Xuất hiện hình ảnh Samsung Galaxy S4 chạy Tizen OS 3.0

Duy Luân
9/9/2013 10:3Phản hồi: 237
Xuất hiện hình ảnh Samsung Galaxy S4 chạy Tizen OS 3.0

Một chiếc Samsung Galaxy S4 mới đây đã xuất hiện tại Indonesia, và điểm lạ là máy chạy Tizen 3.0 chứ không phải Android như bình thường. Đây là phiên bản kế tiếp của hệ điều hành nguồn mở do Liên minh Tizen (dẫn đầu bởi SamsungIntel) phát triển và dự kiến sẽ ra mắt vào đầu năm sau, còn bản Tizen mới nhất được công bố tính đến thời điểm này là 2.2. Nhìn vào ảnh thì chúng ta có thể thấy một giao diện nhiều màu sắc với các đối tượng đồ họa mang phong cách phẳng, gần giống như Windows Phone và khác biệt so với kiểu thiết kế bóng bẩy của Tizen 2. Máy cũng có một trung tâm thông báo tương tự Android hay iOS. Có lẽ chiếc S4 xuất hiện ở đây chỉ là một mẫu máy thử nghiệm của Samsung mà thôi.

Samsung được cho là sẽ ra mắt những chiếc điện thoại Tizen đầu tiên tại hội nghị lập trình viên tổ chức vào ngày 27 đến 29 tháng 10. Có khả năng loạt máy đó sẽ sử dụng Tizen 2.x chứ chưa lên 3.0 bởi như đã nói ở trên, phiên bản mới của Tizen đến đầu năm sau mới chính thức trình làng. Ngoài smartphone, Tizen còn có thể được dùng cho TV thông minh, máy tính bảng, laptop và thậm chí là cả xe ô tô. Chúng ta hãy chờ xem liệu Tizen sẽ mang đến những thay đổi nào cho thị trường thiết bị thông minh hiện nay.
Nguồn: Tizen Indonesia
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sinh sau đẻ muộn lại copy mỗi hệ điều hành một ít !
@manhhiephp Chuẩn!cái gì tốt là cứ xơi thôi!ăn theo mà thành công còn hơn là giữ bản sắc riêng à thất bại!😁
@Thang_eu Thế thì càng tốt chứ sao hè
tinhnd
TÍCH CỰC
11 năm
@manhhiephp Bạn có chắc là mình thông minh không? Những người không ngu thường sẽ không bao giờ bảo người khác ngu xuẩn khi không biết mình có khôn hơn nó hay không.
Không có lý do gì người dùng phải cần thêm một hệ điều hành nữa. Nên Tizen không có lý do để thành công.
@WinkJoy Bạn ko cần nhưng đa số người dùng cần
keen9000
TÍCH CỰC
11 năm
@vtb center Đc như bạn nói thì hay nhưng mình nghĩ sẽ khó có chuyện tizen đc như vậy , ứng dụng sau 1 năm free chất lượng = thu phí ,liệu ai còn dám viết app cho tizen nếu như chỉ kiếm ăn đc trong 1 năm @@, đó là chưa kể hđh mở , mỗi hãng có quyền xào nấu lại theo ý mình mà đòi sẽ đồng bộ , hoạt động mượt mà như ios thì quá khó , mình ko nói ý kiến của bạn là ko thể thực hiện nhưng mình thấy hết 80 90% là bất khả thi và ss từng dính phốt vụ bada trong quá khứ , bada ngon ntn ai cầm wave lần đầu cũng biết
@nobleded bạn không đọc kỹ ý của mình roi. thu phí trong 1 năm, sau đó free. mình nghĩ với 3 năm cũng đủ lấy vốn lẫn lãi rồi. như vậy mới hấp dẫn chứ. Sam sẽ trích từ lợi nhuận bán sản phẩm để hỗ trợ cho các DEV để tăng thêm hứng thú cho họ viết tiếp phần mèm mới. Như vậy thì quá tốt rồi.
@WinkJoy bạn nói vậy thì bạn là người chậm tiến rồi
"Nhìn vào ảnh thì chúng ta có thể thấy một giao diện nhiều màu sắc với các đối tượng đồ họa mang phong cách phẳng, gần giống như Windows Phone và khác biệt so với kiểu thiết kế bóng bẩy của Tizen 2. Máy cũng có một trung tâm thông báo tương tự Android hay iOS." Samsung luôn như vậy.
@hoannike
apple củng thế trên ios7 chứ có khác ai đâu? ss dù có copy android hay wp cũng chẳng sao vì ss có sản xuất 2 cái đó. apple ngoài miệng nói người ta ăn cắp của mình nhưng cũng trùm ăn cắp sao không thấy nhắc tới nhỉ?.
@hoannike Mấy thánh chả biết gì mà cứ vào hùa vớ vẩn. Đang chạy bản test thì giao diện ở mức độ đơn giản nhất, phân biệt các icon bằng màu thôi. Ở bước cuối, hoàn thiện chương trình thì các bảng màu sẽ được thay bằng icon hoàn chỉnh. khi đó giao diện sẽ đẹp hơn. Bây giờ là giai đoạn test hiệu năng và test lỗi, không phải là lúc hoa lá cành nhé!
kakaotalk, đúng không nhỉ :eek: ???
Giao diện xấu hoắc....
@ViệtNamChampions Bác đã được dùng chưa? Có vài cái ảnh đã biết thế nào đâu mà đã chê xấu rồi.
@alphi Bác nói chỉ có chuẩn. Cứ thấy chữ SS là vào chê xấu rồi, mà mới có giao diện cuộc gọi có gì đâu mà đã chê xấu. Mà cái giao diện này có thấy khác gì mấy OS khác mấy đâu.
anhthea6
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ViệtNamChampions Em nói luôn, không phải sam fan chê màu mè mà đa số là những tín đồ iFans chê đó, anti thì nói luôn. k cần thiết
nhanotc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhthea6 Cái nhùn j sam fan chẳng là nhất :rolleyes:
Thấy bài học nokia-ms.ss cũng đang lo hậu sự với ông gg.chơi với những tay trùm phần mềm như MS,GG,APPLE như chơi với cọp.xem chừng mất mạng
@ngaythu6-lamuor Mình nghĩ GG không giống như MS nhưng SS nó tham vọng cũng lớn nên mới quyết thua đủ mà ra cái Tizen này, lần này có vẻ khả quan, hy vọng là tối ưu hóa đv dòng SS tốt như IOS đv Iphone.
Chờ xem có gì hot, hệ sinh thái ra sao 😃
chắc là vài hôm nữa sẽ ra thui
Sao ko có clip xem nó chạy có mượt ko ? :p
Cuộc chiến thực sự chuẩn bị bắt đầu rồi. MS APPLE GOOGLE SAMSUNG

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Hades95
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn màu mè vãi!
quá nhiều hệ điều hành
1 vài hệ điều hành lại cập nhật mới liên tục
nhìu os thì rối cho người dùng ùi
máy cấu hình thấp chạy đc thì ngon

Người dùng ko cần nhưng samsung rất cần, vì samsung hien tại lệ thuộc vào android quá nhiều, winphone thì ko ra hồn, nếu lỡ google có chiến lược gì đó khác bay giờ như độc quyền android tren moto X thì SS diêu đứng ngay
Lại xịt nhanh thôi...! 😁
Các hãng đang nháo nhào thoát khỏi sự lệ thuộc OS và thành 1 thể thống nhất như Nokia vs MS, Apple vs IOS, BB vs BB10, moto vs GG và sắp tới là Same với Tizen; Sony cũng đang rục rịch Vita OS, HTC vs LG chưa biết...! Cơ mà dự là tất cả sẽ xịt vì Android, IOS quá mạnh....ngay cả WP cũng sắp lên đường rồi chứ đừng nói OS mới....😃
@Xperia_no1 samsung mà ko làm androi nữa thì ko còn mạnh nữa đâu. nhưng ko làm thì móm:D
@Xperia_no1 ngày trước lúc mới đầu có ai nghĩ android sẽ thành công như hiện tại
ko có lí do j mà họ ko thử cả
Hình này chẳng nhìn ra được cái gì từ HĐH này cả 😃
@familyshonors Nó chưa ra mắt chíh thức nên bác chưa nhìn dc cái gì là phải 😁 Phải để xem anh Sam với anh Intel hợp tác đến đâu đã.
bibongda
TÍCH CỰC
11 năm
Thôi thì có càng nhiều càng tốt chứ sao,cái nào HĐH mở thì càng sướng cho người tiêu dùng thôi
@bibongda samsung nó mà mở thì cũng chả khác nào đóng =)) yên tâm là vậy, cái hay no up cho máy samsung trước lúc đấy các hãng khác nó nuốt hết thà đóng hẳn như IOS cho công bằng
củng cái thiết kế cũ rách xấu xí ấy:mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019