XPS 13 9550 không thể khởi động sao khi update driver

jetray26
11/5/2019 19:47Phản hồi: 8
em có con xps13 9550 đang xài bình thường, đợt rồi em bấm update driver + bios trong dell update center. sau khi update xong thì máy e mở nguồn lên bình thường nhưng chỉ lên đèn nền chứ không lên hình.
Em thử cài lại win thì nếu không cài lại driver card màn hình thì không sao nhưng bấm update thì lại bị khởi động không lên hình. Em search trên forum nước ngoài thấy có những người khác bị nhưng lại không thấy ai có phương án giải quyết.
Không biết có ai bị giống em không ạ? có ai biết cách giải quyết không ạ?
thanks mọi người nhiều
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yamahazu
TÍCH CỰC
5 năm
Có 2 vùng cấm (dành cho chuyên gia) khi xài máy tính:
1- Registry : nơi đăng ký hộ khẩu thường trú của các phần mềm cài vào máy.
2 - Bios: nơi đkhktt của các phần cứng thường trú của máy tính.
Dù sao cũng là kn xương máu, trong bios luôn có option: backup, previous, default factory, bạn bình tĩnh quay về là xong...
Yamahazu
TÍCH CỰC
5 năm
@nospecial Thông cảm biết là bạn đang rất "xúc bức"...ko có gì ghê gớm, bình tĩnh đi bạn, good luck.
@nospecial Cái này là do bạn quá dell nhé. Chứ mình XPS 15 9550 update BIOS chả sao cả. Hiện tai đang là BIOS 1.10.0 đây.
@nospecial cái này k liên quan đến update bios máy, máy update bios lỗi thì k lên màn để bác cài lại đc win đâu. cái này liên quan đến vga driver của máy.
bác k chọn update driver trong win mà tải rồi cài driver từ trang chủ intel
cái này là do chưa có tương thích nhìu, bạn ko nên đụng chạm tới bios nếu nó đang xài bth, trừ khi nhu cầu của bạn thực sự muốn đụng tới nó
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy chạy bình thường thì đừng bao h update bios nhất là thằng dell , có ngày thay main .
Nico8101
TÍCH CỰC
5 năm
Hôm trc thử cái dell supportassist để up driver lỡ tay bấm chọn tất cả không để ý có cả bios mà hết hồn. Không hiểu sao nó cài báo thành công rồi mà vẫn ở ver cũ quét lại lại đòi up tiếp
Seithrs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác có thể mang máy qua cơ sở gần nhất của Suachualaptop24h để kt kiểm tra miễn phí được không a?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019