[Ý tưởng] Điện thoại có giao diện làm từ nước

TDNC
13/9/2010 10:6Phản hồi: 56
[Ý tưởng] Điện thoại có giao diện làm từ nước

Chiếc điện thoại trong suốt của nhà thiết kế người Hàn Quốc có ý tưởng hết sức độc đáo đó là dùng những giọt nước để tạo nên giao diện màn hình cho mình. Máy có hình dáng khá mỏng, trong suốt từ đầu đến cuối kể cả màn hình AMOLED, pin dạng lỏng và dùng dòng điện để 'kích thích' định hình cho các giọt nước, tạo nên giao diện các hình ảnh và biểu tượng trên màn hình.

Nguồn: Coroflot
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý tưởng này hay đây! Nhưng tương lai sẽ xảy ra hiện tượng tràn màn hình giống như bị tràn bộ nhớ không nhỉ?:p
Ý tưởng quá độc, thật khâm phục những sáng tạo mang tính đột phá.
trong suôt thế này chắc chỉ dừng lại ở ý tưởng thôi 😃
cái này mình nghĩ chắc phải gần 1 thế kỷ nữa may ra có thể thành sự thật còn giờ thì nó chỉ như 1 cái gì đó viễn tưởng
kingmage
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không cần tới 1 thế kỉ đâu bạn, nhưng chắc sẽ lâu đây. Có thể 1 thập kỉ thui hihi ^^. Like it.
nhavensong
ĐẠI BÀNG
14 năm
em đồng tình với bác. với trình độ hiện tại thì chưa thể làm được.
Thấy trên màn hình có biểu tượng camera, nhìn xuyên qua máy để chụp à?
bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
Không có màu mè thì làm gì nhỉ?
Cái này chắc còn xa xa mới thành hiện thực được .. trong suốt 50% được chứ trong hết ntn sao nổi 😁 ....
ý tưởng thì hay đó nhưng hãy đợi chứ đừng phủ định ngay vì mấy chục năm trước có những điều mình không bao giờ ngờ đến nó lại thành hiện thực đó
bad_child88
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã có màn hình trong suốt rồi, những cái giống như thế này sẽ sớm xuất hiện thôi 😁
Nhìn cứ như hình con magic mouse của APPLE hehe
.acu.
TÍCH CỰC
14 năm
có khi nào nhiều chi tiết quá ko đủ nước ko các pak ^^!
funny0208
TÍCH CỰC
14 năm
thế này thì pin của nó cũng phải trong suốt ,mà cái này chưa thấy có 😃
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
14 năm
từ ý tưởng đến hiện thực là bao lâu đây, chờ đợi và kiểm chứng
Bin_89
TÍCH CỰC
14 năm
Chắc thực hiện đc nếu ở Bắc Cực. Vì nc đóng đá rồi.
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Xài cái điện thoại này phải mặc 1 bộ đồ trong suốt luôn nó mới hợp.
Trong suốt 100% thế này thì em nghĩ phải vài chục năm nữa mới làm đc ạh 😁
Không tưởng quá nhỉ, linh kiện làm sao mà trong suốt được.... với lại con này rơi một phát thì nước bắn tung tóe 😆
ducmnm
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này bây giờ làm được, chỉ mỗi tội là không nghe gọi được thôi.Muốn hiện thực hóa chiếc điện thoại này thì công nghệ vô hình phải đi trước 1 bước😃
em_ut
TÍCH CỰC
14 năm
Mình thấy có lẽ nhiều bạn còn chưa hiểu rõ về ý tưởng này nhỉ. Thật ra người ta dùng nước làm màn hình thay vì dùng các loại đèn nền như màn hình LCD, LED,... Và nước sẽ được điện làm cho nổi lên theo những hình dạng khác nhau để hiển thị các biểu tượng. Cho nên nó đâu cần linh kiện phải trong suốt, phải tàng hình hay sợ là thiếu nước vì nếu có bao nhiêu chi tiết thì nước sẽ được điều khiển để sắp xếp thành bấy nhiêu hình ảnh. Nói chung nó cũng chỉ là một màn hình và sẽ được ngăn cách với lại linh kiện bên trong. Cái này mình cũng chỉ là những suy nghĩ của mình mà thôi. Nhưng đúng là mình nghĩ sẽ còn lâu để thành hiện thực với lại chỉ đúng là chỉ để hiện thị các biểu tượng để điều khiển thôi, chứ làm sao mà hiển thị hình ảnh màu, video được? Hay lại dùng tia lazer để hiện thị giống như mấy chỗ nhạc nước họ dùng nước làm màn hình rồi bắn tia lazer lên để tạo hình ảnh?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019