Xuất hiện hình chụp chính thức của Sony Xperia Z (cập nhật: ảnh của Xperia ZL)

Didu
1/1/2013 8:56Phản hồi: 587
Xuất hiện hình chụp chính thức của Sony Xperia Z (cập nhật: ảnh của Xperia ZL)

Sony Mobile hôm nay không rõ do vô tình hay cố ý đã để lộ một hình ảnh chụp chính thức về mẫu điện thoại màn hình 5" Full-HD sắp ra mắt của họ mang tên Xperia Z (hay tên mã Yuga). Xperia Z là mẫu điện thoại sắp ra mắt của Sony xuất hiện khá nhiều trong thời gian vừa qua dưới dạng tin đồn hay rò rỉ, trước khi cái tên Xperia Z được khám phá thì nó được biết tới nhiều với tên mã Yuga. Cùng với HTC DNA hay Huawei Ascend D2 thì Xperia Z sẽ nằm trong danh sách những smartphone ít ỏi sở hữu màn hình 5" Full-HD tới thời điểm hiện tại. Hình chụp chính thức của Xperia Z không có bất cứ khác biệt nào so với những hình ảnh mà ta đã biết trước đây, vẫn là kiểu thiết kế vuông vắn và mạnh mẽ của Sony. Khả năng Xperia Z là tên gọi chính thức cho máy và được giới thiệu tại CES 2013 đều là rất cao, nếu không muốn nói là chắc chắn. Sony Mobile sẽ có buổi họp báo tại CES 2013 vào chiều tối ngày 7/1 (theo giờ địa phương). Hãy cùng chờ đợi sự xuất hiện của smartphone 5" Full-HD tiếp theo.

Cập nhật: chúng ta có thêm hình ảnh của Xperia ZL với tên mã Odin. Về hình dáng bên ngoài, ZL tương tự như Z, tuy nhiên có thêm một điểm sáng bên dưới, có vẻ như là đèn LED. Có một điểm lạ đó là camera trước của ZL được đặt ở cạnh dưới, đồng thời máy hơi lùn và mập hơn một chút so với Z.

Cấu hình rò rỉ của Xperia Z:
  • Màn hình 5" Full-HD
  • Mật độ điểm ảnh/inch 440ppi
  • Máy ảnh 12MP
  • BXL Snapdragon S4 Pro
  • RAM 2GB
  • Cài sẵn Android 4.1.2 Jelly Bean
  • Kết nối Bluetooth 4.0, NFC, 4G LTE
  • Khe cắm thẻ nhớ microSD
587 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon rồi, thiết kế có vẻ giống Optimus G
@saiback Optimus G thiết kế giống Xperia TX quá mà.. :v
@Armerial Ko để ý vì bây giờ nhiều máy lắm, chỉ để ý mấy con hay đc quảng cáo thui 😁
@Armerial Hic, ra muộn thế. Em ko nhịn được nên đã quất Optimus G rồi
Khá hài lòng với LG, Sony thì từ khi có smart phone cảm ứng chưa dùng thử
quá đỉnh...chờ đợi...năm 2013 Sony sẽ vượt qua thằng Sung với thằng Táo thôi...
chucademo
TÍCH CỰC
11 năm
@dmufo8469 chưa chắc ai hít ai. s4 giở trên xperia TX có điểm số cũng ko phải lao5i vừa . con này S4 pro là quá đủ.
@nguyentuankiet2207 Với cái giá chót vót của hàng Sony thì đừng hy vọng hão huyền quá bạn à, làm ăn có lãi với sony là tốt lắm rồi !
@AZwarrior Gì nữa đây trời, hàng Sony giờ mà còn than giá chát.. :|
@nguyentuankiet2207 vâng khơi nguồn ngay coment thứ 2
Dep qua
Ước gì mình có em nàu

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GialinhVP Like vì cùng dùng SU640
@ducanh_13a2 Like vì như thế 😃
Kiểu dáng đẹp quá, càng nhìn càng thích !

Kết nhất là cái logo SONY ở giửa
Nhìn rất đẹp,sang trọng và đẳng cấp 😁
@phuocthanh234566 Like quả biển số 😃
@phuocthanh234566 Theo mình SONY nên "binh" một cái Logo riêng cho mảng điện thoại thì "pro" hơn, chứ không để chữ SONY như bây giờ . Bạn thấy sao ?
@iphonespirit Hi hi mình thấy như vậy là đẹp rồi

có thể đổi SONY thành SỐNG KHÔNG NGƯỜI YÊU 😔
Tam Phan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuocthanh234566 Khoái nhất cái biển... Số!
Nhìn cũng đẹp mà hông biết giá có được đẹp hôn! :rolleyes:
unbroken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phandan tất nhiên là k đẹp rồi 😆
@phandan Sony khi mới ra mắt thì giá thường thường là rất cao
@dainguyenhai Sony Ericsson thôi b ah. Sony bây giờ mình thấy giá khá ổn đấy chứ! Cấu hình vs giá cả ko chênh các hãng khác là mấy đâu.
Đã quá ko kém cạnh nexus 4
@ductao18 thích cái thiết kế vuông ko bo tròn nhìu như N4
@hoangphonghd mình củng vậy 😃
nhattu198x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ductao18 Tại sao lại là "Không kém cạnh nexus 4". LG thì tuổi gi mà lại so sánh với SONY. Kể cả là hiện tại những sản phẩm LG (optimus G, LTE2...) cấu hình cao hơn SONY. Thử 2 người cầm 2 máy là OPTIMUS G và Xperia TX. Xem ai đc đánh giá cao hơn 😁
der_titan
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp quá!! nhìn giống thiết kế các điện thoại Nhật nhỉ!!
manh.nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@der_titan Sony thì ko từ Nhật mà ra thì ở đâu?
@der_titan zậy theo theo bạn sony thuộc nước nào?
der_titan
TÍCH CỰC
11 năm
@tho san thanh pho ah mình thấy mấy con Sony thiết kế không giống các hãng Sharp và Toshiba ở nội địa thôi 😁
SilverA
TÍCH CỰC
11 năm
@der_titan Vâng! Em cũng thấy thế! Giống thật! :v
@der_titan Thì Sony là cty Nhật mà bạn 😃
Tinh tế nâng cấp lên thế này fai ko.

Từ sau khi mua lại se. điện thoại sony lâu rồi ko dùng cái nào.
etanolk52
TÍCH CỰC
11 năm
@wildwildwind bác giống em, giờ em chuyển sang sưu tầm SE, bác cũng hay lang thang bên se-cafe.net với muare đây mà, cái nick quen quen 😃
Một vẻ đẹp... truyền thống
@long_xuyen Mình lại thấy nó đẹp rất hiện đại 😃
Mặt trước đẹp nhưng chưa biết mặt sau ra sao.
Thế này thì Ip5s hay Galaxy S4 ế từ ngay khi chưa ra đời rồi...!😁
1/ Design quá chuẩn, tinh tế, sang trọng...!:p
2/ Cấu hình mạnh mẽ và rất phù hợp, tối ưu giữa hiệu suất và pin ( Quadcore vốn đã dư thừa, anh SamSon có nhét 4 nhân A15 vào chỉ tổ tốn pin chứ chả ngon lành gì hơn Quadcore Krait ):D
3/ Màn hình WhiteMagic giúp tiết kiệm 50% pin khi sử dụng bình thường và 75% trên nền trắng ( Web ) so với RBG và chất lượng hình ảnh không đổi so với RBG, nhất là sẽ đẹp hơn Pentile rất nhiều...:D
4/ Chống nước bá đạo, thiết kế cực mỏng và nhỏ Xperia Z ( 138,6x71x7,6 mm); Xperia ZL ( 131,6x69,7x9,8 mm) nhưng viên pin quá bự ( Z là 2400 mah còn ZL chưa biết )
5/ Giao diện TimeScape mới cực kỳ tinh tế, trực quan ( đã lộ hình chụp giao diện và bên Sonyviet đã có con Xperia T xài giao diện 4.1 mới của Xperia 2013 rồi nhé
)
6/ Camera Exmor RS 13 mpx, sensor size 1/3" thế hệ mới với tính năng HDR và xử lý nhiễu cơ học ngay trên cảm biến...
Nói chung là 2 sản phẩm tuyệt vời, sẽ tiễn em XS đi và hốt ngay khi có thể...!:D Không hiểu sao nó mang lại cảm giác háo hức như lúc em đang hóng con Iphone 4S ngày xưa...!;)
PS: Có nhiều bác tưởng A15 mạnh hơn nhưng tiết kiệm pin hơn A9 hay Krait là sai lầm nhé ! Tất cả đều dựa trên kiến trúc gốc ARMv7 nên cùng tiến trình sàn xuất ( nm ) thì sức mạnh tỷ lệ thuận với lượng pin tiêu thụ, thật sự A15 là giải pháp ép xung của A9 mà thôi ( đó là lý do vì sao ko có A15 1,5Ghz mà toàn là từ 1,7 Ghz trở lên )...
@sokhanhthade Pin trâu làng Smartphone giờ còn 2 siu nhân: Motorola DrazR Maxx HD và Lenovo P770
@Armerial ^^ đang nói vs bạn trẻ kia chung chung về các loại SS iphone LG HTC SONY ... chứ lenovo và moto ít ngừoi sài quá zzz
@phuongarch Cái này đồng ý với bác,dạo này thấy dân gay nó chuyển từ 4,4s sang S3 nhiều lắm.Đơn giản là vì chúng nó xem smartphone như 1 món đồ chứng tỏ =]]]
@thichlangthang Cụ kiếm được cái sờ mát phone nào xài được hoành tráng 2 ngày chỉ em cái 😆
Đẹp thật. Tết này có tiền mừng tuổi là sẽ ngồi chờ xách em nó về.
QuangTKHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vnstockguru Bác này đc nhiều tiền mừng tuổi thế 😁
@QuangTKHD Những năm khó khăn là những năm được mừng tuổi nhiều nhất bác ạ.
giống LG vậy ta. Thiết kế đẹp nhưng hao hao các điện thoại khác. Không thấy khác biệt nữa rồi. Có lẽ đây là chuẩn chung của điện thoại
xmen533
TÍCH CỰC
11 năm
thiết kế khá đẹp, nhưng không ấn tượng. Không đem lại khái niệm thương hiệu khi nhìn vào điện thoại. Như apple đã làm được với iphone, hay nokia đã làm với lumia
@xmen533 Làm như thế thì nhiều bác lại bảo: "Sony hết ý tưởng, mẫu nào cũng hao hao nhau" bác à.. :v
quá phê.........sony luôn đẹp

chờ sony 2 sim, cấu hình khủng nữa là quá đỉnh
Kacey
TÍCH CỰC
11 năm
hàng khủng của Sony 😃
ngôn ngữ thiết kế sắp hết rồi hay sao í nhi? cái nào cũng na ná như nhau ah😕
@00vo.thuong00 Ko phải hết, mà cuối cùng nó cũng chỉ nằm trong cái ranh giới HCN, bo tròn, hay làm nhọn 4 góc thôi. 😁
Sony giờ lên chân rồi, hy vọng sẽ lấy lại vị thế. Năm 2013 sẽ là năm của Full HD.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019