Xuất hiện hình ảnh điện thoại giá rẻ cấu hình cao Honor V8 Max: 6.6" 2K, pin 4400mA

sonlazio
3/7/2016 1:24Phản hồi: 53
Xuất hiện hình ảnh điện thoại giá rẻ cấu hình cao Honor V8 Max: 6.6" 2K, pin 4400mA
Honor là thương hiệu con của Huawei chuyên bản các sản phẩm cấu hình cao với giá thấp thông qua các kênh online, giống như mô hình của Xiaomi. Người ta vừa phát hiện ra mọt chiếc điện thoại có màn hình rất lớn của Honor được đem đi hợp chuẩn: 6.6" độ phân giải 2K. Với việc sử dụng độ phân giải này thì có lẽ Huawei đã chấm dứt giai đoạn sử dụng màn hình FullHD trên tất cả các dòng điện thoại cao cấp của họ.

Huawei V8 Max sử dụng chip xử lý Kirin 950 do Huawei tự chế tạo, hơi thấp hơn một chút so với Kirin 955 trên Huawei P9. Kirin 950 có 4 nhân xử lý Cortex A72 2.3GHz và 4 nhân Cortex A53 tiết kiệm pin. Máy có 3GB RAM và 32GB bộ nhớ trong, có khe cắm thẻ nhớ.

Các thông tin khác cho thấy Honor V8 Max dùng camera chính 13MP, phụ 8MP, có cảm biến vân tay ở mặt sau và pin 4400mAh.

V8 Max nặng 219g, mỏng 7.2mm. Hiện tại chúng ta chưa biết khi nào máy sẽ ra mắt.

V8maxx2.jpg V8max.jpg
Tham khảo: Phoneradar
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm con về chơi COC 😆
ntlquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
camera trước của máy trung quốc từ dòng trung cấp tới cao cấp đều là là 8MP, selfie đẹp, mấy hãng như HTC, LG máy cao cấp mà camera trước tệ quá trời xấu (như LG G3, G4, HTC M7, M8...)
Khac Cuong
TÍCH CỰC
8 năm
@eochanghynt dt china khác, dt made in china khác nhé
@luanth Tôi đang nói vấn đề Made in, bác có đọc không vậy, 90% hàng tàu vì TQ bây giờ là công xưởng, chữ công xưởng ở sau mang ý nghĩa nó được gia công tại TQ nên tất cả các hàng giờ cũng từ TQ mà ra thôi, chứ liên quan gì hàng Trung Quốc ở đây, cũng hay thật !!!!!!!!!!
@Khac Cuong Thế bác cũng nên sữa lại cái comment của bác mà Đt China hay Made in China đí nhé -_-
@PIDER Thế thằng kỹ sư đó thiết kế thế nó gia công được cái máy chắc, nói cải cùng, chả có một cái công ty nào ko coi trọng cái này mà bỏ nhẹ cái kia cả, sản phẩm không ra hoàn hảo thì cho dù có thiết kế đẹp mà bên trong lắp ráp như cái cục của nợ, thì cho cả đống tiền chưa chắc người tiêu dùng đã mua. Nói chuyện vô lý kiểu đó cũng nói được !!!!!!!!! Giống kiểu tao được cha mẹ tao đẻ ra, tao chỉ biết cha mẹ tao thôi, thầy dạy tao, cô giáo dạy tao, tao ko quan tâm !!!!!!!!!!!!
Honor dòng cao dùng rất thích.
Mình đã dùng Honor 6, 6+, Mate 7, mate 8 thấy rất ngon so với giá.
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
Ip cam trước còn ít mp hơn ấy
chắc cạnh tranh với zenfone ultra của asus
Quá đã luôn gần bằng máy tính bản rồi
Phụ huynh đọc tin rất hợp
ntlquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thấy đẹp hơn, bạn nào trong này dùng LG G4 và HTC M7 sẽ biết camera trước xẫu cỡ nào
cái HTC M7 camera trước noise quá, LG thì camera trước bệt bệt selfie vô nhìn như bị bệnh, đắng lòng là mình thích LG vì cấu hình cao giá tốt

mình ko dùng cái điện thoại nào của Trung Quốc ha ha ha ha
@ntlquang m8 rất đẹp nhé, m7 thì xa xưa quá rồi bạn so sánh hơi khập khiễng. G4 mình thấy ổn mà, mình đã sài qua và xác nhận ảnh nó trong, k bị noise. Còn mình có dùng qua mấy e xiaomi thì chấm nó cao nhưng thực sự rất xấu.
Đang nói đến app Cam mặc định nhé.
ntlquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quyetbuu991 M8 thì có đỡ hơn M7 nhiều nhưng mình thấy mấy model cao cấp của HTC thì camera selfie lại thua các model HTC trung câp như HTC Desire 820 hay HTC Butterfly
cầm con xiaomi max gì đó, nó quá là to. ko đút túi dc như quảng cáo. phải có 1 cái túi chéo hoặc ngăn phụ balo bỏ vào
seabear1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@If you dont mind Đang dùng Mimax và chưa thấy cái quần nào của mình ko nhét được, từ quần bò, quần ngố, quần đùi 😁
@seabear1 có 1 cái quần dù bác nhét được nhưng chắc cũng khó coi =)) :p
nếu như k tính mặc giá cả thì ở phân khúc 6inch thì có lẽ a9pro là ngon nhất
Giá ngon như Mimax thì quất 1 em :-D
chickenbg
TÍCH CỰC
8 năm
Iphone 5,5s ,6 có 1,2 mpx vói camera 360 vẫn lung linh huyền hảo tung hoành trên facebook :3 sao phải 5 vs 8 chấm
5 tr đổ lại sẽ để ý.
Mắc hơn mua sony XA
xmen533
TÍCH CỰC
8 năm
@PIDER 6 củ 9 mua XA? Phí tiền 😁
Cấu hình cùi vỏ nhựa, được thêm ông sony cập nhật hdh rùa bò.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
Chân cmn thực nhất là nexus, hội chị e ếu thích điều này =))
6.6inch là tha hồ CoC 😃
Một tuần có 20 cái điện thoại tàu trên tinh tế. Cho hỏi vậy ở tàu 1 tuần ra bao nhiêu cái nhỉ?
@khunghoang kinhte 2008 Bác thông cảm bây h ko viết bài về hàng tàu thì viết cái gì? nhớ hồi xưa Mod tinhte gần như ko viết bài nói về hàng tàu, chỉ có bác Hư Trúc Qc còn bị tv nói này nói kia phải bỏ níck. Tv tinhte lúc đó phải nói là rất cuồng tinhte, h thì bớt rồi vì tàu nó lao quá.
Sáng đọc gsmarena cũng thấy em này. Giá tầm 7-8tr thì quất 1 em luôn 😃
bọn khựa dần dần chiếm hết thị phần phân khúc hàng rẻ cấu hình cao cho xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019