Xuất hiện hình ảnh của một chiếc smartphone LG bí ẩn: có thể là Optimus G2?

Blaze1st
5/5/2013 2:27Phản hồi: 159
Xuất hiện hình ảnh của một chiếc smartphone LG bí ẩn: có thể là Optimus G2?
Tinhte-LG Optimus G2.jpg

Tài khoản Twitter, @evleaks, quen thuộc vừa mới đây đã đăng tải một tấm hình về một chiếc smartphone bí ẩn mang thương hiệu LG. Theo ảnh, máy có một màn hình dài và lớn, viền màn hình dường như được thiết kế mỏng hết mức có thể. Ngoài ra, nếu để ý các bạn sẽ thấy chiếc smartphone này không hề được trang bị nút bấm nào cả, như vậy nhiều khả năng nó sẽ dùng 3 phím cảm ứng như Nexus 4 hiện nay, thay vì có nút Home vật lý như Optimus G Pro. Điều đáng tiếc là chúng ta chưa có bất kỳ thông tin rò rỉ nào về cấu hình phần cứng của máy. Vậy tên gọi thì sao? Nhiều người cho rằng đây nhiều khả năng là chiếc Optimus G2 - thế hệ tiếp theo của chiếc Optimus G Pro hiện nay - chứ không phải là chiếc Nexus mới từ LG, bởi những smartphone Nexus thông thường không hề có logo hãng sản xuất ở mặt trước của máy. Dù sao chúng ta cũng nên chờ thêm một số tin tức khác về thông số kỹ thuật và tên gọi chính xác của chiếc smartphone LG này.

159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

unlimits
TÍCH CỰC
11 năm
Em này là Nexus 5 đó mấy bác 😁
@unlimits vậy à?
@unlimits Vãi nexus 5 mà có phím cứng ylthif còn gì là pure android

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@unlimits Chắc chuẩn rồi, LG dòng Nexus mới không có phím cứng như thế này
@unlimits mình cũng nghĩ như thế
nhin chat do chu
goodbyexd1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang đợi e LG Gk hàng nội korea😁

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
Dự là có "Giống S4". Nhưng giống thiệt
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vohphuong để con này sát s4 thì "trình dìm hàng" còn gớm hơn để sát con iron 870 nữa chứ giống cái quỷ gì 😁
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vohphuong em là em cũng định nói thế đấy, ai ze tư tưởng lớn gặp nhau. 😆
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@itzuitinh chắc cuồng sam.thấy sam thiết kế quá tệ.tiêu biểu là s3 and s4
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zimihieu đê ma ma thím, có dấu hiệu nào nói em cuồng sam nào, chưa bao giờ sài sam nhá, thím nói như thánh. phán như đúng rồi! em mà có tiền thì cũng sài chứ đã nghèo mà sỉ thì nó nhục lắm thím à. à mà tiện hỏi thím là có ai trả tiền thím anti em không nhẩy. em là em nghèo ko có tiền để trả đâu đấy
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@itzuitinh à.xin lỗi bác nhé.mình cmt nhầm ông kia.tại đang online đt ý mà

bác nghèo chứ em còn ngèo hơn cả bác.tin ko😔
domdragon
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn có vẻ trên 5 inh ... 😁
đẹp đấy
Mỗi sáng thức dậy lại có 1 sản phẩm mới của LG và HTC ra đời 😁
giống Nexus hơn.
Android giờ mà rò rỉ fải đính kèm cấu hình nữa thì mới hot 😁
Phần đầu thế nào ấy nhỉ, nhìn không được đẹp cho lắm? Có fải chỗ bóng là lớp nhôm k nhỉ?
@yellowcricket90 Mình thấy chổ bóng giống kính màn hình đc mài cong hơn
Có lẽ con này dùng chip 800
$eπt f®om my Nexus 4 !
@16 tỷ người bác like em phát 😁
ginkybo
ĐẠI BÀNG
11 năm
G Pro còn chưa được bán rộng rãi :eek:
LG Đẻ như gà 😁
Samsung nâng cấp phần cứng cho dòng S 1năm/lần
Appel nâng cấp phần cứng cho iphone 1năm/lần
LG nâng cấp phần cứng cho dòng G 1năm/3lần :rolleyes:
Vũ Thành Công
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
Thông số của em nó đây:

LG Optimus G2
-Tên mã : D801
-Soc : Snapdragon 800 quad-core 1,7 Ghz
-GPU: Adreno 330
-Độ phân giải: fullhd
-Android: 4.2.2
@technological experience đọ Benchmark để làm gì,trải nghiệm mới phản ánh đúng chất lượng của Soc.
Đáp ứng nhanh,đảm đương tốt nhất các phần mềm,tiết kiệm năng lượng,tích hợp nhiều công nghệ mới nhất,giảm giá thành sản phẩm...phải nói qualcomm là nhà thiết kế soc tốt nhất thời điểm hiện tại.
ah1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bkpro185 tự phán hả bác? nếu là snapdragon 800 thì fải >2Ghz
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@ah1991 Sao phải làm trên 2GHz làm gì.vì 800 bản thân nó đã mạnh hơn 600 rồi.Tăng xung nhịp chỉ gây ngốn pin chứ cảm nhận ko khác bệt mấy vì đã quá mượt rồi.
ah1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bkpro185 Bạn bị nhầm nặng rồi đấy thực ra bản 800 với 600 cũng chẳng khác j nhau nhiều đâu nó chỉ khác lớn nhất đó là tốc độ xử lí mà thôi từ 1.7Ghz lên 2.3Ghz. còn vấn đè trên mình cũng ko chuyên sâu, mà theo như Quadcom công bố thì snapdragon 800 có tốc đọ xử lí là 2.3 Ghz, đồng thời tiết kiệm pin hơn thế hệ trước. Mà theo như mình thấy những smartphone mới ra thời lượng sử dụng đc tăng lên đáng kể là nhờ dung lượng pin đc nâng cao hơn và quan trọng hơn là các chíp xử lý có tich hợp chức tiết kiệm pin tốt hơn. chứa ko hẳn đã phải là chíp xử lý càng cao thì càng tốn năng lượng đâu( cái đó cũng đúng nhưng quan trọng hơn là bản thân nội tại của cái chíp đó).
dù nó là g2 hay n5 thì nó cũng là khủng long 😁trông hay hay nhưng phần dưới dày hơn phần viền trên,cho lun cái logo ra mặt sau thì đẹp
LG làm quả phím home tích hợp thẳng vào biểu tượng LG bên giới thì ngon đừng hỏi😃
Ra nhiều thì nên update giùm con đi ông Làm Gái

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
phím cảm ứng trong màn hình luôn. rất có thể là nexus 5
Sao cái hình bị kéo dài ra à?Con này chắc mạnh lắm.Trông cũng đẹp.
Sát thủ GS4 ! S800 thì Octa thua xa !
Nghe trên Ésato Test thử Prototype là 32-33K Antutu, dự là còn nóng hơn cả Galaxy S4 nữa !
Fan Sam trẻ trâu thía này bao giờ cho lớn, lô máy đầu nào chả có lỗi, có lỗi thì báo để cho người ta quyết định mua hay là cho lô tiếp theo và cho Sam biết khắc phục. IP5 tốt thế mà topic báo đầy lỗi IFan vẫn chấp nhận tìm cách khắc phục ! Còn bác nói nịck mới thì có chắc gì những người này là mem trước khi mua !? Em mua 4s xong mới đăng Nick tìm hiểu lỗi nóng máy của nó đây !:D Suy nghĩ trước khi Comment nhé !
@hung2900 Con S4 hay Note 2 nào của Hàn cũng luôn luôn khủng nhất.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@zimihieu :eek:ăn gian ổ cứng là ăn gian kiểu gì. cái đó là do cài hệ điều hành, giao diện, phần mềm vào ngốn dung lượng chứ ăn gian là ăn gian kiểu gì. i1him1 xem có con này ghi 16G mà mở lên còn trống 16G không.
@technological experience Apple anti FAN đã ghê rồi, SS antifan còn ghê hơn.
Tôi ko thích SS nhưng tôi ko bao giờ nói vậy cả.
@technological experience Lte2 cũng 16g, nhưng cài os và app mặt định kiểu gì cũng còn 12,6g.
hoangddt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
có nút home nữa là thành s4 rồi
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangddt93 Bác làm như s4 đẹp lắm hay sao mà cứ phán giông s4. Mình thấy bọn Hàn này kỹ sư thiết kế nên đuổi cổ hết là vừa, con nào cũng na ná như con nào

Sent from my Nexus 4
@hoangddt93 avt khắm vê lờ ;)
hsoncd
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangddt93 Ai bảo ko ăn theo S4...

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
Máy gì nhìn gớm quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế