Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Ý tưởng] Du thuyền mang ngôn ngữ thiết kế của xe hơi

levuongthinh
7/9/2009 12:36Phản hồi: 17
[Ý tưởng] Du thuyền mang ngôn ngữ thiết kế của xe hơi
Đối với những tay chơi lắm tiền thì xe hơi hạng sang dường như là thứ bắt buộc phải có, kế đó là những chiếc du thuyền siêu sang với đầy đủ tiện nghi như một khách sạn 5 sao. Nắm bắt được nhu cầu đó, các thiết kế gia của Drive, một công ty chuyên thiết kế xe hơi và du thuyền đã lên kế hoạch tạo ra chiếc siêu du thuyền “125m 7Cs superyacht”.

Kiểu dáng của chiếc siêu du thuyền này tuân thủ đầy đủ các nguyên tắc khí động học với một chiếc mũi nhọn và thân hình thon dài. Các kỹ sư dự định sẽ trang bị cho chiếc du thuyền này một động cơ lớn để có thể giúp tàu đạt tốc độ trên 20 hải lý/giờ.

Ấn tượng của “125m 7Cs superyacht” nằm ở các thiết bị giải trí cao cấp và phần nội thất sang trọng. Trên boong phía gần mũi thuyền là một bãi đáp dành cho máy bay trực thăng, gần đó là một hồ bơi rộng rãi, phía sau là một hồ jacuzzi tạo không gian thư giãn thoải mái cho mọi người. Khoang bên trong được bao bọc bởi một lớp kính trong suốt để đón ánh nắng từ bên ngoài. Diện tích của khoang này rất rộng với 2 cầu thang lớn để đi xuống. Bên trong khoang có đầy đủ những thiết bị giải trí cao cấp nhất hiện nay.

Hiện chiếc “125m 7Cs superyacht” này vẫn đang còn dưới dạng ý tưởng nhưng hy vọng nó sẽ sớm được sản xuất. Đây chắc chắn là một chiếc du thuyền rất tuyệt vời mà nhiều người giàu phải mơ ước.

Nguồn: Bornrich

[relate]"du thuyền"[/relate]
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sắp có chưa anh em tư vấn để mình mua một cái cho ra biển húc băng chơi. Dạo này tiền nhiều quá chả biết cất đâu. Đang cần tuyển 1 người đứng lè lưỡi để mình vuốt vào đó mà đếm tiền nè ...
Bác này nói chiện shock gê:wink0st:
VN mình không thiếu người nghèo cần giúp đỡ mà bạn 😃
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
15 năm
bao nhiu 1 tháng hả bác, lương cao em làm lun ...
chém gió có mức độ thì sẽ vui hơn , như bạn thì mình lại thấy ....
wow, thiết kế đẹp thật... ai mua chiếc này chắc phải bỏ tiền ra thuê 1 đội trang bị vũ trang để bảo vệ 😁 :D
tranduythai
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chắc cái này đắt ơn của bác Abramovic rồi
dungaone1
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này bằng mấy thằng Ronaldo
thêm vài khẩu đại bác, tên lửa nữa thành tàu chiến đc đó à nha!
Tedy186
TÍCH CỰC
15 năm
Tuyệt vời! Có một em này đi Hạ Long ngắm cảnh thì tuyệt
e vỡn không hiểu ngôn ngữ thiết kế xe hơi nó nằm ở chỗ nào 😁:D:D
Mình cũng giống ý của Bro này là ko hiểu thiết kế xe hơi nó nằm chỗ nào nữa :D. Em này chắc cũng chỉ tầm tầm như em của Abramovic là cùng (sợ còn ko bằng luôn về độ trang bị cả hệ thống phòng thủ chống tên lửa).
wow ^^ so nice, cái này có bán hem ta =p~ 20 hải lí 1 h, 1tuần là đi từ VN sag Úc lun 😆 😃) so nice nice
hoangkiss
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko ngờ lại có những ý tưởng hay thiệt
20 hải lý/giờ = 20 x 1,852 =37km/h cũn lý tưởng đó chứ!
quá đẹp cho thiết kế của 1 chiếc du thuyền!
zxuxxuz
TÍCH CỰC
15 năm
Em chẳng cần con này. Em chỉ cần một con xuồng nhỏ như ở miền tây để mùa mưa này di chuyển trong thành phố (Sài Gòn).....
Mr. Duby
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chuẩn ko cần chỉnh tí nào! 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019