Xuống lốp cho winner

hân's kinl
21/4/2019 1:44Phản hồi: 25
minhMinhf đang chạy lốp zin đc 10k km giờ muốn xuống lốp cho em nó(k thích lốp to hihi)
đang muốn xuống bánh sau xuống 100 còn bánh trước xuống 70 thì có sao không m.n có ảnh hưởng đến sai số hiển thị tốc độ?mức độ an toàn,bám đường? và có nhẹ xe hơn không? ai xuống rồi cho mình xin ít kn với.tiện hỏi luôn cặp lốp mechilin với thông số mong muốn nêu trên giá khoảng bao nhiêu ở khu vực hải dương_quảng ninh ạ
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vote bán xe mua wavw rsx. Xuống lốp tất nhiên ảnh hưởng rồi bạn, nhất là độ ổn định và độ bám đường, tốc độ thì ko ảnh hưởng nhiều quá đâu, nhẹ hơn cũng không quá đáng kể.
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_MyLoveIsWinter_ Nói sai bét rồi bạn,size zin xe winner bóp bánh kinh khủng,chạy dở cực,còn độ nhẹ của bánh,hơn rất rất nhiều luôn đó,bạn hạ lốp mà nsd zin quay zèo zèo như đang xài did ấy,còn đi nsd đồ chơi nó quay như dĩa nhôm + bạc đạn skf vậy,tốc độ tối đa thì k chênh nhiều nhưng gia tốc hơn nhiều á.
hân's kinl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThanhXL1708 ok ths bác nhé,cũng muốn thay vì lốp zin khá trơn vs k bám đường
@ThanhXL1708 Size zin thì chỉ xuống 1 cỡ là được. Còn trọng lượng thì không đổi nếu không thay mâm đâu bạn. Còn ai cũng rõ là tiết diện bánh lớn thì bám đường tốt hơn (ở đây nói là cùng loại lốp) Lốp zin nó trơn nhưng đỡ ăn đinh, lốp Michelin mềm hơn, ăn đinh dữ hơn. Trừ khi bác đi đua, còn đi đường tp chả hơn quá nhiều, cái thua là độ bám và thẩm mĩ. Thay lốp nó sẽ làm nhẹ phần dưới, với 1 con xe cao và nặng như Winner tất nhiên là mất độ bám, độ đầm. Nói chung xuống vừa phải, lên vừa phải 1 cỡ là được chứ bé quá thì không nên 1 chút nào.
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_MyLoveIsWinter_ Con winner nhổng đít cao nên mới mất độ bám đường,dễ sạt bánh,...hạ lốp hạ phuộc đầm hơn nhiều,còn quan niệm bánh to là thẩm mĩ thì trong nam ko có,độ kiểng chỉ thấy xuống lốp chứ ko thấy lên,tiết diện lớn nhưng ko hợp với bản mâm,thì lốp bị bóp thành hình chữ u,phần tiếp xúc với mặt đường còn chút xíu,phần cân nặng thì ko xê xích nhưng khi quay bánh thì nhẹ hơn gấp mấy lần,tui chơi qua hết rui nên đánh giá v,bạn đi lốp 100/80 chưa ???
Mình đang xuống trước 80/90 sau 110/70 chạy hơn nữa năm nay cảm thấy xe nhẹ nhàng và linh hoạt hơn hẳn.Xuống dĩa sau 43 răng nữa là ok.
hân's kinl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@denon3500 ok ths bạn nhé sẽ xuống
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
Minh đang đi Lốp 100/80 nè,thấy ok hơn nhiều lắm,bám đường thì tuỳ vào chất liệu vỏ,mình cũng đi michelin 😆 ,còn độ ổn định nhanh nhẹ thì...ngon hơn zin nhiều ,lốp size zin vô cua vừa nghiêng xe đẩy mạnh xíu là lốp nó trượt liền vote bạn,hướng đi của b đang đúng đấy
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThanhXL1708 Sai số trên đồng hồ thì như zin đó b,k chênh lệch quá 4km/h so với zin đâu,cam đoan,giá trong nam là tầm < 2tr
hân's kinl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThanhXL1708 giá 1 cặp bn bạn công thay lốp có cao không
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hân's kinl Giá tầm một triệu mấy thôi,công thay mấy chục hoặc nhiều khi chẳng tính công
Cẩn thận bị thổi lỗi thay đổi kết cấu xe bạn nhé. Xuống lốp dễ dính lắm.
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
@1 like bố thí Lốp 100/80 to chứ ko nhỏ đâu
@ThanhXL1708 Nếu bạn phân biệt được tức là CSGT phân biệt được thôi. Cái này có thể xảy ra. Cẩn thận trước để khi gặp không bất ngờ thôi.
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
@1 like bố thí Lốp 100/80 đi bản mâm zin vẫn to lắm,với mình nghĩ nó chả có vấn đề gì,chỉ có csgt có vấn đề thôi,như bạn nói đó...họ vẫn bắt tội được,kiếm cớ thì cỡ nào chẳng đc,bật lại chỉ thiệt thân.
@ThanhXL1708 Đúng vậy, mà cũng muốn bạn ấy biết trước để mà sau này không bỡ ngỡ. Nhất là mình đi xa dễ bị dính mấy lỗi vớ vẩn như vậy lắm. Tất nhiên họ xử lý là đúng luật, mình không khiếu nại được.
nangcao072
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã xuống và thấy hài lòng
huydaika13
TÍCH CỰC
5 năm
Xuống lốp thì phải thay vành khác
Đúng là với bản mâm sau của xe Honda Winner thì chỉ nên dùng lốp 110/70-17 vì bản vành chỉ là 3.0 nhỏ hơn bản của Ex150 dùng lốp 120/70-17 sẽ bị bóp ko nở to.Sau này tôi có mua lốp thay xe cũng chỉ dùng 110/70-17 thôi.Còn tỷ lệ chênh lệch tham số mắt đọc cũng có chút ít thay đổi vì chu vi hình tròn của bánh xe nhỏ đi tùy theo chỉ số của lốp.Mắt đọc đếm ở nhông tải chứ không ở bánh trước như các xe trước đây.Do vậy thì sai số cũng có nhưng ko phải là quá nhiều
@bongxu_79 Bánh sau Win xuống 110/70 hay 110/80 là ok.Trước cũng lăn tăn nhưng giờ xài 110/70 nữa năm xác nhận là ổn.Nhưng để cân bằng xe nên xuống vỏ trước 80/90 cho chuẩn và nhìn cân đối hơn.
Looking at the entire spectrum of auto parts, tires have, by far, the most variation. There are so many factors that go into buying the perfect set for your vehicle and unique driving needs login to upsers
Chào ae, ae cho mình hỏi với mình đang xuống cặp michelin moto GP trước 90 sau 100, ae cho m hỏi lệch công tơ mét so với zin là bao nhiêu vậy 😁
quydanny123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mới thay mẫu City Crip Pro trước 80/90 sau 100/80. Sai lệch công tơ mét không bao nhiêu hết. Nhưng chạy nhẹ xe hơn. Lốp michelin cao su mềm nên êm hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019