Xuất hiện video trên tay chiếc smartphone màn hình gập đầu tiên của BOE

zyzy1908
9/9/2018 17:49Phản hồi: 92
Xuất hiện video trên tay chiếc smartphone màn hình gập đầu tiên của BOE
Leaker Ben Geskin vừa đăng tải một đoạn video dài 14 giây trên Twitter của anh ta với nhân vật chính là chiếc smartphone màn hình gập đến từ BOE - nhà cung cấp màn hình đến từ Trung Quốc và cũng là nhà cung cấp Trung Quốc duy nhất được chọn để cung cấp sản phẩm cho Apple. Không quá khó hiểu khi chiếc smartphone đặc biệt đáng mong đợi này lại bất ngờ đến từ BOE, bởi lẽ cuộc đua smartphone màn hình gập không chỉ là cuộc đua của những hãng sản xuất smartphone mà còn là cuộc đua giữa những nhà cung cấp màn hình.

BOE vốn là nhà cung cấp màn hình cho Huawei nhưng họ cũng đang cố gắng để trở thành nhà cung cấp màn hình OLED cho cả những chiếc iPhone của Apple. Tuy nhiên, Samsung có lẽ vẫn sẽ giữ nguyên vị trí nhà sản xuất đầu tiên tung ra smartphone màn hình gập. Bởi ông lớn Hàn Quốc nói rằng họ sẽ ra mắt chiếc smartphone màn hình gập đầu tiên trong năm nay, còn Huawei lại nói rằng họ sẽ không ra mắt cho đến năm tới.

Ngoài ra, Ben Geskin cho biết thêm rằng chiếc smartphone màn hình gập này chỉ là bản demo thử nghiệm và có kích thước màn hình 5.99" với độ phân giải FullHD+. Nhiều khả năng chất liệu mặt lưng của máy sẽ là nhựa để nó có thể dễ dàng uốn cong và gập lại hẳn. Dù chỉ là một đoạn video leak nhưng anh em có mong đợi chiếc máy này hơn không?
https://twitter.com/i/status/1037075241233735680

Tham khảo: Ben Geskin
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung lại phải theo sau.
@Sieuthumon Seeder lại nhận vơ roiif.. hay mắt có vd vậy bác? Đây là Sam nó biểu diễn cái màn gập chứ có phải nguyên cái dt gặp dc đâu? Nguyên mẫu dt gập dc thì mấy a Tầu mới là ng giới thiệu đầu tiên nhé
Sieuthumon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com Nó là điện thoại đấy bạn ah . Ko nhìn thấy nó chạy hệ điều hành đấy ah mà bảo chỉ màn hình ? Sam nó ra nhiều mẫu từ lâu rồi nhưng mà chưa có thiết kế nào hợp lý thôi . Nên cập nhật thông tin đi nhé bạn
@Sieuthumon Ngáo vãi.. cái video trình diễn cái màn uốn cong mà kêu dt dc. Kiểm tra lại mắt đi bạn, hoặc xem cái bài gốc nó nói hay xem lại bài này cùng video trên tinhte đã từng đăng rồi nhé. Thân
life.as.time
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thinh060903 Tay nhanh hơn não
Hóng máy thuong mại trong 2 năm tới
it001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heobanhki Mình hóng máy sam hơn
Vấn đề là gập lại nó sẽ dày hơn. Và người ta sẽ nộp đơn sáng phát minh màn hình "thẳng"
Đùa thôi 😁
@phutrongnhan Dày cũng chỉ cỡ cái ví nhỏ, gọn chán
Apple sẽ nhìn sang mà học tập.
@Emranhieulam1990 " BOE Đang cố gắng để thành nhà cung cấp man hình cho apple" Cái gì anti được thì anti , không thì thôi .
@Emranhieulam1990 Đồ thứ ngu,ng ta chỉ mún cung cấp cho apple ma hok được đó ngu
@Emranhieulam1990 Đang cố để chào hàng apple đó .. có hiểu vd ko nhỉ?
Ngon quá. Sài xong gấp lại
@Timkelvin khỏi lo xước màn 😁
@tobe2405 Gọn nữa
namng
CAO CẤP
6 năm
@songoku_1206 Mỗi ngày mở 100 lần thì một năm là 36.500 lần. Độ bền 20k lần thì nửa năm là đứt cái màn hình rồi bạn.
@namng hic, tính thiếu 1 số 0 =))
Ngon rồi, màn hình thẳng thì mấy em mẫu cầm cầm vuốt vuốt khoe bưởi. Mấy cái này có mà dán hẳn vào bưởi rồi cho khách hàng vuốt trải nghiệm =)
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
mỗi lần lấy đt tuè trong túi ra nghe cuộc gọi sẽ phải dùng 2 tay để banh đt ra xem ai gọi rồi nghe. hihi. nếu k có màn hình nào nhỏ phía sau hiển thị
w810i
CAO CẤP
6 năm
@hentx Trước giờ có cái nắp gập hay trượt nào phải dùng 2 tay để banh đâu bác, trừ mấy ông tổ O2 hay mấy cụ Nokia trượt ngang thôi. 😁
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@w810i haha ý mình là màn hình gập nó khác nắp gập bình thường chứ 😆
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@w810i trước cũng có w810i và w910i. xài quá đã. thấy tên bác mà bồi hồi quá
w810i
CAO CẤP
6 năm
@hentx Sự tích cái nick là ngày xưa xài em quý tộc nhạc số này, vào tinhte với thienlong tải Java đó. 😁
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@w810i haha xưa mình vào tinh tế cũng thời java đó, nick tạo từ năm 2009 rồi haha
tại mấy link bắt đăng nhập để tải mới tạo nick chứ xưa có thèm tạo nick đâu, biết tinh tế chắc hồi 2004 tải game cho N-gage
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Đang siêu mỏng , gập nó dầy cấn quần , chả ai ham đt gập làm gì !? Nokia nó sáng tạo hồi xưa đầy ra đấy vẫn chết như thường . thay đổi thói quen dùng apple và samsung rất khó
dark_baron41
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuxedo198x siêu mỏng màn hình lớn mới là cấn quần. đt ngày xưa dầy 1 chút nhưng gọn cho vào túi ngon hơn
Shine Shin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuxedo198x Thế s k nghĩ là sẽ có một con màn 8-10inch trong thân con máy 5-6inch
@tuxedo198x Chính samsung cũng đang tham gia cuộc đua màn gập này mà. Cái này hữu dụng với những ai cần máy màn to cỡ Mi Max mà vẫn muốn nó đủ gọn để đút túi quần
tanhien82
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Shine Shin Sợ nhất là đứt cáp nguồn.dt gập này có vẻ đi ngược xu thế
@tanhien82 Làm ra tới đó rồi còn đứt cáp nguồn , chuẩn bị đi theo hết chứ ở đó mà ngược xu thế :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn không hiểu đthoai kiểu này thì tốt hơn cái phẳng chỗ nào nhỉ?
@n_hnam0711 Thì gập vô năng đó
@Supper Giàng A Bông Chỉ những kẻ vô dụng mới nghỉ nó vô năng thân gửi
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyen vanvannguyen Vậy kẻ “hữu” dụng cho mình hỏi nó có năng chỗ nào vậy ạ?
@n_hnam0711 Nó có năng chổ nào thì chờ nó ra rồi biết. Đừng vội phán. Mà trc khi hỏi câu đó thì bạn nên hỏi bản thân mjh ví tiền why nó k để thẳng mà phải gập đôi lại
Gập mà kiểu làm tablet đc, chứ gập kiểu này làm gì nhỉ
jconst
TÍCH CỰC
6 năm
@editzrapper Của lenovo mới chỉ là prototype thôi và hình như chưa dùng được cảm ứng.
Tương lai Trung Quốc đuổi kịp Samsung về công nghệ màn hình Là không xa ....
Chỉ là gập vào thì máy nhỏ lại, phù hợp với xu thế màn hình rộng trong tương lai. Sẽ là màn 10inch gập lại còn 5inch
logomanage
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái vụ màn gập này chắc chết yểu quá. Thấy mấy con cong như lg cũng hay hay mà yểu mệnh.
Như con này là không khả quan mấy, máy này dạng mẫu tham chiếu thì được. Chờ samsung công bố thử xem, nghe đâu tháng 11 hả anh em ?
gập rón rén vãi
Chắc sợ xịt phải mất công quay lại
Apple mà ra có lẽ rất đẹp và sang trọng. Nhưng sam phải ra trước cơ
@Vude1988 Uh phải ra trước còn chào hàng a.. làm ko ngon ko đẹp a cho nghỉ luôn nha e
@Dong_ho_the_ky_com Ko ra trước thì ko có sản phẩm để mà ra.. 😁. Ko ngon ko đẹp thì apple sẽ định hình lại
@Dong_ho_the_ky_com @Vude1988 vãi cả 2 thằng thẩm du nhau à. Cười cái hehe
@nguyen vanvannguyen 😆)
Trông hấp dẫn thật.
Nhưng có lẽ nên có thêm 1 màn hình phụ để coi noti, giờ giấc...
Cứ tính mỗi ngày gập mở 100 lần, 1 năm gần 4.000 lần. Độ bền khoảng 20.000 lần là ok 😃
Chưa thấy gì hay ho:
- Gấp lại làm máy dày gấp đôi
- Kiểu dáng như hộp phấn phụ nữ (mấy ông sẽ dị ứng)
- Thêm thao tác mở ra gấp vào phiền phức
@Amon Amarth Dày nhưng mà gọn hơn, nhét vào túi quần nhỏ vẫn vừa , kiểu dáng ko ưng gấp thì để rứa có ai bắt phải gấp lại đâu :rolleyes:
corazones
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tạm quên cái điện thoại đi hãy tưởng tượng một cái tablet 11" gập làm 4. Nếu có thể tiện vl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019