Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện mặt trước Samsung Galaxy S9 và Galaxy S9+, pin lớn hơn đời cũ

sonlazio
19/12/2017 0:18Phản hồi: 107
Xuất hiện mặt trước Samsung Galaxy S9 và Galaxy S9+, pin lớn hơn đời cũ
Hai tấm hình vừa được đưa ra cho thấy Galaxy S9 và Galaxy S9+ sẽ có thiết kế tổng thể, đặc biệt là mặt trước rất giống với Galaxy S8/S8+, tuy nhiên viền màn hình sẽ nhỏ hơn ở phía dưới. Nếu tấm hình này là thật thì có vẻ như tin đồn Galaxy S9 có 3 cạnh "không viền' là chưa chính xác, viền dưới tuy nhỏ hơn nhưng vẫn dày gấp đôi so với hai bên.

Cuối cùng, một thông tin có liên quan khác là Galaxy S9 và Galaxy S9+ sẽ có pin lớn hơn, pin của S9 đạt 3200mAh trong khi S9+ chưa rõ. Để phù hợp với viên pin lớn hơn thì S9 sẽ hỗ trợ sạc nhanh QC3.0, hơi kỳ lạ khi cục sạc đi kèm lại có công suất chỉ 12W.

Dự kiến S9 sẽ được sản xuất hàng loạt vào tháng 1.

Tham khảo: GSMA
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ đã bớt cong. Viền 2 bên dày cộp hà. Hóng cạnh dưới thẳng đẹp ko cải lương 😁
Vo_manh
TÍCH CỰC
6 năm
@Giàng A Lúa Haha, cải lương hay không chú có tiền mua đâu mà chém gió. Viền thế này chê dày cộp thì hãy dùng Iphone cho nó "siêu mỏng cánh" - rất hợp với chú.
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
@Giàng A Lúa Thiết kế ko có gì mới thế này thì mua XZ2 cho nó nam tính
kale9699
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Giàng A Lúa Nên nhớ rằng đây là màn cong
đẹp nè, chứ làm tai thỏ tai chó gì đó muốn mửa 😃
@Fbiprohj Chửi y chang hồi phone Tàu, HTC, LG...làm vân tay sau lưng. Giờ Same nó chuẩn bị làm 3 đời rồi bay 😁 Thấy cũng nhục nhục...nếu sau này ảnh làm tai thỏ tai chó gì đó :D
tanhien82
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fbiprohj Có tiền mua ko mà xạo xạo
@tanhien82 Chê thế thì có cl tiền mà mua ấy 😁:D:D:D
@Giàng A Lúa Hơn cái loại chửi màn hình to với amoled cuối cùng vồ lấy
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Giàng A Lúa Nếu sam mà như vậy thì ra mua cái tai thỏ tai chó đó của sam xong đem đập nát trước của hàng của nó hay đăng lên trên trang samsung việt nam rồi nói : làm ăn như shit, có cái màn hình mỏng làm cũng ko xong rồi cạch hẳn hàng sung luôn trừ khi nó thay đổi là làm màn hình mỏng và cong như hiện tại hoặc nếu có thì cũng phải mỏng cân bằng và đầy đủ.. xài androi mà đâu thiếu gì lựa chọn hà cớ gì phải để nó xoay mình theo cái dở hơi của nó... ai cuồng thì mua.. điện thoại đâu thiếu sự lựa chọn mắc gì phải mua cái điện thoại dở hơi có cái màn hình mỏng cũng ko làm ra hồn..
huuphon989
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rò rĩ mặt kính biết cục sạc 12W luôn 😁:D
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huuphon989 Gõ phím nhanh quá không kịp đọc hả bro. "Thông tin khác về pin và sạc" nhé
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
Chờ cái cb vân tay dưới màn hình và phần mềm xử lý vụ chạm viền khi với tay. Nhỏ em sd s7e vướng hoài
@Bao Khangs Note 9 nhé
@Bao Khangs Chuẩn ạ. Mà mấy bố dùng kêu k chạm. Mình dùng Priv viền dày nhưng k chạm. Cùng lắm là 1-2 lần/ ngày
Trông viền màn hình có vẻ mỏng, ko biết khi lên máy trông sẽ ntn?
S9 rất ĐỘT PHÁ SÁNG TẠO so vs S8 khi
+ giữ nguyên thiết kế
+ thêm 1 dòng plus có cam kép, dòng thường thì 1 cam
=> chiến lược này y chang như ai đó cách đây vài năm, sam đã gián tiếp khẳng định chiến luợc ai kia là hoàn hảo😃
@Barbatos trước khi bác cmt câu đó thì nên dẫn link này kẻo nó nói mình chém gió:
https://news.zing.vn/samsung-se-hoc-cach-hut-mau-nhu-apple-bang-galaxy-s9-post803535.html
@huybm bác ngáo đá hả bác, cai nghiện lâu chưa😃
mhieu90
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos Nói vậy thôi chứ anh Apple mấy mùa rồi cũng có khác gì nhau mấy đâu
@mhieu90 thì tại anti cứ ném bừa, bảo ss sáng tạo, h ss cũng y vậy thui, h nsx cứ 2n ms đổi kiểu để dồn lực lo cho phần mềm trải nghiệm dc tốt hơn thì đâu có sao😃
75109
TÍCH CỰC
6 năm
Nhiều cảm biến quá, mà cái nào cũng hữu dụng cả 😁
Quá nhiều lựa chọn bảo mật cho người dùng :D
Màn hình ko viền nhái iphone x à 😔 Chán Samsung ghê, bao nhiêu năm vẫn chạy theo sau apple :(
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@dasklney Thì ra cũng có người cmt kiểu này đc.... fan táo thật lắm thành phần. Cạn lợi =)))
liti131303
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kusa123 B chưa nghe câu chó cùn cắn dậu à
huybm
TÍCH CỰC
6 năm
@Kusa123 Ko, cái này chắc troll thằng apple thôi, chứ đùng đầu bùi để nghĩ thì cũng biết là ngược lại mà.
@Kusa123 Nó là seeder của SS cố tình câu view thôi mà . anti Táo toàn thằng bẩn tính 😁
Đẻ nhanh, đẻ sớm, đẻ nhiều, nổ, cháy, lag rồi lại mang con bỏ chợ
75109
TÍCH CỰC
6 năm
@huynhtn87 vầng, lại cái lý thuyết "IP cũng đầy lỗi ra đó, nhưng chủ yếu người dùng ngu không biết dùng thôi" người dùng IP là ngu hết 😁.
Cả thế giới này ngu, còn bạn khôn :D
@75109 Không phải người dùng iPhone nào cũng ngu, nhưng mà người dùng iPhone (hoặc Android ghẻ mơ xài iPhone) mà lúc nào cũng nghĩ iPhone là vô đối, là không bao giờ có lỗi thì người đó chắc chắn là ngu, ngu có năng khiếu, ngu đoạt cúp, ngu đi vào lịch sử.
75109
TÍCH CỰC
6 năm
@1 like bố thí đúng đấy, ở đâu chả có người này người kia, nhưng đánh đồng cả vào 1 là ko nên 😁
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@75109 Không đến mức cả thế giới đâu, và cũng không phải 100% người dùng IP. Bạn bè và cả mình dùng IP rồi, cái hồi 6 chạm nhẹ đã cong veo Apple vẫn im ỉm, tróc sơn rồi Mate Black tung hô cũng chìm nghỉm. Đều do ng dùng khônng biết dùng. Pin con 7+ của vợ m thì xuống nhanh như tụt quần, vân tay kém, ra mồ hôi là tịt
Bởi vậy những ai cuồng tín IP đều ngu muội cả, tốt 1 số cái thôi, giờ thì tậm tịt, còn mỗi IOS kéo lại
samsung ngày càng đột phá mà đt cao cấp bán ít hơn iphone nhỉ,
Viền trên và dưới ko cân đối, nhìn cũng ko đẹp. Bo bo tròn là ko khoái rồi. Vuông như Note là OK.
@phuocxuan2004 Vuông như Note thì ra S làm méo gì. Oc
@Evolution X Thì cậu mới thích dòng note đó thím à.
có tiền cũng đổi qua samsung dùng thử.đang thích note FE.thấy ông cậu dùng con galaxy s5 từ lúc mới ra đên giờ mà thấy vẫn mượt.k tệ như mấy cái máy LG ngày xưa mình dùng.
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuấn Dũng 193 Dùng LG và thấy nó không tệ, do dính chưởng con V10 chết, G5 V20 bóng mờ nên đang hài lòng ở G6 được gần năm nay. Cho đến khi nâng cấp máy mới (khoảng 1-1.5 năm) thì chưa con LG nào tệ cả.
Ngay cả giờ so tầm giá G6 thì SS S7e mới cùi nhiều lỗi vặt
vitkon
CAO CẤP
6 năm
“Thật là cách tân, thật là đột phá, thật là đẹp” 😃
ít ra cũng đều vậy cho đẹp.chứ làm tai mèo tai lợn làm j khó ưa nhỉ
hóng nổ 😁.viền mỏng nhỉ.
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenmanh287 Các thanh niên cứ hóng lỗi nhỉ, mình mong nó hoàn hảo để vả cho Apple 1 cái thật đau. Có thế Apple nó mới nghiêm túc là điện thoại để a em dùng được.
Ra đến 8 rồi X vẫn chưa có gì nổi trội hẳn cả. FaceID là cái duy nhất được nhắc đến nhưng để dùng thay vân tay thì chưa ổn
@huynhtn87 Ừ có gì nổi trội đâu 😁 Khi mà chip nó quay 4k 60fps thì binh đoàn android nửa năm sau mới có :D
anhducftu
TÍCH CỰC
6 năm
@huynhtn87 Chuẩn. Cùng quan điểm b
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@OneMoreThings Từ đời nào mà quay 4K với 60fps IP đầu tiên thế bạn.
AngelaPT
TÍCH CỰC
6 năm
Lại là cong cong như cũ. Ko có gì mới cả. Ngày trước Ss fan chê sony ko đổi mới thì nay ss đi theo
@rido9x Ai làm mà thịnh vậy em 😁 Hay có mỗi Same cố đấm ăn xôi với cái màn cong vô dụng ấy :D
@rido9x thịnh mà chẳng ma nào nó làm theo mới đau chứ :v
Đến bọn khựa chuyên đi nhái nó cũng đếch thèm =))
@AngelaPT sáng tạo cũng có giới hạn mà bác, tại mấy ông seeders cứ tự huyễn hoặc mình, vì phần cứng lẫn phần mềm thua nên ngồi thẩm du vs thiết kế, h thì trắng mắt ra😃
rido9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Giàng A Lúa Hí hí. Ông táo thối sắp cong theo lão sung này rồi đó bác.
s9 plus ko lớn hơn s9 nhiều nhỉ 😁 nếu so sánh 2 cái màn kia
Khâm02
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu camera kép chỉ có trên S9 plus thì đúng là 1 tội ác.
@Khâm02 Apple làm thế rồi thì biết làm sao được :v
Khâm02
ĐẠI BÀNG
6 năm
@songoku_1206 Khổ cái em ko thích màn to, cầm nó vướng tay với đút túi quần chạy xe máy khó chịu lắm. Mà lại muốn có cam kép chứ
Cong như note nhỉ,đẹp đó,chắc thiết kế cũ cho an toàn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019