Ý tưởng sân bay có đường băng hình tròn: bằng 4 đường băng cộng lại, 3 máy bay lên xuống cùng lúc

Nam Air
18/3/2017 1:26Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
Đường kính tối thiểu phải tầm 3,5 km. Như vậy thì cũng chưa chắc đã tiết kiệm diện tích và chi phí. Cần có kết quả nghiên cứu kỹ hơn thì họ mới so sánh được. Còn đang giai đoạn sơ khai thôi mà.
Thằng cha nói chuyện vô duyên, thua trận gì ở đây, ai cũng có quyền nói lên ý kiến của mình, ông mới là lôi chính trị vô đó
lackentattoo
ĐẠI BÀNG
7 năm
có mấy bác nhân cơ hội vào bày tỏ quan điểm chính trị, chê bai quốc gia. mệt ghê
sao ở đâu cũng có thể loại này hết nhỉ, chả nhẽ cứ buồn ỉa cũng lôi chính trị ra đá?
lackentattoo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Toan Nguyen 992 bác ơi, nhà cũng có nhà nghèo nhà giàu, nước cũng có nước nghèo nước giàu.
con cái chê ba mẹ nghèo, so bì với bạn. nếu là con ngoan thì bớt đua đòi lại mà phấn đấu. quốc gia nào mà chẳng có sự than vãn so bì với các nước giàu hơn?!
nước có dân trí và ý thức tốt, người ta ít than vãn hơn bác ạ! còn cái vụ bi-ểu tì-n-h sao cứ so sánh với mỹ mà ko so sánh với Nhật? Hàn? toàn nước giàu đấy thây! bên đó có hay biể-u tì-n-h ko? khi bt có hay bị cưỡn-g chế ko? 😁
tư duy chút là hiểu ngay!
@lackentattoo Thứ nhất, em không nói Tây = Mỹ nhé 😃 các nước châu Âu chúng nó cũng là Tây 😃 ở mình nói đến Mỹ cũng nhiều vấn đề lắm, cho nên em nói là các nước TÂY, không phải Mỹ, ok ? 😁
Thứ hai, bác muốn nói đến Nhật và Hàn hả, Hàn Quốc bác có biết dân chúng nó mới biể-u tì-nh đòi bà tổng thống Park Geun Hye từ chức không? Bác thử suy nghĩ xem ở mình nếu dân cũng làm thế thì có bị khép vào phá rối trật tự công cộng, phả-n độ-ng, bôi nhọ lã-nh đạ-o không? so sánh là thấy ngay !
Thứ 3: thằng Indo về cơ bản thì chúng nó cũng đang phát triển ngang mình, có cái mình hơn nhưng cũng có cái nó hơn, dân bên nó cũng hay biể-u tì-nh lắm, cũng có xô xát, quá khích bắt bớ..như mình thôi. Mà nói với bác, nếu so với cái thằng ngang mình hoặc thua mình thì không biết bao giờ mới khá? mình tự khen mình nhiều quá rồi, không so với thằng tốt hơn, thằng tiến bộ hơn, không nhìn vào cái xấu, rồi khi nào sánh vai cường quốc 5 châu ? :D
Đấy, tư duy của em thế thôi :D không biết tư duy bác thế nào, chỉ khi nào có cái nhìn công bằng đúng mực về biể-u tì-nh và quyền thể hiện ý kiến thì tư duy mới khác được bác ạ!
@lackentattoo cái thứ 4 nữa đó là, dân không phải là con cái, lã-nh đạ-o không phải là bố mẹ, lã-nh đạ-o là người ăn lương của dân, có TRÁCH NHIỆM và NGHĨA VỤ phục vụ nhân dân, làm lợi cho nhân dân& đất nước, bác so sánh không thấy kì cục à?
bác không thấy mình cái gì cũng tụt hậu à? không nghiêm khắc, không nhìn ra thế giới văn minh thì chính cái suy nghĩ của bác nó mới gián tiếp kìm hãm đất nước đó ạ.
lucker88
TÍCH CỰC
7 năm
@lackentattoo nghe cứ như đang nói về chế độ phong kiến ấy - dân chúng là con cái, chính quyền là cha mẹ. Con dân thì không được, không nên phê phán phụ mẫu. Đến phát nản với cái tư tưởng cũ rích này! Nếu muốn hướng tới tốt đẹp thì hà cớ gì lại cấm người ta nói, không muốn nghe phê phán, không muốn đấu tranh mà chỉ muốn ngậm miêng cam chịu? Có lên tiếng, có tranh đấu thì mới bài trừ được những cái xấu chứ.
thichdientu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sân bay nên thiết kế theo hình lục giác , sẽ có 6 đường băng cho máy bay lên xuống mà không cần phải bay nghiên - quá ớn cho hành khách nào thử nghiệm đầu tiên
nguoila_87
TÍCH CỰC
7 năm
@thichdientu Đường băng đảm bảo an toàn cho máy bay 4 động cơ hạ cánh cần dài 3,8km. Bác nghĩ diện tích để làm cái sân bay 6 đường băng thành hình lục giác mỗi cái dài 3,8km là bao nhiêu : ))))) Chắc nó to gấp 3 lần Tân Sơn Nhất là ít!
Lốp máy bay sẽ bị mòn 1 bên
buihai
CAO CẤP
7 năm
Vừa hạ cánh vừa ôm cua drift máy bay hay phải biết
T_N_L
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất nhiều hậu duệ của tổ đu càng nên lái rất lụa nhưng thực tế ko bao giờ thay đổi là người chiến thắng viết lên lịch sử. Nên chung tay xây dựng đất nc đi các thanh niên hơn là ngồi cào phím cái nước VN này hơn 90% vẫn thích ăn Cơm Sườn lắm nên gãi phím ngàn năm cũng trả ăn thua đâu
Có ai chú ý ở video máy bay hạ cánh trên, ở 5:06 có 3 con chó chạy trước cái máy bay kìa
Nói tới cái TSN trước 75 thì liên quan gì chính trị?? :mad: vài má nhạy cảm nhảy dựng lên bảo chính trị chính troé gì đó thì có

Dọn hết "cái mớ xung quanh" lấn chiếm sân bay như ban đầu đi, rộng thênh thang
YK.Architect
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con người phát triển được nhờ ý tưởng, ý tưởng hay thì chắc chắn sẽ làm được thôi.
tYu
TÍCH CỰC
7 năm
vấn nữa là làm sao vào được nhà ga,đường CHC ko phải chỗ ai cũng đi vào được
lucker88
TÍCH CỰC
7 năm
Ban với chả hội đồng. Nực cười.

Ý tưởng hay sao kg trình lên Fhúc niểng diệt ta...
Thiệt, đúng ngán mấy ông hơi tí là nhảy dựng lên :" ôi thôi không lạm bàn chí-nh tr-ị đâu", nói về giá xăng cũng bảo chí-nh tr-ị, lên tiếng mấy vụ tha-m nhũ-ng nghìn tỷ cũng bảo chí-nh tr-ị, lên tiếng về bổ nhiệ-m con trai dâu rể cũng giãy nảy chí-nh tr-ị. Đến cái quyền cất tiếng nói của mình cũng không dám bảo sao đất nước ù lỳ lạc hậu.
Cái vụ sân bay TSN cũng thế, do quản lý, tầm nhìn kém + lợi ích nhóm nên mới bê bối như thế. Chê bai cái sự bê bối đó cũng là chí-nh tr-ị hay sao? Đúng thiệt cạn lời.
@thanhgiang29572 khi nhiều người tiện mồm thì nó sẽ khác 😁
nói đơn giản, ông bố bổ nhiệm con trai ruột chẳng hạn, dự luận lên tiếng đủ lớn thì cũng phải biết sợ chứ. nếu ai cũng im im thì tha hồ cả họ được nhờ.
@Toan Nguyen 992 Bác nói đúng, người dân có quyền lên tiếng, nhưng nhiều nguoi cùng lên tiếng cho một vấn đề để tạo dư luận thì đâu còn gọi là tiện mồm nữa bác,
@Toan Nguyen 992 Cái tiện mồm của dân đen dẫn tới cái Brexit đấy bác ạ. Còn muốn phản ánh, hãy tìm đến những tổ chức điều tra, tòa án, luật sư, hội đoàn... Cái dại của người Việt trước nay là sợ công quyền, ngại tìm đến cửa quan, chỉ dám bàn tán mà không dám làm tới. Đương nhiên mỗi xã hội, mỗi nền văn hóa thích hợp với một thế chế khác nhau, nhưng ở VN là lai giữa phương Tây và Đông Á, chúng ta cần cách xử lý khôn ngoan hơn, việc bàn tán thông thường đã chứng minh là nó vô dụng rồi.
@Quang Hưng Phạm Cái Brexit thì trưng cầu dân ý bác ạ. Ý dân là như thế thì phải chịu thôi. Có thể vụ brexit này ảnh hưởng xấu đến nước Anh, e k nói về cái này.
Em cũng k nói là bàn tán, em nói là tiện mồm, nhưng tiện là tiện nói đến cái xấu, chỉ trích cái chưa tốt mà thôi.
Vụ thưa kiện thì cũng có, xưa có Tiến sĩ luật Cù Huy Hà Vũ( con trai nhà thơ Cù Huy Cận) đã kiện thủ tướ-ng Nguyễn Tấn Dũng vì vụ boxit Tây Nguyên đấy, nhưng sau đó k được thụ lý vì.. ở VN k có cơ quan nào có khả năng xử lý vụ kiện thủ tướ-ng. Bác có thể tìm hiểu lại vụ này.
Hoặc gần đây có vụ người dân miền Trung dắt nhau đi kiện For-mosa đó bác, rồi vì nhiều lý do cũng chẳng được xử lý đâu.
riverlong
TÍCH CỰC
7 năm
Đây mới là ý tưởng, từ ý tưởng tới thực tế thử nghiệm là tầm 5 -10 năm, từ thử nghiệm tới tới áp dụng luôn thì thêm tầm 10 năm nữa hoặc mỗi công đoạn có khi hơn. nước ngoài trừ TQ,(siêu ẩu), thì đa phần các nước phương tây họ đề cao tính an toàn gần như tuyệt đối. Mà đợi tới đó chắc có khi xuống lổ hết cả rồi
Lovetech36
TÍCH CỰC
7 năm
Đáng để suy nghĩ và áp dụng trong tương lai. Ko đạt trình độ thì đừng ý kiến nhá.Nói bậy người ta bít mình Thông ...
với công nghệ hiện tại thì ko làm ruwnay như nascar đc ,do phuộc up side down ,áp suất lốp.. của máy bay sẽ mất cân bằng .co thể cải biến tròn ->elip
ý tưỏng thì vẫn ủng hộ 😁
Mấy bố cứ đứng ở hiện tại nhìn về quá khứ rồi phán đúng sai, có ngon thì vào thời điểm đấy lên tiếng xem, giá trị hơn nhiều thời điểm hiện tại. Cuộc đời các bố làm như làm việc quái gì cũng trúng hết vậy.
Nhìn về quá khứ xem, có người cho rằng trái đất trung tâm, nhưng sau đó thì không phải, đứng tại thời điểm hiện tại (với kiếm thức góp nhặt được chứ cũng chả phải tốn công chứng minh) không lẽ phán những người kia là "lũ ngu" ?!
Có người sáng tạo ra chất này chất nọ, nhưng tiếc thay sau đó bị dùng làm vũ khí, không lẽ giờ nhìn vào lại bảo người kia là "kẻ giết người" ?!
Quy chuẩn của 1 quốc gia cho công trình, tiếc thay quy chuẩn không đáp ứng tốt lúc xảy ra thiên tai, thế là phải cập nhật, không lẽ giờ lại bảo những người ra quy chuẩn trước "kém hiệu quả" ?!
@luong1994 Nói như bác thì cả thế giới này chỉ cần 1 luật, 1 cách phát triển, chả nước nào có xu hướng riêng cả. Nước sau cứ lấy nước trước mà áp dụng, nghe có vẻ đơn giản thế. Mà theo xu hướng này chắc khái niệm CNXH không tồn tại rồi, cứ theo thằng trước mà làm thôi, chế ra làm gì cho mệt, giờ học nhức cả đầu lên. Ấy chưa kể trong chiến tranh lúc thì thắng lúc thì thua, không lẽ lại áp dụng 1 bài mà vẫn thế,....
À mà nhân tiện thì mời bác có thể ví dụ cụ thể 1 mô hình nào đó, của nước nào, thời điểm nào, tình hình khi ấy ra sao áp dụng ra đối với nước ta phân tích bài bản nghe cho lọt tai xem.
Luôn miệng kêu lợi ích nhóm, thế cho hỏi nhóm gì, tên gì, gồm những ai, hay cũng chỉ là nghe nói, tự đoán. Còn biết cụ thể rồi thì đứng lên mà tố cáo cho nhanh gọn lẹ, tốt cho dân nhờ, chứ nhìn qua nhìn lại cũng toàn nhóm x nhóm y nhóm x, chả biết có ma nào trong đó, chả xử được gì, hại vẫn tiếp diễn, hướng khắc phục cũng không biết ở đâu.
luong1994
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bibinguyen Cái chuyện lợi ích nhóm, nếu ông muốn biết rõ, thì ông phải tự đi tìm, bởi vì báo đài đã nói quá nhiều về chuyện lợi ích nhóm kể cả VTV, kể cả thủ tướng và tổng bí thư cũng đã đề cập rất nhiều trong các kỳ họp Quốc Hội, cái nhóm này ko phải là của cấp trên cao mà chính là cái nhóm của Quận, huyện và thành phố và một số từ những người cao hơn nữa. Những nhóm này không thể chỉ đích danh bởi vì hiến pháp khiến luật pháp VN bị hạn chế rất nhiều trong việc tố tụng, tôi ko có quyền vì vậy tôi cũng ko thể chỉ đích danh, kể cả những người trong Quốc Hội cũng ko dám chỉ đích danh, kể cả ông Nguyễn Đức Chung cũng nói về các lợi ích nhóm nhưng ko dám nói đích danh, không dám tố cáo, vậy tôi là cái quái gì ? Nhưng tôi chắc chắn là có, nhưng nếu ông ko tin thì mãi mãi ông cũng ko tin, vì vậy cứ ngủ yên với sự minh bạch mà ông đang đc hưởng từ chính sách. Còn ông cứ muốn đòi bằng chứng thì google ko tính phí đâu.
Tôi ko cần ví dụ cái mô hình nào ở đây cả, bởi vì không có cái mô hình sân bay quái nào mà bị lấy đi quỹ đất của sân bay làm nhà hàng khách sạn, sân golf,...Những nhà quy hoạch họ thừa hiểu rằng với lợi thế hiện có, trong tương lai sân bay TSN sẽ là nơi trung chuyển, tiếp nhận, dịch vụ vận tải hàng không lớn nhất VN, nếu muốn vươn xa hơn thì cũng phải có sự quy hoạch mở rộng nó hơn chứ đằng này lại khiếp nó thu hẹp lại. Việc xây dựng các dự án xung quanh sân bay có phải là để dựa hơi sân bay ko ? Vậy chứng tỏ người ta hiểu rõ sân bay sẽ làm lợi cho họ đc rất nhiều, nhưng người ta chỉ tính tới cái lợi tới 20 năm là cùng, và những người trong "nhiệm kỳ" quy hoạch đó sẽ hưởng lợi rất lớn, khi hết rồi, họ đâu cần quan tâm gì nữa. Vậy cái đó là có phải là vì đúng sai ? Hay là vì cái lợi trước mắt đây ?
Tôi chẳng hiểu ông muốn phân tích cái gì ở đây trong khi rõ ràng TSN vốn được đầu tư, bố trị 1 quỹ đất rất lớn nhưng lại bị bóp nghẹt và cuối cùng là ko thể chứa nổi, giờ phải đi xây sân bay khác.
Tôi không hề nói như cái mà ông nói, tôi cũng chả nói thế giới này chỉ cần 1 luật và 1 cách phát triển, cái tôi đang nói đó là người ta không xây dựng 1 cái mô hình sân bay mà lại bi bóp vào, bởi vì thế giới không ai làm vậy cả. VN hiển nhiên là đi sau các nước phương Tây cả mấy chục năm, vì vậy học hỏi họ là điều hiển nhiên, ko ai yêu cầu phải làm giống họ, còn cái chuyện về sân bay TSN dĩ nhiên ai cũng thấy đc họ không làm vì lợi ích lâu dài, không làm vì lợi ích cho toàn thể cả nước mà làm cho lợi ích của chính họ, ông muốn khác biệt, đc thôi, nhưng cái khác biệt đó không phải là do thiếu trình độ mà là làm ngơ.
Tôi cũng như những người chỉ trích cũng chỉ là dân quèn, với tiếng nói yếu ớt, ông ko thể đòi hỏi tôi đứng lên tố cáo này kia hay làm gì khác đc, sự chỉ trích là để đc đồng cảm với nhiều người để số đông có thể gây áp lực khiến cho "phía trên" sửa đổi chứ ko phải là cố gắng tạo ra 1 bước ngoặt. Xã hội còn những người cố chấp ko chịu hiểu, không chịu nhìn nhận rõ ràng vấn đề và cố gắng không hiểu người khác nói gì thì làm sao có thể tiến bộ ?
Nếu ông coi trọng tư tưởng tiết kiệm và tận dụng thì đã không cố chấp như thế, xét trên khía cạnh doanh nghiệp, đến cái vỏ chai người ta còn phải tận dụng để tiết kiệm chi phí cũng như bảo vệ môi trường, thì tại sao những người cầm quyền không làm vậy với sân bay TSN? Bởi vì doanh nghiệp là tiền túi của họ, còn những người "phía trên" họ có phải bỏ tiền túi ra không ? Tại sao phương Tây người ta làm những dự án tính lợi ích đến cả trăm năm mặc dù người ta rất giàu ? Sự chỉ trích rõ ràng không đúng hoàn toàn nhưng nó rất hợp lý trong bối cảnh đất nước không giàu, nợ công tăng cao.
HƠn nữa, dây là cái sai của thế hệ đi trước, thế hệ này chỉ là người đc "thừa hưởng", vì vậy sự chỉ trích này chỉ mang tính bức xúc và mong muốn có những sự đổi mới.
Việc xây dựng sân bay Long Thành không có gì là sai, rõ ràng nó phù hợp với tình cảnh bây giờ, không thể chỉ trích những người quy hoạch bây giờ. Xin nhắc lại mục đích của sự chỉ trích đó chính là lợi ích nhóm.
@luong1994 Vấn đề là cái nhóm bác đang đề cập, chứ không phải lợi ích nhóm này nghĩa là chỗ khác cũng có.
Họ không nói đích danh nhưng không có nghĩa họ không xử lý, ngoài ra bác trích luật nào cấm nói cái.
Thôi thì copy cái link gg về cái nhóm đó cho lẹ, gg nó tính phí em, nhanh gọn lẹ khỏi lằng nhằng được không ?!
Vấn đề mô hình nào thích hợp cho VN, như bác đã nói đi học hỏi, thì mới bác ví dụ luôn đi.
Dân quèn yếu ớt, nói có lý ai cũng nghe, chứ dân quèn yếu ớt còn đi nói càng thì đúng là mãi luôn quèn.
Bác cho rằng thế này là tận dụng thế kia là tận dụng, thì thôi sao không tính hẳn luôn hiện tại tận dụng hay đập bỏ làm lại tốt hơn, như M$ dính trap vụ vista, win8, họ vẫn phải cải tiến 1 cách ngoạn mục mới kéo windows khỏi vực thẳm đấy, nhiều cái đập đi xây lại còn nhanh hơn phải chỉnh sửa, chứ không có chuyện luôn luôn xảy ra theo 1 chiều, tất nhiên bên nào lợi hơn thì chắc phải chờ bác phân tích, đơn giản bác lựa chọn thu hồi các kiểu sẽ lợi hơn, cho thấy cái lợi xem nào.
Đấy bác không dám chỉ trích những người quy hoạch hiện tại đơn giản bác chả biết tương lai nó ra sao, lại cho rằng nó phù hợp tình cảnh bây giờ, thế bác quay ngược lại khi trước xem chuyện TSN có phù hợp với hoàn cảnh lúc đấy không. Trong vụ sân bay Long Thành có người cũng kêu có lợi ích nhóm trong đó, sao lại không chỉ trích.
Trong khi chuyện đã rồi, có lẽ biết chắc kết quả thì mạnh miệng, mà phải chi mạnh miệng ở khoản có cách khắc phục thì hay chứ mạnh miệng chuyện ai cũng thấy thì có ích gì không ?
@luong1994 Nói tóm lại, các bac ngồi cãi nhau thì đất nước mà do Chủ quán Cơm Sườn lãnh đạo, thì cũng chẳng thay đổi dc j.
Boeing 777 cũng có mặt à, sân bay kiểu mới này dc wa nhỉ
Aduckuba
Ví dụ thì bác phải giải quyết nốt phần giải quyết phần ở cho những người kia chứ. Chứ kiểu ví dụ lưng lửng làm gì hả bác.
Có khi theo bác không xảy ra tình trạng x cũng xảy ra tình trạng y, và kết quả cũng là, lại lấy kiến thức hiện tại nhìn về quá khứ để nói, kết quả không giải quyết thay đổi gì luôn.
Bác thấy cái xấu nói lên chả ai ý kiến, nhưng kèm theo đó phải chỉ rõ, chứ kiểu đặt câu hỏi thì có ý nghĩa gì không, hoàn toàn không, cứ có bằng chứng thì xử hết, đầy vụ có bằng chứng rõ ràng là xử rồi đấy thôi, ấy mà có khi lại bảo bề nổi tảng băng chìm, bác biết phần chìm bao nhiêu thì cứ moi lên hết là được, khỏi cần lấp ló đặt câu hỏi làm gì, thẳng thắng vào, cứ lấp ló câu hỏi chi cho mắc công, mạnh mẽ lên nha bác.
@bibinguyen Bác lại sai.
1 ông tới sửa nhà cho bác, sửa xong được 5 bữa nó hư bể loang lổ, bác có quyền kêu nó tới khiếu nại không?
kêu nó tới xong nó bảo: " ai mà không sai, ông giỏi ông biết sai chỗ nào thì ông sửa đi, hoặc lúc tôi làm ông không ý kiến đi, giờ nó hư mới nói.." bác nghe có lọt tai không?
nên nhớ trách nhiệm quản lý & hoạch định thuộc về nhà nước & cơ quan chức năng, không phải trách nhiệm của người dân, nếu hoạch định sai,quản lý bất cập, làm ảnh hưởng đến người dân & đất nước thì ta có quyền lên tiếng.thế thôi.
@Toan Nguyen 992 nói vậy là trật rồi!
lucker88
TÍCH CỰC
7 năm
@bibinguyen Hỏi chơi chứ bác có kỹ năng đọc hiểu ko? Bác có hiểu ng khác đang nói gì trước khi bác phản bác ko hay là bác là fan ông gì bên Mẽo cứ thích thì nói phứa lên, gắp lửa bỏ tay người?

Tôi chả đặt ra câu hỏi gì để mọi người bàn luận, suy ngẫm cả. Mấy câu đó là tôi đang hỏi lại bác về cái post ban đầu của tôi (mà bác trích dẫn ấy) nó có điểm nào là ko đúng. Bác quote bài đó của tôi nhưng chả đưa ra phản bác gì có lý mà lái sang cái khác.

Còn ý tôi nói là rất rõ ràng, chứ chả có "lấp ló" gì như bác vu cả. Đó là cái sân bay TSN nó vốn có quỹ đất rất rộng, thừa để phat triển. Nhưng họ đã sẻ nó ra để làm những thứ sai trái mà ai cũng thấy như xây sân gôn, xây ks, nhà hàng, chung cư v.v Và giờ họ sửa sai bằng cách thay vì thu hồi mớ đất kia thì xây sân bay Long Thành của một đống tiền và rồi cũng như biết bao dự án trên đất nước này chỉ là những cách để lãng phí, bòn rút.

Có lẽ với những ng ngay cả người khác đang nói gì cũng ko hiểu thì ko nên mâts thời gian tranh cãi thêm nhỉ
@lucker88 Cái nói bác lấp ló thì cứ thay vì đặt câu hỏi thì cứ trả lời luôn cho câu hỏi mình đặt đi, nhắc tới lợi ích nhóm các kiểu thì cứ thằng thắng nêu tên nhóm và thành viên nhóm luôn đi, khỏi lượn lờ.
Bác phân tích thêm xem, cứ cho là trường hợp thu hồi lại được 100% thì diện tích tăng lên bao nhiêu %, khai thác được thêm bao nhiêu năm, mục đích đẩy sân bay ra khỏi thành phố đảm bảo an toàn có còn không, và phương án đền bù cho các vụ kia là bao nhiêu, lượng người phải di chuyển từ khách sạn chung cư gì đó hiện tại sẽ đi đâu.
Bác đừng có đứng ở hiện tại, với kiến thức thì góp nhặt = cách đọc tào lao trên mạng rồi lại đi chém gió, cứ phân tích cụ thể chi tiết vào, đừng nói khơi khơi, kiểu nói này ai gõ cũng được hết.
Tiện thể luôn nhắc tới bòn rút, bác cứ cho biết bao nhiêu người dự an 1bị bòn rút, có vi phạm pháp luật gì không, có thì cho họ lên dĩa luôn đi, mạnh tay mạnh miệng thì cũng phải thể hiện ra cho bà con nhờ, chứ type thì mạnh nhưng chỉ cho vui làm màu mà không làm gì vô nghĩa lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019