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thangvp79 bác down sony pc companion ấy. cắp cáp úb vào thôi, update qua pc cho nó lành bác ah. máy bác mới mua chắc chưa unlock boot đâu
Vừa tậu 1 bé Ion Đỏ ở Cellphones, khá hài lòng, các bạn cho mình hỏi là có cần 3 lần sạc 8 giờ ko? Chắc mai mới bắt đầu vọc nhiều :p
@lionsthi Mình cũng mới mua nhưng ham voc nên ko xạc dc đúng như thế, mới cả mình nghĩ đấy là mẹo dùng cho các máy ngày xưa thôi, chứ thấy bảo Sony dùng công nghệ pin li-po gì đó thì chắc cũng ko cần. Mà đọc trong hướng dẫn cũng ko thấy bảo thế.

Sent from my LT28h using Tinhte.vn
alakay123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongdung1602 Bạn mua bên di động thông minh đúng ko, mình cũng vừa mua bên đấy. cho mình hỏi là pin của bạn có xuống nhanh ko. Mình sạc pin đầy rồi nhưng nó tụt nhanh kinh khủng, để qua đêm toàn tụt 20 30%
@alakay123 2 bạn, các bạn mới dùng Xperia ion nên chắc chưa có kinh nghiệm để tránh hao pin.
1. Pin của các Smart phone sau này đều không cần phải sạc 8h như các dòng máy trước đâu. Tuổi thọ của pin tính theo số chu kỳ sạc (1 chu kỳ là từ lúc sạc đầy cho đến khi dùng hết). Thông thường thì sau khoảng 300 chu kỳ sạc thì dung lượng pin giảm còn khoảng 80% so với pin mới.
2. Máy để qua đêm mà hao tới 20-30% pin là quá nhiều. Máy của mình có tụt chỉ khoảng 5% là tối đa thôi. Bạn kiểm tra, nếu không sử dụng thì tắt hết wifi, bluetooth, 3G, dịch vụ định vị. Tắt các chương trình ứng dụng có thể chạy ngầm gây tốn pin bằng cách: Nhấn giữ nút "home" cho đến khi các ứng dụng đang chạy hiện ra. dùng tay kéo các ứng dụng qua bên trái hoặc bên phải để tắt đi. Tắt hết cho đến khi không còn ứng dụng nào chạy ngầm.
3. Ở ngoài màn hình chính (màn hình home) bạn coi có wiget nào không (vd: báo thời tiết...) Những Wiget này rất hao pin, phải tắt đi nếu không cần thiết: Nhấn giữ wiget cho đến khi đổi màu, kéo xuống phía dưới, ở giữa sẽ hiện lên thùng rác, quang vào đó là xong.
MỘt số thủ thuật khác bạn có thể tham khảo trên google hoặc dùng lâu sẽ có kinh nghiệm thôi.
Hy vọng các bạn sẽ hài lòng ơới cái DT của mình 😃
các bác cho em hỏi em đang dùng ion mà bản của em là TL28h nhưng vào phần thông tin điện thoại thì không thấy có dòng cập nhật phần mềm ? em đang dùng ver 4.0.4
mà làm sao biết máy em đã unlock bootloader chưa a?
gom mãi lúa mới đủ tiền mua em nó hàng xách tay ạ chưa biết thế nào mong các huynh chỉ bảo giúp
rambo7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi cac bac, cac bac cho e hoi lam sao link cai contact picture voi facebook dc a?contact cua e k co cai nao co hien picture het, trc day e xai BB thi no tu dong link

link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@rambo7777 viết tiếng việt có dấu nhé
Sao cái ion này chụp ảnh khó thế các bác nhỉ 😔( e chụp mà nó rung dữ lắm :mad:) tiện thể cho e hỏi có cách nào biết xuất xứ máy k :v nghe bảo con e là hàng pháp nên mún check coi đúng k. Ra còn khoe với bạn bè :v

Chụp hình bình thường mà, có rung j đâu! Bạn coi lại có cài đặt j ko nhé!

link_one
TÍCH CỰC
11 năm
Anh em dùng Ion mới tham gia nhập hội thì dọn hết sang đây nhé cho dễ quản lý và chăm sóc.

Bác nào là MOD đi qua thì close hộ mình píc này lại với nhé, chứ ae Ion đã ít rồi còn để 2 BOX thế này chia rẽ quá...
@link_one
Đã close!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019