Xperia XA hay Galaxy J7 Prime 2016

AP1811
5/9/2016 9:49Phản hồi: 26
Như tiêu đề mình đang phân vân không biết chọn con nào trong 2 con này. J7 Prime lại đang trong đợt đặt hàng.
Các bác giúp mình với. Mình cần 1 cái đt 2 sim, chụp ảnh quay phim tốt chấp nhận được, nghe nhạc, lướt fb, chơi vài game nhẹ
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hackco9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xa xài tốt
AP1811
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hackco9x ừa mình cũng đang nghiêng về nó, tại J7 Prime chưa có bài đánh giá, ko biết sao nữa 😁
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackco9x Chơi J7 thì ngon rồi, đừng ngần ngại https://xemdidong.com/reviews/samsung-galaxy-j7-prime/
hackco9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy con tầm trung với giá rẻ của samsung khó phân biệt dc.làm mất giá trị số tiền mình bỏ ra
rus
TÍCH CỰC
8 năm
2 máy cũng tương đương nhau .
Tpving
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xa bạn sài 3g được 2 đến 3h là hết pin. Chơi game khoảng 2h là hết
J7 dùng màn hình TFT chán vl
hackco9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Samsung mà.toàn che mắt người dùng
Đối với Samsung thì mình nghĩ chỉ nên chú ý tới dòng Note, thậm chí dòng S cũng không nên mua cho lắm. Sony XA đẹp, còn tốt hay không không dám bàn tại không biết :p
vietnobi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pin XA kém lắm. Nếu không quan tâm đến thời lượng pin thì lấy XA là đẹp
gaumeo2021
TÍCH CỰC
8 năm
J7 prime xài TFT loại level max, tiết kiệm pin hơn, ko phải loại cùi, Full HD nữa nên ko quá lo (mặc dù chưa bằng Amoled)
Pin trâu, camera trước trâu, 2 sim, màn bự trong 1 thiết kế nhỏ gọn, vân tay 1 chạm, ram 3G, xài android 6. mới, Và cấu hình good, cao hơn A7 2016
....Ko có cơ hội cho XA
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gaumeo2021 Like vì câu trả lời và avatar, bạn cũng thích TW à? 😃
gaumeo2021
TÍCH CỰC
8 năm
@Mr.Geccu 😃 TW là gì vậy bạn? M chưa hiểu ý.
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gaumeo2021 ah, cái avatar của bạn là con xe Yamaha TW ạ 😁 Mình mê dòng này nên hỏi thế :D
thaiha_vnn07
ĐẠI BÀNG
8 năm
J7 prime ngon
Heokuz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang định mua Sony Xperia XA, J7 Prime thì không thích thiết kế của nó cho lắm. Vì có nhu cầu riêng nên mình khá quan trọng về chất lượng âm thanh của video clip.
Không biết con này ổn không nhỉ?
hien146
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đôi lời nhận xét của cá nhân về J7 Prime. Mình mới mua và đang trải nghiệm.
Về ngoại hình thì máy đẹp
Pin: bền vì đến 3300
Loa nghe nhạc thì hơi thất vọng vì ko được hay lắm.
Chụp ảnh 13 chấm. hịc ! mình dùng 6+ chụp nét hơn, đẹp hơn.
Mạng mình dùng wf nên khá ổn, thấy cũng nhanh. Màn hình lớn xem film thì ok, cũng nét.
Màn hình hiển thị tốt.
Sóng: Mình thấy hơi yếu vì có lúc nghe không được rõ.
Kết luận: Theo mình 1 máy tầm trung như thế này cũng ổn, nghe gọi ngon, có điều sóng hơi yếu so với con J2 trước đây mình dùng.
Còn về Sony XA thì mình cũng chưa trải nghiệm sâu nên ko biết.
@hien146 Máy bạn có hay bị loạn cảm ứng ko
hien146
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TACOMPUTER Ko bạn à, Cập nhật phần mềm lên rồi cũng ko thấy tình trạng yếu sóng nữa. Nói tóm lại là máy mình thấy dùng ngon.
traivnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hien146 Sóng còn tùy thuộc vào trạm và nơi bạn nói chuyện, có khi bị xa cột và quá nhiều tường che chắn nên tín hiệu giảm, test bằng 1 máy khác cùng mạng và cùng địa điểm để công bằng.
hien146
ĐẠI BÀNG
7 năm
@traivnn Mình đã nói là dùng J2 không vấn đề gì rồi mà bạn? Bạn hãy đọc kỹ nhé.
honokiel
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới mua J7 Prime tối qua, login tài khoản google thì nó báo là "Samsung Galaxy On7(2016)". Hài vãi.
phanthingoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
XA xài được 1 tháng hơn rồi, kết luận đẹp, sang chảnh ,cmra trước ảo lòi,camera sau tạm,còn quay video thì màu hiển thị linh tinh hết, lúc thì sặc sỡ lúc thì xám ngoét. Pin xài 3g linh tinh 1 ngày tốt
nên dùng XA đi bạn, chứ ss chúng tớ làm đây chán lắm
Ông anh mình xài J7 Prime lúc lái xe có hiện tượng cứ đang nói chuyện đt lại bị ngắt phát 😆
msdientu
TÍCH CỰC
7 năm
@Mr. D Chắc do phần mềm rồi bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019