Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xperia XZ4 sẽ đổi tên thành Xperia 1, có màu tím sang trọng, 3 camera sau, viền mỏng?

Duy Luân
21/2/2019 22:6Phản hồi: 182
Xperia XZ4 sẽ đổi tên thành Xperia 1, có màu tím sang trọng, 3 camera sau, viền mỏng?
evleaks vừa đăng một tấm ảnh rõ ràng full không che của Xperia 1, đây nhiều khả năng là chiếc Xperia XZ4 nhưng được gọi bằng cái tên thân thiện, dễ nhớ hơn. Máy rất đẹp, rất Sony nhưng vẫn hợp thời với thiết kế viền mỏng, bản thân máy cũng khá mỏng, đặc biệt sau lưng có tới 3 camera. Màu tím của máy nhìn sang trọng làm mình nhớ lại chiếc Xperia Z ngày xưa quá. Sony vẫn giữ lại phím chụp ảnh riêng cho Xperia 1, điều mà không phải hãng nào cũng còn làm.

Việc chuyển sang đặt tên Xperia 1 sẽ giúp đơn giản hóa bộ sưu tập của Sony, và nếu làm tốt thì đây có thể là bước đầu tiên của Sony trên con đường quay lại ngành smartphone. Nhìn chiếc máy này có tiềm năng hơn hẳn so với Xperia XZ2 năm ngoái. Cách đây cỡ 1 tuần chúng ta cũng nghe nói rằng Sony đổi tên dòng XA3 thành Xperia 10 và 10 Plus (ảnh dưới).

Xperia_10_10_Plus.jpg xperia_1.jpg

Nguồn: Twitter
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Prince23
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn chỉ có sony XZ series với note series làm em xao xuyến
Prince23
TÍCH CỰC
5 năm
@conchott Nó mà tởm lợn là bik chưa xài qua rồi. Tk cục mịch thôi nhưng xét về mọi thứ nó toàn đứng trên đầu ng ta
@Prince23 mới bán tầm 1 tháng rưỡi nha b. cục mịch,pin ko tốt,cam ko xếp tôp được, đã tỷ lệ 16/9 lại còn viền trên dưới quá dày. theo b nghĩ nó đc cái j trên đầu người ta
Việt Lai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng cái giá
livfc2010
TÍCH CỰC
5 năm
Tên thương hiệu cứ thay đổi liên tục thế nhỉ?
@bamborock Sony thương hiệu điện thoại là xperia mà các bác. còn xz hay x, z là model mà. 😃
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cachnhietminhquan Mình cũng thích SONY. Nhưng k chính hãng VN nữa nên đặt gạch S10 + rồi. Đang dùng XZ, chưa thấy con nào đẹp hơn nó 😃)
@haico1992 Tên đt gọi nhãn hiệu
@ton_vu1 Minh cũng thích sony nhưng cần kiểu dáng hiện đại hơn, như dòng note chẳng hạn, xài xa ultra tới giờ chưa thấy con nào đáng để xài lại sony
cậu2yêuai
ĐẠI BÀNG
5 năm
ơ xưa fan sony bảo họ làm viền dưới dầy là có lý do. sao giờ làm dưới mỏng trên dầy vậy?
@cậu2yêuai lý do lý trấu =))
@cậu2yêuai Thì vẫn lí do đó đó =))
lvchien.xd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cậu2yêuai Đơn giản vì lí do đó giờ không phù hợp nữa 😆)
skivn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cậu2yêuai bác nhìn ảnh render chưa? viền trên "vẫn dày" do cái loa đấy . Theo chuẩn phone của mấy bác bây h thì vẫn coi là dày , thực tế thì nó mỏng kha khá so với đội XZ1 rồi 😁
Vẫn thích xperia vì phí chụp hình vật lý, chụp vẫn có cảm giác phấn khích hơn 😁
@daivigold ko rung nhé, mình hay đi phượt xe máy, vừa đi vừa chụp phím cứng ngon và tiện cực nhé
Namprobe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daivigold Theo mình nghĩ là ko rung đâu,cn chống rung vs lấy nét bây h mà vẫn tệ thế thì nói làm gì nữa, trừ khi bạn bấm mạnh quá hay chủ động làm rung lắc mạnh quá thôi, vs tốc độ màn trập cao bắt chết chuyển động cũng đỡ
GioThien
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Namprobe Anh em nghĩ sao về khoảnh khắc bắt chuyển động này
Comments bằng Xz2 và chụp bằng ZX2 All Auto
Sony mà bớt ảo tưởng về giá thì doanh số sẽ tăng cao ngay
@caocaolatre199x Lí do lí trấu, bộ lg k bỏ tiền nghiên cứu sao mà giá vẫn thấp hơn sony đó? Chính cái đt sony đã k hấp dẫn vs người dùng rồi, giá chỉ là 1 cái thêm vô thôi
@noibuoncuadem1 Sony họ còn nghĩ họ đang ở vinh quang thời 9x
@lekhanhtrung123 Thế thím ko kèm theo giá trị thương hiệu vô à,? Cũng cái máy nhưng nếu in chữ lg giá sẽ khác chữ sony, in quả táo vào giá cũng khác 😃
@masterpk1992 Thì có chống nhưng vẫn ko lại được. Chống ít thôi chống quá sao nổi
bngkhoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc sẽ chờ giá xuống mua chứ máy này lúc ra toàn ở đâu trên trển không mua không nổi
Giờ Sony trông như điện thoại tàu, còn kiểu Huawei lại cứ ngỡ Sony 😁
Hình thanh trạng thái-thông báo là chắc cái trán dô cằm nhọn.... 😆)))
wan lee
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái viền giống Bphone quá 😁
Bản thân mình vẫn mong chờ những chiếc điện thoại "bình thường" nhất có thể như Sony đây hay Nokia 9 😔 Không tai thỏ, k tai trâu, k giọt nước, k nốt ruồi ve chó các kiểu, k inf V U O các kiểu :(( tỉ lệ 21:9 hay 18:9 là mình thấy hợp lý lắm rồi. Để yên cái màn hình trơn nhìn vẫn thân thiện khi xem hơn là có vật gì cảng ở đó.
@Trantrungtinvnvt Em cũng thích màn hình "nguyên vẹn ko khiếm khuyết" như bác, thà cứ để 1 ít trán 1 ít cằm cũng đc, quan trọng là khi xem ảnh/video/game nó full ko che, nhìn nó trọn vẹn hơn, cảm giác "ko bị mất mát thứ gì". Nhưng xu hướng là cứ phải "tràn" bác ạ, các nsx họ ưu tiên cái đẹp hơn cái trải nghiệm thì cũng đành chịu.
binhyen102
TÍCH CỰC
5 năm
@causelove94 Mình chỉ cần màn hình màu sắc trung thực, không chói khi dùng ban đêm, ban ngày ra nắng nhìn vẫn rõ, màn hình sắc nét. còn laị thì không thích tai thỏ hay nốt ruồi chi
@Trantrungtinvnvt em thì chỉ cần trên dưới bằng nhau tí, nhìn cho cân đối, tất nhiên càng mỏng càng long lanh thì tốt nhưng cố gắn đồng đều cho no đẹp, như kiểu theo chủ nghĩa hoàn hảo 😁:D
@causelove94 tại đt đã bão hòa hết cái để chạy đua đó bác, chứ quan trọng lúc sử dụng thì có để ý viền dày hay mỏng đâu
khó rồi
xe360.vn
TÍCH CỰC
5 năm
Ko thích.. thế thôi
Sony viền trên dưới dày quá.
@vinh quang 123 con này làm gì có viền dưới mà bác bảo dày :eek:
@masterpk1992 Nhìn kỹ viền trên đi, lừa tình đó.
@vinh quang 123 tôi đang nói viền dưới kìa ,trên thì dày là đúng rồi
@masterpk1992 XZ1 (3 cam) có viền dưới bác, dày cỡ note 9. còn con xz10 giá rẻ (2 cam) thì không có viền dưới
binhyen102
TÍCH CỰC
5 năm
Rất thích Sony, Thương hiệu đến từ nhật bản, nhìn máy sang trọng không lẫn đâu đc
Sony có thêm 5-10 cam nữa ảnh chụp vẫn tồi.. mang tiếng ông trùm cam
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
5 năm
@Dong_ho_the_ky_com bạn đã thử trên sony xz2 chưa 😆)
Aro
TÍCH CỰC
5 năm
@hkcre1 Confirm là chế độ auto bao cùi nhé, em k rành như mấy pro nên để auto chụp thôi :v, và đã bán xz2 :v
@hkcre1 chụp auto quá tởm
ko = một góc tụi Tàu chứ nói gì Pixel hay Apple
@NguyễnDuyĐạt Quá chuẩn bạn ơi. Giờ ai hơi đâu ai có trình độ và thời gian để trỉnh tay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019