Yahoo Messenger cũ sẽ đóng cửa vào ngày 5/8... Chào tạm biệt!

Duy Luân
11/6/2016 2:36Phản hồi: 235
Yahoo Messenger cũ sẽ đóng cửa vào ngày 5/8... Chào tạm biệt!
Sau hơn 18 năm hoạt động, Yahoo thông báo họ sẽ chính thức đóng cửa ứng dụng Messenger cũ vào ngày 5/8 tới đây, kể cả app chính chủ lẫn các ứng dụng do bên thứ ba phát triển. Khi đó, chỉ còn phiên bản mới của Messenger là có thể đăng nhập và hoạt động được. Messenger lần đầu tiên ra mắt năm 1998 dưới cái tên Yahoo Pager, sau đó nó đã trở nên phổ biến với tốc độ chóng mặt, nhất là ở khu vực Châu Á - Thái Bình Dương và để lại không biết bao nhiêu kỉ niệm cho anh em Tinh tế. Hiện tại, theo Bloomberg, Yahoo Messenger vẫn được còn được sử dụng bởi một số nhà buôn dầu để bàn bạc về giá cả và việc mua bán. Bạn có thể tải về ứng dụng Messenger mới ở link https://messenger.yahoo.com, cho Android và iOS.

Cũng trong dịp này Yahoo cho biết họ cũng đóng cửa luôn Yahoo Recommends, một sản phẩm gợi ý tin tức và thông tin nói chung để nhúng vào các website. Việc đóng cửa này sẽ bắt đầu vào ngày 1/9/2016.

Nguồn: Yahoo
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xong.
Một thời ngồi mod skin cho yahoo chat. 😆
@8800 arte
Thế còn tài khoản Flickr,

Các tài khoản forum mà mình lấy nick yahoo ra đăng ký bây giờ die hết à ???
@giampaolo9999 Yahoo chat die chứ yahoo mail có die đâu. 😁
@giampaolo9999 Yahoo chat die chứ Flickr có die đâu? Flickr giờ được Verizon bảo kê rồi mà :cool:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
fat_cat
ĐẠI BÀNG
8 năm
"Việc đóng cửa này sẽ bắt đầu vào ngày 1/0/2016. " :eek:
@fat_cat Đã sửa :d
kiendt11
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fat_cat Hiện tại, theo Bloomberg, Yahoo Messenger vẫn được còn được sử dụng
quidv
ĐẠI BÀNG
8 năm
"Thà là bỏ đi hết ta làm lại từ đầu?" :rolleyes:
tuổi thơ của tôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
mọi người add em nhé: boydeptrai_2005@yahoo.com
😁
@taudayma satthunamtrencaydudu15@yahoo.com.vn
đã có thời yahoo chat là 1 thứ ko thể thiếu trên pc
Tạm biệt. Biết bao lần kỉ niệm với cái chữ Y này. Giờ thấy mấy cái icon Facebook không đẹp và cảm xúc bằng của Yahoo
Yahoo Recommends.... Việc đóng cửa này sẽ bắt đầu vào ngày 1/0/2016.

vậy là tháng mấy ta?
@tvhuy83 Là vô hạn. Khekhe. 0 trong máy tính là vô hạn.
ngduchoai8
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tvhuy83 nghẹn ngào quá nên viết tháng không xác định đó mà
tilamdong
ĐẠI BÀNG
8 năm
yahoo thời xưa cái gì cũng ngon ^^
trên điện thoại giờ chỉ thích yahoo weather
Y.S
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy kỉ niệm gắn với Yahoo cứ dần dần rời xa :'( Hết Yahoo 360! Blog giờ YMessenger cũng sắp phải đi T..T
Binh_boy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có gì là mãi mãi.....
Đóng cửa là thế nào? MìNH VẪN ĐANG DÙNG NÓ MÀ! Tại sao lại đóng cửa? Mình sẽ khởi kiện yahoo vì không giữ đúng cam kết! Bắt họ phải bồi thường cho mình! Mình sẽ khởi kiện ,có ai đồng ý theo minh thì like vào cmt này coi như chữ ký nhé? Ủng hộ mình đi các bạn mến yêu
@vicenzow800i Ứ ngậm hàng lại đấy! Cứ mở ra đó,xem có dám làm gì không?
@anhmutcobedi1990 Ku này có vẻ như quá khích ấy nhỉ.... kiện được thì đi kiện đi xoắn lên ở đây làm gì. Ở đây chỉ có mình ku là thông thái thôi, còn lại toàn dốt hết mà, thông thái thì đi kiện đi 😁
@anhmutcobedi1990 Tội nghiệp. Đuối lý quá rồi mà.
@ffk Ứ đi...
xong một thời trẻ trâu với câu: bạn tên gì. ở đâu cho mình xin wedcam được không. giờ nhớ lại còn thấy nao nao 😔
pherocong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hồi xưa trốn học ngồi chat cả ngày
Vào room toàn người lạ hoắc mà chat hoài ko chán.nghĩ lại thấy phục mình quá 😆
like2lan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Yahoo làm ăn bết bác quá, một thời Yahoo messenger thống trị mà giờ tàn lụi.
@like2lan uhm cũng thật tiếc cho Yahoo, mình nhớ năm 2011 ra mắt Yahoo Messenger 11.5 và đã 5 năm trôi qua Yahoo cũng ko hề ra mắt thêm phiên bản nào mới hơn nữa. Chính vì ko thay đổi, ko nâng cấp nên dân dần người dùng cũng lãng quên nó. Hồi 5,6 năm trc ở VN ko nhiều người xài Skype để chat đâu, giờ thì Skype vươn lên và khá phổ biến rồi.
@like2lan Một thời nokia cũng la vua đt đấy,gio thế nào ai cũng biết, chậm thay đổi la chết
supi7
CAO CẤP
8 năm
Có ai còn nhớ cái âm thanh khi có người nào đó online hoặc offline như e ko =))
@supi7 Và cả cái tiếng khi Buzz người nào đó nữa 😆)
@supi7 hình như là tiếng cộc cộc và tiếng kéttt
like2lan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới đọc lướt qua trên google, thôi yahoo chết đi, tự làm tự chịu :mad:
http://news.zing.vn/7-sai-lam-dan-den-that-bai-cua-yahoo-post606906.html
http://quantrimang.com/vi-sao-yahoo-that-bai-84207
Năm 2003 2004 là đỉnh cao của yahoo mess. Lức ấy mình học năm nhất cũng là lần đầu xa nhà thiệt là xa cái duy nhất để mình liên lạc với bạn bè khi mà mỗi đứa một nơi là yh mess ở các dịch vụ internet công cộng với đường truyền adsl siêu tốc thời bấy giờ. Ôi kỷ niệm của tôi. latest.png
@chetdichoroi Chắc bác bằng tuổi mình ... Nhớ cái thời nam nữ chổng mông chát yahoo quá, giờ mình sắp già rồi.
@fantastic_No1 Các bạn nhỏ sau này k có dc cảm giác lân lân khi thấy bạn mình trên wc đâu bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019