Xuất hiện hình ảnh cho thấy hacker đưa thành công WP8 lên HTC HD2

Blaze1st
29/11/2012 18:3Phản hồi: 371
Xuất hiện hình ảnh cho thấy hacker đưa thành công WP8 lên HTC HD2
HD2 HD8 copy.jpg

Trong thế giới smartphone, có những chiếc máy lúc ra đời tưởng chừng như nhỏ bé, tầm thường, không gây được sự chú ý nhưng lại đáng để người ta nhớ mãi theo năm tháng, HTC HD2 là một trường hợp điển hình. Trải qua 3 năm kể từ lần đầu được giới thiệu vào năm 2009, HD2 đã khiến nhiều người ngạc nhiên khi có thể chạy tốt nhiều nền tảng khác nhau như Android, Windows Mobile, WP7.5, WP7.8, và mới đây nhất là Windows Phone 8. Theo đó, đội ngũ hacker - mod, Dark Forces Team (DFT) vừa qua đã đăng tải những hình ảnh chứng minh họ đã thành công bước đầu trong việc đưa hệ điều hành WP8 lên HTC HD2.

Nhìn vào những hình ảnh ta có thể dễ dàng nhận ra logo của WP8 xuất hiện trên màn hình chờ của HD2, bên cạnh đó là một số thông tin về bản ROM (8.0.97.x.x), dung lượng RAM và độ phân giải màn hình. Ở giao diện chính vẫn là các ô vuông Live Tiles với những kích cỡ khác nhau có thể tuỳ biến. Tất nhiên, đây mới chỉ là cái nhìn sơ lược về WP8 trên HD2, có thể trong thời gian tới chúng ta sẽ được thấy nhóm DFT trình diễn khả năng vận hành, độ mượt khi chạy ứng dụng của chiếc smartphone HTC này.

Việc WP8 bị hack và được mang lên một thiết bị có cấu hình của năm 2009 rõ ràng là một tín hiệu rất có ý nghĩa và lạc quan đối với cộng đồng mod ROM WP. Bởi kể từ khi ra mắt Windows Phone 8, Microsoft có đề cập đến nhiều tính năng bảo mật cho hệ điều hành di động của mình, trong đó bao gồm tính năng Secure Boot và chế độ mã hóa Bitlocker128-bit được tích hợp thẳng vào hệ thống - điều khiến cho công việc phát triển các bản custom ROM cho WP8 trở nên vô cùng khó khăn.

HD2 HD82 copy.jpg

Theo WPCentral
371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HD2 là cái điện thoại gấu nhất mà em từng biết😆
vô đối là HD2

Tuyệt vời ! Với HD2 không gì là không thể !

Mình củng 1 thời được sở hữu em nó...
Nhưng bị ông hàng xóm dụ đổi em Dell streos !

Việt Nam ham hàng bự ...đổi luôn 😁

Sau bao nhiêu năm em ấy vẫn ngon lành!
Còn em Dell của mình, đang nằm trong tủ ngáp ngáp vì bể màn hình :D
@phuocthanh234566 Với con người chứ! 😃
@phuocthanh234566 Dell Streak dễ bể màn hình nhỉ, bạn mình có cái cũng bị bể thay mất cả mớ tiền.
@phuocthanh234566 ông này có avarta biển hà giang ghê vậy mà ở tận HCM
@phuocthanh234566 con DELL bể màn có dùng được nữa không bác...bán em đi.......
@chiensi34 Không bán bạn à !
MÌnh có 2 em dell lận, đang dùng em nó làm sạc ngoài.
HuTaNaTu
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này chạy được nhiều thứ quá ^^
Vamp1re
TÍCH CỰC
11 năm
ôi . hd 2 quá bá dao. i love htc hd2 - leo- t8585x 😁 hd2 dung là chiê'c dt bat tu
Mới cho em nó lên 4.0.4 thì đã có wp8, chẳng may em nó ra đi nên làm cái s3
Sao HD2 lại chạy được nhiều thứ thế nhỉ, từ Windows mobile, Android đến Windows phone 7, giờ lại thêm cả Windows phone 8 nữa
@thanhluongks còn thíu...:p
Buds
TÍCH CỰC
11 năm
huyền thoại gọi tên em 😁
ko biết các em khác có được như vầy không nhỉ?! :")
Huyền thoại chưa chịu ngõm 😕
beoandlun
TÍCH CỰC
11 năm
Này thì bảo mật tốt.. .:eek:
HD2 ngon thật, nhưng bây h muốn kiếm hàng 2nd ngon hơi bị khó, ra quá lâu rồi nền phần cứng cũng bị suy giảm về chất lượng.
HD2 quả là chiếc máy "đa năng" có thể cài đc nhiều HĐH.
lohado
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có pro nào giải thích tại sao nó có thể làm được như thế nhỉ mà những chiếc khác không được.
Cấu trúc của nó khác thường hay là do 1 lỗi của nhà sản xuất khiến nó như vậy , kiểu như phim tôi là robot gì đó hoặc phim robot 300 tuổi ấy
@lohado do thằng HD2 này nó quả lý boot loader ất ơ quá thím ạ.
@lohado Đt nào cũng đc nhưng hd2 là con đt đc nhiều lập trình viên ưu ái nên trở thành huyền thoại
@lohado vì đây là đt đầu tiên màn hình to, nên dc cộng đồng phát triển ưu ái tập trung xây dựng. mới sống dc cho tới khi này.
bom0110
TÍCH CỰC
11 năm
@lohado Chắc là thiết kế của nó giống máy tính, có thể chạy đc vừa linux, vừa window đó mà
normalhn
TÍCH CỰC
11 năm
Đây có phải cái điện thoại ko vậy!
beautiful
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế thì các em WP cũ chắc cũng lên được
m_dht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@beautiful hớ hớ, hỏi các bác LTV ấy?:p