Xuất hiện thông tin về một tablet 7"9 cấu hình cao của ASUS

Didu
30/3/2016 4:12Phản hồi: 81
Xuất hiện thông tin về một tablet 7"9 cấu hình cao của ASUS
Thông tin về một tablet tầm 8" sắp ra mắt của ASUS đã xuất hiện trên GFXBench và mới đây được FCC thông qua. Theo đó, tablet có thể là phiên bản mới của ZenPad hoặc MeMO Pad ở phân khúc tầm trung, chạy Android 6.0 với màn hình 7"9 độ phân giỉa 2048 x 1536 điểm ảnh. Tên của sản phẩm được gọi là ASUS PAD trên FCC với model là P008 nhưng nhiều khả năng đây không phải là tên model chính thức cho máy.

Những thông tin khác về tablet 7"9 này bao gồm nó sẽ sử dụng chip 6 nhân, với GPU Adreno 510 thì nhiều khả năng đây sẽ là con chip Snadpragon 650 với 2GB RAM, bộ nhớ trong 16GB và camera 8MP, camera trước 2MP. Ngoài ra, tablet được cho sẽ hỗ trợ Wi-Fi ac, Bluetooth và tích hợp pin với dung lượng 4680mAh. Hiện chưa có thông tin về thời điểm ra mắt của tablet này.

Nguồn: Liliputing
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Snaaut
ĐẠI BÀNG
8 năm
Asus giờ mắn đẻ quá 😕
Sản phẩm xài cũng không tệ nhưng nhìn các mã sản phẩm thôi là cũng hoa mắt nhức đầu rồi, đến nỗi nếu mới nghe qua thì cũng ko biết nó là dòng gì, đời nào nữa.
@Snaaut Đám giá rẻ của asus 2 năm nay toàn ram 1GB, chẳng chạy nổi cái gì cả 😁 android phải chấp nhận giá rẻ cũng 1,5GB ram trở lên (do rom asus tối ưu kém, không cập nhật dài)
ASUS chất lượng tablet và phone cực kém. Làm ơn mấy con rẻ rẻ dưới 4tr dẹp hết đi. Máy dùng ọp ẹp. Nhanh nóng. Phần mềm rác từa lưa. Nói là hàng giá rẻ. Nhưng không có nghĩa làm người dùng bực bội vì quá kém chất lượng. 1 người từng dùng zenphone 2 mới mua chính hãng 1 tháng thì hỏng nguồn. Mua hộ bạn con Phone pad 7 được 5 tháng thì bảo hành 4 lần thì chết camera. Là tôi ạ.
@Đập Cột Dọc Hàng điện tử thì hên sui mình biết. May mắn bạn vớ được máy tốt. Nhưng hãy nhìn những comment khác sẽ biết. Sac xuất mua máy kém Asus rất cao. Mình tham gia diễn đàn lâu, chém làm gì
@Đập Cột Dọc bác trên không chém gió đâu ạ. Em có khi là người dùng đồ của ASUS nhiều nhất đấy ạ: màn hình máy tính, laptop, smartphone, tablet. Dùng từ xưa đến giờ chứ không phải từ cái thời nó ra zenfone hay gì gì mới dùng nhé. Đánh giá chung quy là ừ thì ngon - rẻ nhưng không hề bổ. Chả phải ở đây nói mà ngay cả các diễn đàn hay báo chí nước ngoài đều nhận xét ASUS build sp rất kém. Có 1 số bạn kêu k làm sao thì cũng là may rủi thôi. Vì tỉ lệ hỏng và lỗi của asus trên tất cả các sản phẩm họ làm ra là : 10 thiết bị bán ra thì sẽ có 7 em được đưa vào TTBH
lxh1290
TÍCH CỰC
8 năm
@vohinhtrolai bạn đen thôi , mình đang xài zen5 ngon lành
@haohanluongson đợt này asus xuống cấp kinh khủng, không hiểu tại sao. 2013- 2014 - 2015 - 2016. may mắn khi mua cái lap năm 2012
Thật sự thất vọng khi dán cho nắp lưng nhựa phía sau một thời gian nhựa dán bong cũng là lớp sơn bong theo. Y chang giấy dán tường.
khoa2810
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko có 3G thì là thiếu sót nhỉ. Tab mà để dùng khi di chuyển công tác mà thiếu nó thì hơi tù.
Apple mà phang đi mấy thím
Asus làm main + vga+ổ quang thì ngon chứ smartphone và tablet thì chưa biết
@Vodanh_vohinh Mình thấy ngon mà, nói thiệt là tablet thì ngoài apple ra thì mình vẫn yên tâm với máy tính bảng asus hơn, nhưng đừng mê rẻ quá ráng làm mấy em tầm trung đổ lên thì dùng ngon chứ bộ, mình đang dùng em Zenpad 8 thấy chả có gì phải chê cả.
@Vodanh_vohinh mình xài con zen 5 đến nay gần được 2 năm mà vẫn ngon lành cành đào chả hư hỏng gì hết..Lâu lâu mình chỉ cài đặt khôi phục gốc thôi do máy quá chậm =)).
dh2l
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vợ mình đang dùng zenfone 2 mà toàn báo lỗi sim 2 ko nhận. Còn suốt ngày thông báo là tin nhắn chưa đc gửi. Xin cạch Asus tới già. Kỳ này lại phải mua tặng vợ con sam sung A8. Can tội trước kia khuyên vợ dùng Asus
@dh2l đừng xài a8 anh ạ, xài a3 2016 sang đẹp tiết kiệm, ko thì a5 2016 rẻ hơn mà đẹp hơn lại mạnh, con a8 thiet kế ko cao cấp bằng 2016 đâu
Chit Lee
TÍCH CỰC
8 năm
@moonlight_farewell A8 ngon mà bác,e thấy dòng A 2016 hay bị đơ lác lắm, đc cái bên ngoài đẹp
@Chit Lee mình trải nghiệm đâu thấy lag gì ( trải nghiệm chứ chưa sở hữu =)) ), mà nói lag chắc ko đâu, lâu lâu khực đơ 1 phát thì có, ngay cả con LG G4 mình xài còn lâu lâu khựng 1 phát mà =))
Chit Lee
TÍCH CỰC
8 năm
@moonlight_farewell Android lâu lâu đơ 1 phát thì không nói làm j nhưng mình mở máy thấy chưa j đã giật rồi,nhiều khách ra đòi đổi nữa nên mình nghĩ dòng này bị lỗi
xe360.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Tưởng Win còn hứng thú. Roi đi ra
PinPi
TÍCH CỰC
8 năm
Nhox con, có tuổi đời bao nhiêu mà vào đây nói nhiều z?
Người ta chỉ trả tiền cho những thứ xứng đáng dù 1k-2k nhưng vẫn là mồ hôi sương máu, cho dù nhà nhox giàu nhưng cũng chả là cái đinh gì trong cái thế giới này cả nên k nói cũng chẳng ai nói nhox chết đâu.
@PinPi Bỏ qua đi bác. Cu này chắc mua bằng tiền của bố mẹ cho chứ đã tự làm được xu nào mà biết giá trị đồng tiền
=iPad mini nhỉ các bác
tablet android nên quất con chip mạnh mạnh vô, màn nét r bán giá tốt mới bán được. S650 nên đi kèm 3GB RAM
Police01267
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi xài zen 4 thấy củng ổn
Người ta k thích thì người ta có quyền nói. Ai tin thì tin, k tin thì thôi! Sửu nhi giờ lại còn lên cả tinhte.vn nữa. :p
lom_comsg
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm em Mipad đc quả pin 6000 mAh ngon hơn
Tablet chọn ipad
Mặc định rồi
Tầm nay ipad mini cũng rẻ, asus ra con này khó cạnh tranh phết
cắn nhau đi mấy đứa
duythanh858
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tui đang xài con zepad 7 370cg thấy ổn mà mấy bác rớt đùng đùng có sao đâu