[VMCS 2017] Yamaha MT-03 chốt giá 139 triệu, tháng 06 bán ra, nhập Indonesia

levuongthinh
6/5/2017 18:11Phản hồi: 89
[VMCS 2017] Yamaha MT-03 chốt giá 139 triệu, tháng 06 bán ra, nhập Indonesia
Trong khuôn khổ triển lãm VMCS 2017, Yamaha Việt Nam đã chính thức công bố giá bán cho mẫu nakedbike MT-03 là 139 triệu đồng. Mức giá này có lẽ là thấp hơn so với dự đoán của nhiều người quan tâm đến dòng nakedbike cỡ nhỏ này. Yamaha MT-03 sẽ được bán ra tại Việt Nam với một phiên bản duy nhất và được nhập khẩu nguyên chiếc từ Indonesia.

Hiện tại, các dòng xe nakedbike của Yamaha có thiết kế khá hầm hố, góc cạnh và khác biệt với đa số các hãng còn lại. Hy vọng là MT-03 sẽ thành công tại thị trường Việt Nam.

Chiếc nakedbike này được trang bị khối động cơ DOHC dung tích 321cc, hai xy-lanh thẳng hàng, đi kèm hệ thống phun nhiên liệu điện tử và hệ thống làm mát bằng dung dịch cho công suất tối đa 42 mã lực tại 10.750 vòng/phút, momen xoắn cực đại 29,6 Nm tại 9.000 vòng/phút.

Mình sẽ trải nghiệm mẫu xe MT-03 sớm nhất có thể và đưa ra các nhận xét chi tiết hơn để các bạn cân nhắc trước khi xuống tiền vào tháng 06/2017.

Hiện tại thì các bạn có thể đọc một số chia sẻ của bạn Tài Hoàng về Yamaha MT-03 khi chạy trong đường đua chuyên nghiệp:

https://tinhte.vn/threads/hinh-anh-chi-tiet-yamaha-mt-03-2016-va-cam-giac-chay-thu-tren-duong-dua-sugo.2522112/
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Good news!
Thang0206
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình như không ABS
@cdang Nếu có ABS hai bánh với giá 140 thì phải nói là quá quá ngon
@Thang0206 có chữ ABS ngay cái phuộc trước kìa bác
Thang0206
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trương Ngọc Khôi Trong hình bài này k có mà, trong hình ở Yamaha up lên mới có ABS.
@Thang0206 Có ABS nhé bạn
chitienthu
TÍCH CỰC
7 năm
Kawa nó bán chán rồi các ông mới mang về cho ae , nhiều khi yêu thật nhưng kiên nhẫn lâu quá cũng mất hứng. Thôi lại gom lúa vậy, nom sexy hơn z300 , bn302 nhiều.
Ệch! Giá ngon quá. Ko lẽ tiễn Fz. Cơ mà lại khoái kiểu yên liền để gấu ngồi sau đi xa đỡ mệt!-_-. Ko lẽ chờ MT09. 😁
phuctho0505
ĐẠI BÀNG
7 năm
@warmboy24 Mình cũng thich MT 09 , yên liền có thể chở đc vơ con đc.
phuctho0505
ĐẠI BÀNG
7 năm
@warmboy24 Giống mình. Nhưng MT09 2017 làm lại đèn trước ko đc đẹp như 2016.
win2707
ĐẠI BÀNG
7 năm
@warmboy24 Không lẽ bạn chém gió :D
@win2707 Thực tế chỗ này là chỗ để chém gió. Và tinhte rất cần ng chém gió để bán được quảng cáo!:D
tuyệt vời ông mặt trời, động lực phấn đấu mỗi ngày chính là đây 😃
haipyn
TÍCH CỰC
7 năm
Hi vọng là không bị làm giá. Bản này có ABS thì mấy ae mua R3 sẽ hơi buồn đấy 😁
suzuki có mấy con hot thế mà không thấy đăng bài nhỉ?
hay ko có $ nên các anh không viết 🆒
autk08
TÍCH CỰC
7 năm
@blackholes Em cũng đang tìm hiểu mấy em GSX mà chẳng thấy tinhte quan tâm
stockplayer
ĐẠI BÀNG
7 năm
@autk08 gsx và raider dùng chung loại động cơ 150. nói chung là ko có gì để nói. thấy con gsx S cũng okie, chạy nội thị và đua bơi đều ổn
Giá đc đó
Ủng hộ xe côn tay
hensynki
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep tớ thì vẫn khoái FTR hơn
đơn giản bền bỉ... 😁
duythanh90
TÍCH CỰC
7 năm
Hy vọng các cửa hàng yamaha chính hãng làm giá in ít thôi 😁
xe côn tay phân phối lớn ngày càng phổ cập nhỉ ^^ cơ mà 136 tr mình thấy có em này thơm hơn :rolleyes: 4038700_Xe.Tinhte.vn-VMCS-2017-Benelli-TRK502-3.jpg
@haiau_fly cứ không phải hãng xe nào bị người trung quốc mua lại là chất lượng của nó sẽ bằng với mấy xe trung quốc rẻ tiền khác bạn ạ như volvo đó mặc dù về tay người trung quốc nhưng họ vẫn giữ phong độ như ngày nào đó thôi có ai than phiền chất lượng tệ hơn như trước thôi đâu ;)
@boybl1990 càng tốt sau này ít người đi thì xe mình lại càng độc kkk:D:p
@Hakuna__matata Thì e đang đóng góp ý kiến thôi bác ơi!! Bác nào nhiệt tình thử trước rồi chia sẻ với a e đk thì tốt... chứ e ko có ý chê chất lượng này kia đã thử đâu mà biết!!
longaya
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em xem ở triển lãm thì có 2 ABS trước sau luôn. Giá ông kia nói là khoảng 140. Vậy là chuẩn rồi. Và chỉ 1 điều duy nhất lăn tăn là yên xe 2 chỗ khá chênh nhau. Đít bé ngồi ko hết yên trước. Gấu ngồi sau lại quá cao và cách xa. Cu em ở trlam nói là có thể chế yên xe lại cho cân bằng dc . Nhưng em thấy nhìn có ngố ngố ko nhỉ
tYu
TÍCH CỰC
7 năm
@longaya triển lãm hàng trưng bay thôi bạn chứ nó ko bán như vậy đâu,nhìn con R3 giá hơn hẳn mà ko có ABS thì con này hơi khó để có
Chế yên lại tựa FZ v2.0 là ok, nên thực tế một chút
rumsfeld23
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này vs với Z300 thế nào thì sao ta?
@rumsfeld23 Hơn 21cc chứ sao
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy mấy xe kiểu "cong mông" lên thế này...không hứng thú 😔
Có lẽ mình hơi zừ rùi chăng :(
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@qtgalaxy BT mà bác, nhiều bác cũng k có thích như bác. kiểu như đi càfe racer cũng ngon, yên dễ ngồi! =))
superboyvc
TÍCH CỰC
7 năm
Em thì thích 1 em giống TFX cơ mà 250-300cc 😃
Bây giờ ra đường nghe tiếng x xe nẹt pô thì 99% là PLK. Họ quá giàu có về tiền bạc nhưng văn hóa thì quá nghèo. Lái 1 chiếc xe đẹp thì cùng lắm người ta chỉ chú ý và khen chê chiếc xe thôi nhưng hành động mất văn hóa như nẹt pô,lạng lách ... thì họ oánh giá kể cả người và xe đều bị ghét và thậm tệ. Thật tội nghiệp. Tội là tội cho chiếc xe đẹp mà thôi. Giống như bông hoa đẹp (chiếc xe) cắm bãi phân trâu (người bỏ cả đống tiền ra mua nó để thể hiện văn hóa lùn của mình). Dĩ nhiễn còn có rất nhiều những người tốt người có văn hóa giàu có và lịch sự khác nhưng ít nhiều gì họ cũng bị vạ lây. Xin lỗi các bác Biker chân chính. hehehehehe
hóng CBR250CC ko biết giá bao nhiêu
Giá này có ABS ko?
Mà giờ quan tâm nhất là Honda VN có chốt phân phối con CBR250RR về không, tầm 150tr có lẽ là không có đối thủ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019