[Ý tưởng] Điện thoại tương lai của Nokia

niky
22/5/2009 1:43Phản hồi: 68
[Ý tưởng] Điện thoại tương lai của Nokia
Cho đến nay, các hình mẫu về một chiếc điện thoại trong mơ của Nokia đã được nhiều nhà thiết kế phác thảo, tuy nhiên vẫn chưa có một ý tưởng nào thành hiện thực. Lần này, một ý tưởng mới hơn cho điện thoại Nokia trong tương lai đã được ra đời bởi nhà thiết kế người Phần Lan Heikki Juvonen. Thiết kế tương tự như chiếc điện thoại dành cho Batman trong phim với màn hình rộng, bàn phím tiện lợi với mọi kích cỡ bàn tay, hỗ trợ mọi kết nối…

Phác thảo ý tưởng mẫu concept từ Heikki Juvonen

Chiếc điện thoại này phần trên sẽ mỏng, và phần dưới dày hơn với bàn phím rộng cầm chắc tay. Mong muốn từ nhà thiết kế trên là nó sẽ mang một màn hình với độ phân giải cao hơn cả màn hình QVGA hiện nay.

và các hình ảnh được điều chỉnh trên máy tính qua phác thảo trên.

Nguồn: Itechnews
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao mà em thấy nó giống các thiết bị trong phim Siêu nhân với phim điệp viên 007 quá anh ơi 😁
mackiller
TÍCH CỰC
15 năm
Xấu ồm! :eek:o7dt:
nhìn tuyệt ..................................
ntb131704
ĐẠI BÀNG
15 năm
Phải công nhận là mấy cái điện thoại này xấu thật. Thế mà sắp tới đem ra bán giá trên trời. Ko biết sẽ có ai mua đây.
nghong
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này đẹp quá . các phím bấn tiện lợi ..... good
pnjdang
ĐẠI BÀNG
15 năm
điện thoại này bỏ túi rất cộm, ko thực dụng tí nào...
Oh, thế bác không nghĩ đến việc xài BAO DA hoặc HOLSTER đeo thắt lưng à? Bác nói nó không thực dụng thì em bó tay. Kiểu dáng đúng là thiết kế theo CÔNG THÁI HỌC (Ergonomic) thế kia mà bảo là không thực dụng. :eek:
nhìn như đồ tàu ấy 😁 Chỉ có thằng tàu nó mới làm mấy cái đồ lởm lởm này
Bác thấy cái đt này của TQ mà giống con này chưa? Nếu bọ TQ có thể "nghĩ" ra được 1 cái dt đẹp giống vậy thì tụi nó chẳng cần phải đi copy mấy model nổi tiếng làm gì. Haizzz
xấu như ma.nokia cha có cái nào ra hồn cả.em chỉ thấy 6300 vs 1110i là được thôi.
Cái điện thoaị muốn hợp thời trang với nó phải kiếm thêm mấy bộ đồ 5 anh em siêu nhân nữa đó.
Em đồng ý với bác. Y chang phim giả tưởng 😁
Điện thoại này dành cho phim hành động là đúng rùi, để chọi lộn mà (to đùng, dày cộm).
sangmeo
ĐẠI BÀNG
15 năm
thật sự mà nói, em chẳng thích thiết kế này chút nào cả. cũng chẳng biết lý do tại sao nhưng tứ thấy nó xấu xấu, cứ như một cái điều khiển tivi vậy đó. Nhưng cũng có khi xài thì tiện cũng nên. he he!
trùi ơi,,cái điện thoại kì vậy,mấy bác mua nó về sẵn mua vài bộ đồ 5 anh em siêu nhân và bộ đồ batman cho hợp.............
xuxu09
TÍCH CỰC
15 năm
hic, bỏ vào túi thì hơi khó đây, không bit có bao da cho nó nữa không nhể hiihi
Raziel
CAO CẤP
15 năm
Từ conecpt cho đến thực tế là một khoảng cách khá xa 😃
cái này chỉ cầm tay được thui bỏ túi thì chắc là ko đc rui 😁
thothaibinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
nói chung điện thoại này bỏ túi thì không khả dụng cho lắm
Máy nhìn rất đẹp, rất giống vũ khí đa năng của các chiến binh nhưng hok bit bên trong của nó có chức năng đỉnh hay khủng nào ko ?
em thấy thú vị đó chứ, rất cho là đọc đáo 😁. NHưng mặt sau design xấu quá, phảng lỳ ko có 1 điểm nhấn nào lun
trời cái điện thoại con tui đặc hàng đây mà (con tui 5 tuổi toàn chơi batman, spideman, suprman... toàn man)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019