Xuất hiện cấu hình của Xperia X Compact: 4,6" Full HD, Snapdragon 820, 4GB RAM, camera 16MP/8MP

ART+
29/8/2016 11:25Phản hồi: 160
Xuất hiện cấu hình của Xperia X Compact: 4,6" Full HD, Snapdragon 820, 4GB RAM, camera 16MP/8MP
Vài ngày trước chúng ta có thông tin về sự tồn tại của Sony Xperia X Compact, và giờ thì là cấu hình của nó qua công cụ GFXBench. Theo đó, phiên bản thu gọn của Xperia X có cấu hình khá mạnh mẽ với màn hình 4,6-inch, độ phân giải Full HD, sử dụng chip xử lý Qualcomm Snapdragon 820, máy có 4GB RAM, bộ nhớ trong 64GB. Bên cạnh đó, camera chính của Xperia X Compact được cho là sở hữu độ phân giải 16MP, quay video 4K, camera phụ 8MP.

Screen Shot 2016-08-29 at 18.22.21.png

Về thiết kế của X Compact được dự đoán sẽ thừa hưởng kiểu dáng hiện nay của chiếc Xperia X, chỉ khác là nó nhỏ gọn hơn. Nhiều khả năng Sony sẽ ra mắt Xperia X Compact cùng với một chiếc máy cao cấp khác (có thể là Xperia XZ) tại IFA 2016 diễn ra vào đầu tháng 9 tới đây.

160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

năm nay lên full hd là ngon rồi. giá rẻ sẽ có người mua thôi. 12tr mình mua liền. hehe
@Nguyễn Châu BR Mình cũng vậy. Nhưng kèm điều kiện pin 3k
@Nguyễn Châu BR sony 12tr chờ mùa quýt - 14.999.000vnđ nha
xhxdxm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Châu BR Dùng dòng compack hay phết, nhỏ gọn tiện như iphone. Lại k bị dễ vỡ như dòng z, hay x
Cũng hấp dẫn đó chứ ;)
hungmk867
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá tầm 8, 9 triệu thì còn ham, chứ như mọi năm cứ 14, 15 triệu thì liệu có ma mua
potm90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungmk867 Chip 820, ram 4G, thương hiệu sony đòi 8tr =.=. 8tr thì mì xào thẳng tiến...
@hungmk867 Snapdragon 820, RAM 4GB, thương hiệu Sony, mà bác đòi 8, 9 triệu??
Xin lỗi mời bác cứ Xiaomi thẳng tiến 😁
@hungmk867 8-9t mà muốn snap 820 4GB RAM thì mua Mi5 nhé 😃
hungmk867
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tường Spartan Nếu phải lựa con 15 triệu,Vậy bác có mua con này ko
Welcome Sony vì cái thương hiệu Nhật bản 😃😃
thach273
TÍCH CỰC
8 năm
Thằng nào mua X thường Chắc đập đầu vào đâu chết quá 😆) 14 củ snap 650 :v
Phan_Quan
TÍCH CỰC
8 năm
Màn hình bé tẹo
Phan_Quan
TÍCH CỰC
8 năm
@Evolution X Dạ mình đâu bắt bạn mua màn hình to, mình nhận xét cái đt thôi còn túi quần bạn đút vừa hay ko là chuyện của bạn, thích màn hình loại nào mấy in là chuyện của bạn.
@trivietvalues Đâu nhất thiết phải note hoặc ip6+ mới to nhỉ? Mấy con tầm trung giờ cũng toàn trên 5"
@Phan_Quan Tự dưng Sony thêm dòng Compact này thì màn nhỏ là hiển nhiên
@Phan_Quan Ko như ai kia. 5 Siêu Ẹc còn bé hơn kìa!!!
Bán đúng giá. Làm phần mềm tốt hơn, đặc biệt là máy ảnh. Đơn giản chỉ có thế. Nhưng anh í vẫn không chịu làm. :oops:

P.S. Bữa trước đang cần 1 con nhỏ gọn. Nhắm Z5c brandnew giá còn 9tr2. Tuy nhiên sau 1 thời gian suy nghĩ + thái độ bán hàng không tốt, mình đã quyết định đánh liều đổi sang lựa chọn khác.
icklad
TÍCH CỰC
8 năm
X thì chip 650 cơ mà,chắc là X per compac.😃.em này mà pic dc 3500 thì quá quá khỏe.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
@icklad 4.6" mà pin 3k5 thì máy dày cỡ nào =.='
@ntnguyen4 Thân máy ko dầy lắm đâu, dòng Xperia Z2 pin 3200 mAh nhìn vẫn mỏng dầy 8.2mm, pin sony sẽ làm dài thân mỏng đi, Asus zen max pin 5000 mAh thân dầy có 10.55mm.

ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
@tuyen_kientruc2013 Z2 màn 5.2" pin mới mỏng được vậy, còn thiết kế phẳng như sony mà dày giống zenfone thì hơi mệt ấy =.='
@ntnguyen4 máy nhỏ gọn nên dày 1 chút cũng có sao. chắc chắn vẫn k quá dày.
@icklad Con này pin 2700 nhé. Trên 3000 là bản XZ cao cấp hơn.
SimonP
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cấu hình thì ngon, nhưng giá cũng chat, vì là Sony.
hn247
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng thứ mình cần, nhỏ gọn, cấu hình cao, màn fullhd, pin trâu. Mong 2 sim nưã là quá hài lòng
di_hoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hn247 bác giống tui, tuy nhiên ko dễ gì Sony nhét 2 sim vào đâu 😁.
tuancaca1133
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hn247 Giống tui quá.
Màn hình 5"5 bỏ quần bò ngồi lên ngồi xuống như công công ý.
Hy vọng chụp ảnh nhanh như acr S trước đây là xúc ngon luôn.
Ngon đấy 😁
jiji75
TÍCH CỰC
8 năm
Đã xài 2 dòng Compact của Sony...Khá hài lòng chỉ có mỗi tội là 1 sim thui...Hi vọng em này 2sim...Mà khoảng Camera làm mình hơi khó hiểu....
Á đù ...chọi với SE, Sam A đây mà...giá rổ hợp lý nữa là ngon... :v
Chắc tầm 13m 14m.cứ đà này thì sony cũng bán luôn mảng điện thoại vì bản thân Note7 k KM cũng có 16m...1 thời hâm mộ Vaio vậy nó bán té đi...k biết ai đang sở hữu thương hiệu Vaio nhỉ...
Đạt™
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sơn Haui 1 quỹ đầu tư nào đó của Nhật, em có đọc báo nói thế. Em chung nhận định như bác, con này chắc sẽ 12990 hoặc 13990k 😆) và sẽ thất bại
vấn đề quan trọng nhất là pin thế nào,mà fullhd chắc lại k đc thần thánh như z3compact,dù sao dưới 5inch thì fullhd cũng là k cần thiết,mong ước 1 chiếc đt nhỏ,mạnh,pin trâu như z3c vào thời điểm hiện tại có lẽ k phải là điều khả thi
@lekhanhtrung123 Z3c dính lỗi liệt màn chứ k là ngon rồi
@allstreet từ sau z3c thì z5c phải nói là gây thất vọng,thời lượng pin thua xa z3c thậm chí là thua cả z3
@lekhanhtrung123 ồ, lần trước tính mua z5c xài. Được quăng cho con Z3 nên thôi, xem ra cũng may
@allstreet hồi trc vì k tìm đc con z3c nào nên tính chuyển sang z5c,nhìn mấy bài review về pin em í xong nghỉ chơi sony luôn
@allstreet cơ mà đi hỏi chỗ nào cũng thấy hết hàng mà lên lazada thì luôn luôn có hàng
khuong1982
ĐẠI BÀNG
8 năm
4.6 phím cảm ứng lại bên trong lại càng bé.
Càng ngày càng thấy ít người dùng đt của sony ,Lúc trước ngồi uống cf thì hay thấy nhiều người dùng dòng z của sony nhưng lâu lắm rồi ko thấy ai dùng nữa.
Dự là giá ngang iPhone 6s cho coi 😁
cuối cùng cũng đã lên 4GB
mà có gì đó sai sai thì phải, thường thì compact rút gọn cái màn, bây giờ lại rút cái cam ko có hdr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019