[Xperia S] Hướng dẫn Up Rom Cook cho ICS

nqt9002
19/4/2012 14:44Phản hồi: 2.973
2.973 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
ROM cook nào cho XS dùng ổn định, mượt và ít hao pin nhất vậy các bác?
saikenzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhpapa Hàng VN chất lg cao bạn 😁
http://www.tinhte.vn/threads/1444425/
hellshinoda
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghe đồn CM10 camera working rồi kìa, ae nào chuột bạch thử đi 😃
thedung
TÍCH CỰC
11 năm
camera từ bản 145,đến bản 146 nó fix 1 số lỗi nữa,đang dùng thấy ngon nhưng chưa test pin,camera cũng bt,
hellshinoda
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy là giờ CM10 ngon rồi hả bác, còn bug nào mà ảnh hưởng lớn đến quá trình xài ko ?
thedung
TÍCH CỰC
11 năm
hiện lỗi đang có là đèn báo nháy cuộc gọi lỡ hay tin nhắn nó ko nháy mà là sáng nguyên ko nháy,thế này tốn pin và tuổi thọ cái đèn này dễ đi hơn ,hiii,đùa thôi chứ đèn led này con lâu mới hỏng,test tiép đã
hellshinoda
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình như các room CM không dùng tai nghe ngoài được đúng ko? bữa giờ mình test, gắn tai nghe nào vô cũng ko đc, nó đều phát ra loa ngoài, chỉ có gắn tai nghe của sony kèm máy thì mới đc
@hellshinoda XS kén tai nghe một số tai sử dụng ko đc đâu bạn
hellshinoda
ĐẠI BÀNG
11 năm
tại vì room stock và based on stock mình dùng các tai đó đều nghe được, chỉ có khi up CM mới ko dùng được thôi.
@hellshinoda thử lại vs tai gốc xem nếu ko đc thì do rom
mình muốn về lại ro0m ban đầu thì sao đây các bác 😔
Mr.Idiot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dạo này xs của em ko send dc sms tới 1 số contact. Còn những contact khác thì bt 😔 lỗi lạ wa ko bik có ai bị giống em ko

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
@Mr.Idiot flash lại room xem sao bác, nếu vẫn ko đc có thể bác bị chặn rồi 😁
Mr.Idiot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nqt9002 phát hiện vs tự fix dc luôn roài bác haha :D mà nhà dạo này vắng quá đi
Có khi lại quay lại với anh em 😁 mà giờ phân vân với em ION quá ko biết sao nữa
dạo này cuối năm công việc mình nhiều nên không có time mà on nhiều như trước nữa, mặt khác thằng cu e mình bị mất đt nên mình đưa nó con XS xài luôn rồi h ko có máy để mà chơi vọc nữa ^^
2 tay 2 súng đi bác :p
@nqt9002 hihi lấy Ion chắc buồn chết mất, thôi lại về với cái máng lợn cũ vậy :p
Mọi người ơi cho em hỏi 1 chút. Em đang muốn lên đời Xperia S. Em vẫn dùng dòng Xperia từ xưa rồi nhưng bây h mới có lúa đế lên Xperia S. Mọi người có thể giới thiệu và link cho mình những rom hay nhất dùng trên Xperia S đc ko ạ? Rom nào mà mượt + camera đẹp + pin ổn ổn chút là đc ạ. Có nhấp nháy đèn khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ chưa xem thì càng tốt ạ. Mình cám ơn nhiều. 😁
@dangpro89 vụ tin nhắn hay cuộc gọi đèn nhấp nháy là mặc định có sẵn mà? còn bạn muốn mượt pin ổn camera đẹp thì xài rom gốc bản mới nhất (55) cũng ok
@nqt9002 Có mặc định sẵn hả bạn mình tưởng phải cài :|
@dangpro89 ừm android khác mấy hãng khác ở cái đó mà
cugieo
TÍCH CỰC
11 năm
tôi thấy up rom cho Sony Xperia S bằng flashtool thì dùng phần mềm flashtool mới nhất, cài đầy đủ drivers và flash bình thường, chú ý là tắt firewall không sẽ báo lỗi, sau khi cài đầy đủ drivers, tắt firewall, flash bình thường không gặp bất kì một lỗi màu đỏ nào. Nếu bạn nào không quen thì bật wifi update cũng được. update bằng wifi thì không bị lỗi, yêu cầu phải sạc đầy pin cho yên tâm.
Bạn nào có link download FXP149 CM10 cho Xperia S không?
@nami_tokiwa có link chưa bác 😁
có FXP150 rồi mà còn hỏi 149 là sao ta
Các bác cho e hỏi chút ạ
E vừa tậu e xs.máy e là hàng xách hongkong.
Đang chạy 4.0.4 máy chạy rom gốc nên lag lag.e bjo muốn up rim cook cho xs thì phải làm những bước j ạ.e chưa biết j nên mới hỏi các bác thông cảm cho e.thank các bác nhiu ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019