XPERIA™ S - Giao lưu- Trao đổi kinh nghiệm [Từ A-Z]

viettien_milo
19/5/2012 15:57Phản hồi: 27.954
27.954 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buihungkb
TÍCH CỰC
11 năm
Rom Kudo do mấy ông ca tụng ghê quá nên nó thần thánh vậy thôi, XDA ra Rom cập nhật từng ngày còn chưa ăn ai, đây ca tụng cái Rom từ 4 tháng trước. Đúng là khó đỡ. Nói về ổn định thì Rom stock ổn định nhất.
Mình đinḥ từ giã sola để gia nhập topic này.Nhưng còn đang lăng tăng không biết nên rước em nó thời điểm này có hợp lý k?(xt tâm̀ 7.5 củ).Mong các bro góp chút ý kiến.Cam̉ ơn rất nhiều!
@dinhvien Xét toàn diện thì tầm giá này ko ai hơn xs đc đâu bác ah.😃

Gửi từ GT-I9300 của tôi
@dinhvien đồ công nghệ thì thik là mua luôn chứ lăn tăn đợi em này ra em kia ra thì k bh mua đc đâu bác ợ
Anh em cho hỏi, cái Xperia S của mình bị lỗi camera sau khi bị rớt vô nước. Nhấn vào camera sẽ hiện thông báo 'Ứng dụng camera (quá trình com.sonyericsson.android.camera) bất ngờ dừng. Vui lòng thử lại sau.'. Với lại sau khi vô nước thì máy không up được rom 4.0.4, flash xong báo finish, rút cáp ra khởi động lại bị treo ở chữ Xperia, phải dùng flash tool đưa về 2.3.7. Ra bảo hành thì nói phải sửa main nhưng 50/50, có thể chạy lại được hoặc chết main luôn. Có ai từng bị lỗi này không ạ? Giúp mình với. Thanks!
namktsvp
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyendung8100 Cái vụ tắm cho e XS này bạn tham khảo Thím chimcanhcut100786 nhá :p
@namktsvp Ok. Thanks!
@nguyendung8100 Vô nước thì mình chả động đậy gì ráo, đem ra bảo hành thôi. 50/50 nhưng nếu sửa được thì chơi được đến tận bây giờ á.
@chimcanhcut100786 Ai biểu mợ nước nhiều quá chi để nó vô đt =))
@viettien_milo Trật tự đê Milo...
chia buồn cùng cái camera
@daopro123 Xài XS mà không chụp hình được giống như bị mù mắt vậy đó. 😔
Thôi, để tui mở cho, hai người vô phụ. Khả thi hem? :D
@chimcanhcut100786 Phụ sản cho mợ à? Cái đó thì để một mình ông namktsvp phụ cho mợ là đc rồi =))
namktsvp
TÍCH CỰC
11 năm
@chimcanhcut100786 Dzụ j chứ dzụ thím "mở" thì ông Milo ko nói ổng cũng "cho dzô" phụ Thím thôi...:p
Câm="mylovestorm2008, post: 33555927, member: 555997"]đồ công nghệ thì thik là mua luôn chứ lăn tăn đợi em này ra em kia ra thì k bh mua đc đâu bác ợ[/quote]
Cam̉ ơn bạn!Mình quyết định thứ 7 này rước em nó vậy.
[/quote]Cam̉ ơn bạn!Mình quyết định thứ 7 này rước em nó vậy.[/quote]
Bác sẽ ko hối hận đâu 😁
xs có chỉnh được mức độ rung của cuộc gọi đến hay tin nhắn ko máy bác? thấy nó rung hơi nhẹ nhiều lúc ko để ý.
@nevermore1992 Ko.
xs có chỉnh được mức độ rung của cuộc gọi đến hay tin nhắn ko máy bác? thấy nó rung hơi nhẹ nhiều lúc ko để ý.
các bạn ơi.liệu có khi nào con xperia của mình bật 3g lên là không gửi được tin nhắn không vây?mình bật lên gửi tin nhắn mãi không được,tắt đi lại được ngay,😔,làm sao giờ nhỉ?
@dajnam_210687 Bác flash lại fw xem.
Buc ghe ban ah,minh cung khog de y den chuyen nay dau,gio moi thay la khong gui duoc tin nhan khi dung 3g

Sent from my SO-02D using Tinhte.vn
Hai ông đi chết đi. Mịa nó chứ, hông dám ló mặt vô đây là vầy nà Armerial.
ek,hỏng rồi,không làm cách nào để khi bật 3g len mà có thể gửi được tin nhắn,có ai dùng hàng xách tay bị như mình không cho y kiên mình tham khảo với,
@dajnam_210687 Flash lại firmware xem sao,chưa có ai bị thế bạn ạ
mittuot7826
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ơi em định cưới vợ hai 😁 Em phân vân XZ và HTC One quá. Em thì em kết thiết kế HTC One hơn, nhưng em lại thấy con XZ nhã quá, ko có thì không chịu được 😔 Các bác bảo em phải làm sao :(
mittuot7826
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viettien_milo Thích cái máy phần lớn là do cái vỏ, bác lại bảo dán vào thì nói chuyện làm gì 😔
@mittuot7826 thì dán keo trong chứ phải ốp lưng bao da gì đâu mà lo ko thấy cái vỏ.
duyvua
TÍCH CỰC
11 năm
@mittuot7826 Bác mua cái máy mà sợ đủ thứ thì mệt lắm, cứ như mình nè mua chả ốp,chả dán j hết, cứ thế mà xài thôi 😆, xước thì cũng phải hơn 1 năm mới bị nhiều, lúc đó mà vẫn còn máy mà muốn đẹp thì thay vỏ mới.
mittuot7826
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyvua XS em cũng để trần mà bác... Nhưng XS vỏ nhựa nó khác 😔 Vỏ nhôm mềm dễ xước với méo :( chính vì khoản này nên em băn khoăn mãi giữa XZ và One, vì XZ vỏ kính chịu lực TT^TT
Tình hình là mới sút em này về, bạn nào có file để root thì send và hướng dẫn luôn giùm mình với, máy mình hiện tại đang là android 4.0.4, ko up rom nào cả. THanks
@viettien_milo Vừa htrc thấy bác này cmt, nay lên báo 😁

Sent from my Xperia SL™ using Tinhte.vn
@PrisonBreak1908 Mà cái trang đó là báo gì thế?
@viettien_milo Em chịu thôi, có vào trang đó bjo đâu. Bác pải hỏi cái ổng ở trên chứ :p

namktsvp
TÍCH CỰC
11 năm
@viettien_milo Báo lố 😁
Bác mò mẫm bên mấy topic của sonyviet ấy. Lên 4.x ko dùng file root nữa bác ah. Dùng tool hoặc flash kernel thôi

Mình download file root ở bên này thì link hầu như bị lỗi : http://www.tinhte.vn/threads/xperia-s-huong-dan-unlock-bootloader-root-xps.1148277/
ai có send giùm mình với
Ai giúp mình với, tình hình là mình mới thử root theo cách này : http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-root-sony-xperia-s.1122225/
bây h máy mình cứ nháy liên tục ở logo SONY, lúc hiện lúc tắt. Ai giúp mình với, mình cần gấp. Thanks
@9903 bạn hướng dẫn mình chi tiết đc ko, hiện tại máy mình nhấp nháy ở logo liên tục, dùng pc companion thì máy ko nhận.
@PrisonBreak1908 lúc đầu mình cài driver xong thì máy báo đã nhận đủ driver, lúc root xong thì tự nhiên máy reboot xong nhấp nháy luôn ở logo và báo ko nhận driver 😔
@kennous Thế này thì bác phải flash lại fw bằng flashtool thôi.
9903
CAO CẤP
11 năm
@kennous bạn cần phải tắt hẳn nó đi bằng cách giữ nút nguồn và nút volume+ cho tới khi nó rung lên 3 lần thi buông ra, trong lúc đang giữ có thể nó sẽ có tắt 1 lần nhưng đừng bỏ ra vôi nhé.
Sau đó cài chương trình Sony Update Service rồi làm theo hướng dẫn thôi, hoặc nếu flashtool nhận được thì dùng nó để flash lại 1 bản fw mới là OK. Để dùng được chương trình của SOny thì bạn phải relock bl lại nhé, còn flashtool thì không cần.
Còn để root XS thì đừng làm theo mấy hướng dẫn đó nữa, cũ lắm rồi, không còn sài được nữa, giờ thì chỉ cần unlock để thay 1 bản kernel phù hợp với rom là sẽ có root ngay, hoặc không muốn unlock thì hạ fw xuống từ 50 trở xuống rồi dùng tool của XDA để root là được
Để yên cho tui xem ifan chiến với samfan bên topic kia nha mấy ông.
Mai mốt tui mua con XZ về đái lên rồi quay clip quăng lên tinhte cho đám fan kia ói chơi =))
@viettien_milo Đã screenshot. Đợi khi nào bác xúc XZ về, e tung ảnh này ra xem bác có đái ko :p

@PrisonBreak1908 Đái chắc luôn. =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019