[Xperia S] Hướng dẫn Up Rom Cook cho ICS

nqt9002
19/4/2012 14:44Phản hồi: 2.973
2.973 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mà sao bên Xperiq P fw mới của nó hỗ trợ hiện % pin bên cạnh Icon luôn rồi mà Xperia S chưa có.. 😔. Chán quá! Em đang chờ đợt cập nhật fw mới, chắc sẽ có Small app và cả nó luôn...
9903
CAO CẤP
12 năm
@Armerial kiểu đó đẹp à? a không khoái lắm 😁, thích thì cài rom CM ấy, co liền
9903 bạn ơi làm sao biết được ứng dụng nào đang chạy. mình không thoát hết được các ứng dụng. có phần mềm hay phím tắt gì không??
9903
CAO CẤP
12 năm
@ko0lboy1991 À với android thì bạn không cần quan tâm chuyện đó, nó chỉ lưu để khi mở lại sẽ nhanh liền thôi. KHi nào cần nhiều ram nó sẽ tự động tắt đi những thứ không cần, các phiên bản sau này đã quản lý tốt phần đó rồi, không cần dùng thêm 1 app nào nữa. nếu muốn dùng phần mềm thì có thể dùng các Task manager hoặc task killer.
@9903 Ác quá.... 😁
bshung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh dùng rom Du@lcore v5.1 rất hài lòng, tích sẳn ics 15 luôn. Pin khá, không lag, rất mượt.

Gửi từ LT26i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@bshung bạn đang xài kernel nào vậy
bshung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@songsong69 ICS 15
9903
CAO CẤP
12 năm
@songsong69 bạn xem trong rom có cái app quản lý pin nào không? một số nó có cái chức năng cảnh báo vậy đó
bshung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@9903 mình nghĩ cũng mhư 9903, coi chừng mấy cái app quản lý hệ thống
ch
chuẩn như lê duẩn =))
@lilude56214 Bác ơi, cho em cái link rom kudo v2 nha.
@nami_tokiwa link bên topic skudo nè
http://www.mediafire.com/?x2mxnd42ccj4331
http://www.mediafire.com/?juguue2jct3ipy5
@lilude56214 vậy có cần chỉnh sửa gì để xài bên dual boot không bác?
9903
CAO CẤP
12 năm
bạn có thể dùng nó bên partition chính của dual, không cần chỉnh sửa gì. Chỉ các bản chạy bên phần phụ thì mới phải chỉnh
đúng vậy, với lại sài CM thì mất đi những cái đặc trưng hay của xperia 😁, mình cũng không khoái Cm lắm
@9903 À, sao mình không thấy cái bài dual boot trên xda của xperia S ta?
@nami_tokiwa Here u go
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1880305
9903
CAO CẤP
12 năm
@nami_tokiwa nó nằm ngay trang đầu của development mà bạn [Dev] Xperia S Boot Manager v0.2, a real dual boot system
ko, chắc chắn là ko có
À, cho mình hỏi về việc download các bản rom của CM thì dùng cái gì nhỉ? Mình nhớ là hôm bữa có bác nào nói...
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
=
rom CM bạn biết chỗ download chưa,CM nó hơi khác rom khác là kèm theo gapps bạn nhé,kernel bọn nó làm sẵn rồi,nhưng chưa khi cài rom này phải format system trước tiên nhé,xong cài rom và gapps sau đó thì mới wipe hết
@thedung mình biết cách cài rồi, nhưng không thể download về được. Hình như dùng vinaleech gì hả bạn?
9903
CAO CẤP
12 năm
@nami_tokiwa không cần, bạn vào thẳng trang download của cyanogenmod lấy về, tốc độ cũng tốt lắm, vào thiết bị mã Nozomi, có tất cả các phiên bản
http://download.cyanogenmod.com/?device=nozomi&type=
còn cái gói Gapp thì vào trangg goo.im mà down :d
@9903 yêu bác quá! XD nhưng mà có thể cài thẳng trực tiếp vào dual boot không hay là vẫn phải chỉnh sửa ta?
@nami_tokiwa Phải chỉnh sửa mới chơi vs dual boot đx

Sent from my LT26i using Tapatalk 2
9903
CAO CẤP
12 năm
@nami_tokiwa bắt buộc phải chỉnh sửa lại thôi, thực ra chỉ cần lấy file update-script và 2 cái file image trong file mod của dev dual bỏ vào trong file mới down về là có thể cài được 😁, không rõ rom CM có hiệu quả không chứ với các rom Miui mình làm vụ đó rất ổn
haisinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
CM9 VẪN CHƯA XÀI ĐƯỢC CAMERA À CÁC BÁC?
@haisinh Cm10 chứ, CM9 bt mà

Sent from my LT26i using Tapatalk 2
@haisinh camera CM9 xài đc chứ CM10 xài ko đc 😁
Hien tai rom nao on dinh nhat vay ta;)

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
@kentran579 It's.........Stock .45 ah
@quocthaitg Cho minh xai link nha;)

bshung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quocthaitg Stock hay custom, test nhiều cái ắt biết liền. Nhưng chắc chắn dùng android phải biết cách chấp nhận và đừng đòi hỏi tuyệt đối quá.

Gửi từ LT26i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@kentran579 Root sẵn lun http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1857736.
Flash wa CWM nha
@bshung Test nhiều cho biết ruì cũng về stock thôi
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
ko ve stock dau.dang phe voi cm9
Mr.Idiot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thedung Rồi cũng về stock thôi. 3g lúc dc lúc ko, pin hao, lâu lâu bị reset....

thedung
TÍCH CỰC
12 năm
@Mr.Idiot bình thường như cân đường hộp sữa,chỉ về stock khi máy có vấ đề,mới mua về thì hay dùng stock chứ biết CM9 vơi 10 rồi,với cả miui nữa thù chắc ko về đâu,chắc chắn đấy
@thedung Mốt mà SONY thông báo Update 4.1 có mà ko về ấy... 😁
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
@Armerial có chứ nhưng để biêt thôi hee,chứ CM10 lại thay thế ngay ý mà,máy tính bảng đang dùng cm HD2 của vợ cũng rom cm,thằng em với thàng nhân viên cuẩ mình cùng cài CM,hee mỗi bố mình là ko thôi
Đặt vé CN này chưa? 😁
Mr.Idiot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Armerial wtf phải đặt vé nữa sao @@
@Mr.Idiot Đùa thoy, vé vở gì đâu... 😁
Lam6630
ĐẠI BÀNG
12 năm
có Bác nào tải đc KA13 Xperia SSpeed tại : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1604415
Úp lại cho minh với . Hiện tại download không được . thank nhiều !!!!!!!!!
9903
CAO CẤP
12 năm
@Lam6630 link đó rất nhanh, tại nhiều người down quá thôi, bạn chờ tối tối down lại thôi, chứ thời gian chờ up rồi tải về từ host khác có khi còn lâu hơn nữa đó 😁
các pak ơi, mình có 1 đề nghị, ai đang up rom có thể tạo 1 cái 4r để tổng hợp tất cả bản rom lại, từ kenel, rom... của mọi tác giả như skudo101 hay KA, CM... để tiện cho mọi người. Em thì bỏ 4r mình 1 thời gian, mới hoạt động lại nên thông tin còn ít lắm
Các bác cho e hỏi LT26i có khác LT26 không
mpttrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là link bản cm 9.1 139 dùng cho boot loop dual kernel em mới down up lên cho các bác down cho dễ 😁
http://www.mediafire.com/?erdhubau72yt7fe
nghiemdung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mpttrung B trung ơi bây h muốn flash 1rom bất kỳ dựa trên stock vào cái dualboot thì cứ việc flash bình thường hay là phải làm thêm công đoạn gì?
9903
CAO CẤP
12 năm
@nghiemdung Nếu flash các bản đó trên phân vùng chính thì kg cần làm thêm gì, còn cài lên vùng phụ thì phải chỉnh lại

nghiemdung
ĐẠI BÀNG
12 năm
B nào biết ..... titanium ko? Chả hiểu sao dạo này nó cứ báo donate ko dùng full đc như trc. Dùng lucky patcher cũng ko đc
9903
CAO CẤP
12 năm
@nghiemdung Hiện tại chỉ có bản 5.1 trở xuống mới patch được thôi, còn các bản cáo z hơn không thể patch được nữa, bạn đừng cho nó update lên là được
nghiemdung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@9903 vâng nhưng lạ một cái là e dùng dual trong khi stock dùng đc còn CM lại tịt. cả hai đều cùng phiên bản
Ah mà b có biết làm sao để CM nó nhận nhạc trong máy ko. vào cái apollo hay walkman mod đều ko có bài nào hết. trong khi ở stock lại hiện đủ =='
mpttrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nghiemdung Bác vào trong cái sdcard tìm file tên nomedia. xóa đi là ok bác ! TRước em dùng bị vậy lần, xóa đi thì mọi sự lại ổn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019