Yamaha FreeGo 125 lộ giá bán: 38,99 triệu cho bản Đặc biệt có ABS, Smart Key và đồng hồ LCD

Tuannph
9/4/2019 11:13Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe éo đẹp dành cho nam déo ra nam mà nữ déo ra nữ, được cái giá quá hợp lý.
NgocBasic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kehuydiet091 Xe trung tính, không màu mè sẽ không bị mất dáng nhanh bạn ạ ! Giống như PIAGIO vậy, hãy đến trên mông trước khi mua sẽ có cái nhìn chính xác !
duyle37
ĐẠI BÀNG
5 năm
Yamaha làm xe ga không đẹp lắm được mỗi NVX còn được
NgocBasic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duyle37 Xe trung tính, không màu mè sẽ đẹp bền dáng bạn ạ ! Giống như PIAGIO vậy, hãy đến trên mông trước khi mua sẽ có cái nhìn chính xác !
atkhus
TÍCH CỰC
5 năm
Trông như phát phì ấy nhỉ
lvtrinh1992
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thiết kế đã xấu rồi, lại còn cắt bớt cái chắn bùn....lạy hồn
NHẸ HƠN VISION THÌ MUA
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thắc mắc 1 xíu là có cổng sạc vậy mà không có cái khe để đổ phía trước như vision thì sạc như nào ta?
cabk
TÍCH CỰC
5 năm
@sakuza199x thiết kế nữa vời cố nhồi nhắt thôi. lấy cái bao cho vào móc treo đồ bỏ dt vô đó. ez và nhớ nhắt luôn máy thèn cướp đừơng dt bố để đấy ngon thì mò vô
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@cabk mình toàn để điện thoại ở cái hốc trước của vision và có cái khăn che lên. haha. hên là tới giờ vẫn chưa bay.
taybannha92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sakuza199x Cùng thắc mắc với mình, đúng là nhồi nhét thật
NgocBasic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sakuza199x Có hơn không, OK !
Nhìn ảnh thôi ko đọc tiêu đề tưởng xe của honda không ấy chứ
Con này xấu quá. Abs ko biết có ngon ko..
NgocBasic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KemlyExpress Xe trung tính, không màu mè sẽ đẹp bền dáng bạn ạ ! Giống như PIAGIO vậy, hãy đến trên mông trước khi mua sẽ có cái nhìn chính xác !
khanghk
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon. Sử dụng ABS sẽ thấy nó đáng lẽ phải triển khai cho xe máy từ lâu rồi.
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
Bản tiêu chuẩn có idling stop không cả nhà? Còn cả băng khoăn giữa hệ thống làm mát bằng không khí và chất lòng trên AB thì cái nào tốt hơn?
NgocBasic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sakuza199x Với xe phân khôi thấp thì làm mát bằng chất lỏng và không khí như nhau thôi bạn ạ !
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@sakuza199x Xe tay ga kín mít như vậy thì làm mát bằng dung dịch sẽ tốt hơn, cứ nói đi phố thì không cần nhưng trời nóng kẹt xe tắc đường, hoặc đi chơi xa mới biết. Giải nhiệt tốt hơn thì cục máy sẽ bền hơn.
duyvankm
TÍCH CỰC
5 năm
1 xóc sau biết là ko sướng rồi, xe nữ à
NgocBasic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duyvankm Xe trung tính, không màu mè sẽ đẹp bền dáng bạn ạ ! Xe đô thị chứ phải để trở hàng nặng đâu !
duyvankm
TÍCH CỰC
5 năm
@NgocBasic 2 xóc nhìn xe khỏe khoắn cân đối hơn rất nhiều, có phải cứ chở hàng là cần phải 2 xóc đâu bạn, với lại có phải chỉ đô thị mới được chạy xe này đâu
chuanghira
TÍCH CỰC
5 năm
@duyvankm ngocbasic chân gỗ ymh nhưng cãi rất cùn
duyvankm
TÍCH CỰC
5 năm
@chuanghira Đọc hết mới biết chân gỗ thật
@duyvankm đúng rồi, 1 xóc sau đặt lệch phi nhanh vấp cái ổ gà hay cái vạch đường cao tý mới biết mông nó ngoáy cho sợ như nào. Mình rút kinh nghiệm rồi nên chỉ nhắm 2 phuộc hoặc 1 phuộc đặt giữa (xe thể thao)
sangcay
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kinh nghiệm cho thấy cứ con xe nào mập mập béo béo là coi như ế dài dài.
dilligad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe này sao cạnh tranh AB nhỉ, động cơ yếu hơn, làm mát không khí, lốp bé hơn, giảm sóc sau đơn, nhìn thiet kế không vượt đc AB. Giống cạnh tranh xe ga cỡ nhỏ Vision cho nam thì đúng hơn.
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@dilligad Lốp bé chỉ thích hợp đi nội đô. làm mát bằng không khí hay chất lỏng trong trường hợp này là tác dụng gần như nhau. thêm nữa động cơ yếu hơn nên nhiệt năng sinh ra cũng ít hơn. cơ mà cho nam mà bánh chỉ 12" và 1 phuộc thì không yêu.
NgocBasic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dilligad Xe này định hướng phân khúc xe đô thị, bạn chở hàng thì có thể mua xe khác !
chuanghira
TÍCH CỰC
5 năm
@NgocBasic chưa gì đã phán người ta chở hàng 😆)))
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
em này ra cạnh tranh với lead hay vision nhỉ ???
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@Vi_Thang theo yamaha thì là cạnh tranh với AB... về mức giá ( bản S) còn mình nghĩ chắc cạnh tranh với vision. cơ mà không biết họ tính sao với con janus.
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
@sakuza199x okm mình thấy ya còn em accruzo nữa hihi cho khách hàng có nhiều sự lựa chọn hay sao nhỉ ???
Bread Pro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cụm đèn pha thấy có gì đó giống của Future 18
Giá ngon. Mặt trước nhìn hơi hiền
taybannha92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới đầu nhìn bị sốc thật vì thấy cứ sao sao, để thực tế 1 thời gian nữa nhìn ngoài đường quen rồi có khi sẽ khá hơn, cái này là tâm lý khi thấy xe mới. Đang chạy Air Blade 2019 thì có vài so sánh như sau:
  • Sạc pin đt: Các anh Grab, GoViet thích điều này
  • Nắp bình xăng đặt vị trí tiện hơn Air Blade
  • Giá hợp lý (chắc không bị làm giá)
  • Phanh ABS là điểm cộng
  • Đồng hồ hiện đại
  • Phuộc sau đơn không thích lắm tạo cảm giác không cân xứng
  • Khoang cốp thiết kế không hay như Air Blade
  • Bản tiêu chuẫn vị trí nút bấm ngắt động cơ tạm thời nên làm phẳng thay vì nổi lên tạo cảm giác dư thừa
Sẽ đợi review trên mông của các bác tinh tế về trải nghiệm xe mang lại.
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@taybannha92 hễ cứ con nào bán chạy thì auto làm giá thôi. không tin bác đợi mà xem.
Nhìu công nghệ nhưng ko đẹp lắm.
xấu quá, thua con grand
NgocBasic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@longbc Xe trung tính, không màu mè sẽ không bị mất dáng nhanh bạn ạ ! Giống như PIAGIO vậy, hãy đến trên mông trước khi mua sẽ có cái nhìn chính xác !
hn247
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe này nhìn hay nhỉ>
NgocBasic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hn247 Xe trung tính, không màu mè sẽ không bị mất dáng nhanh bạn ạ ! Giống như PIAGIO vậy, hãy đến trên mông trước khi mua sẽ có cái nhìn chính xác !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019