[Ý tưởng] Dala Vinyl Player - máy nghe nhạc tuyệt đẹp

babybungbu
25/2/2011 19:53Phản hồi: 20
[Ý tưởng] Dala Vinyl Player - máy nghe nhạc tuyệt đẹp

Nếu muốn trang trí phòng ngủ hay phòng khách của bạn một dàn máy đĩa than vừa gợi cảm, quyến rũ nhưng vẫn đảm bảo chất lượng âm thanh cao cấp, Dala Vinyl Player là một trong những ứng cử viên hoàn hảo. Được Bradley Paulet thiết kế dựa trên hình tượng một con chim đang dang cánh, Dala Vinyl Player sở hữu một cặp loa ở hai bên "cánh". Những lỗ thoát âm có hình dáng như những lớp vảy, mỗi lớp phụ trách một tầng số âm thanh khác nhau, đảm bảo đem lại cho bạn những trải nghiệm âm nhạc tốt nhất. Không những thế, bên trong mỗi lớp vảy này được gắn một tấm phản xạ 3 chiều bằng vật liệu acrylic, mỗi chiều sẽ có nhiệm vụ khuyếch tán âm thanh ra ngoài và đi thẳng vào tai của bạn. Âm thanh từ Dala Vinyl Player sẽ được phát với góc 180 độ cả chiều ngang và dọc, giúp cho chất lượng âm thanh không thanh đổi dù bạn ở bất kỳ vị trí nào trong phòng. Máy cũng được trang bị một điều khiển từ xa được thiết kế rất khéo léo gắn ngay trên mặt trước của thiết bị.

Nguồn: Slashgear
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

galamco
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn lạ ghê.......................
Nhiều người phải móc hầu bao rồi. ^^
Cái nhà mình mà rộng 1 chút và sáng hơn 1 chút thì em này vào tô điểm là đẹp. Rất tiếc...... đời ko như là mơ. Haizzzzz
Đẹp quá, nếu có một bộ để nơi phòng khách thì ....
kiếm em này chỗ nào vậy bác ....?
đẹp quá ... chắc giá không rẻ chút nào 😃
tuanleo
ĐẠI BÀNG
13 năm
dàn này chạy đĩa than ạ.Không biết có cổng USB và chạy được đĩa DVD không nhỉ. Chắc VN chưa có loại này
Thiết kế sáng tạo..đặc biệt là những lớp vẩy...
Nhìn đẹp đấy, cái này treo lên thì ai nhìn thấy cứ gọi là lác mắt. Giống cánh chim nhỉ,
cái này chỉ là ý tưởng chưa có sản xuất mà các bác hỏi có ở việt nam hay giá nhiêu thì cũng bó tay
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
13 năm
lạ thì có lạ, nhưng ko tiện
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này mà nó đóng bụi thì lau mệt xỉu, toàn khe với rãnh. Ko dám sờ
QHANNGUYEN
ĐẠI BÀNG
13 năm
trước khi mua con này thì phải mua cái nhà thật đẹp
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Không biết là nghe nhạc có hay không nhưng nhìn ngộ ghê
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
ý tưởng hay quá.......
Có thể ý tưởng mãi chỉ là ý tưởng thôi, ko biết có hãng nào đứng gia triển khai ko nhỉ.
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đây mới chỉ là ý tưởng thôi mà làm gì muốn mua sớm vậy.
huck23
TÍCH CỰC
13 năm
em thì em thích cái gì nó cổ điển một chút, đã là đĩa than thì phải chạy máy hộp, loa kèn, tuy chất lượng âm thanh tối cổ nhưng đó mới đúng bản chất của 1 chiếc máy chạy đĩa than... Cổ!
Hôm rồi bác em đi Tàu, ôm về cái máy hát đĩa than to kềnh, loa kèn bóng loáng, lại có cả tay quay lên cót nữa, kim đọc, cần ghi đầy đủ cả... nhưng đến lúc ổng rút ra cái dây điện e hơi ngờ ngợ, tới lúc xách đống đĩa CD ra e ngờ ngợ hơn, tới lúc e thấy bác ấn vô cái đĩa than trên mặt, cái đĩa bật lên 90 độ e mới ngã ngửa... là cái đầu đĩa CD/DVD @@ có đủ đường cáp ra TV, amply đàng hoàng...
Trước khi mua em nó về thì phải nghĩ đến việc tân trang lại cái phòng của mình trước đã ......:sleep:
Cai nay o my co ne! Hom truoc vao cai mall kia thay co ban.95$ ko chac nua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019