Yamaha NVX 155 - chỉ bản Cao cấp mới có phanh ABS, SmartKey, Stop&Start System

levuongthinh
30/11/2016 4:58Phản hồi: 152
Yamaha NVX 155 - chỉ bản Cao cấp mới có phanh ABS, SmartKey, Stop&Start System
Theo thông tin mình có được tới hiện tại thì chỉ có phiên bản Cao cấp của Yamaha NVX 155 mới được trang bị phanh ABS; hệ thống khoá thông minh SmartKey và hệ thống tạm ngắt động cơ Stop&Start System.

Ban đầu mình nghĩ phanh ABS là trang bị tiêu chuẩn trên Yamaha NVX, tuy nhiên điều này đã không đúng. Có lẽ vì chiến lược giá nên Yamaha Việt Nam đã quyết định loại bỏ phanh ABS cho bản Tiêu chuẩn. Thật ra thì mình vẫn thích có phanh ABS cho bánh trước vì chúng ta sử dụng phanh trước nhiều hơn phanh sau. Và phanh ABS cho bánh trước cũng sẽ đảm bảo an toàn hơn trong quá trình chạy xe.

Như vậy thì bản Tiêu chuẩn của Yamaha NVX 155 sẽ thiếu khá nhiều trang bị hiện đại. Nếu vậy thì nhu cầu thị trường có lẽ sẽ hướng đến bản Cao cấp nhiều hơn.

Ngày mai, 01/12/2016 thì Yamaha Việt Nam sẽ công bố giá bán chính thức của NVX 155 và nhiều thông tin chi tiết hơn. Mình sẽ cập nhật đến các bạn sớm nhất có thể.
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao lắm bài xe thế....
@demonntl viết bài lắm mới có tiền
kêu nhiều
ko đọc thì next
@tendangnhap00 Có 1 điều phải công nhận là giờ sắp sang năm 2017 đến nơi rồi mà độc giả vẫn ngây thơ quá 😆
Cả đống trang bj thế này mà giá chênh nhau 5t thôi sao ta
quocvu_2811
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtuanngoc winner rất nhiều rồi nhé cụ ơi 😁
Tpan4u
TÍCH CỰC
7 năm
@phongba046 Ở Hải Phòng chênh 4tr thôi nhé. 40 - 44
witterboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocvu_2811 Hồi mới ra em cũng rất n.ứng, thằng con thì bon chen tuổi trẻ đòi mua ngay giá 51,5 t chưa dái; bảo để tao dòm thiên hạ chừng tháng đã, chả biết thế đ.éo nào sau 1 tháng nó lại cực lực phản đối, mình thì giao động trước đó rồi... Nay có nhiều lựa chọn, cho nó ra khỏi bộ nhớ...
loatchoat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phongba046 Ex ngày bữa cứ rc với gp cách nhau cả triệu đó
yenthanhnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Air blade dưới 40 triệu đồng.
hacklife
TÍCH CỰC
7 năm
@yenthanhnn Bác ra Head thì toàn 44-45 triệu
@hacklife Mới mua bản thấp nhất chưa giấy 37tr
@khanhle8x 37tr ở đâu vậy bạn,chỉ mình với, mình cảm ơn nhiều 😃.đang cần gấp
@phongba046 Bạc liêu head Nam Sương5 bạn ơi
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
Phải vậy chứ 45tr mà ABS thì bản cao cấp bán cho ma à =)))
@MoNoJi Nếu thật sự như bác mod nói thì phiên bản tiêu chuẩn nhiều nguy cơ bán cho ma, vì thêm 5tr mà được Smartkey, phanh ABS, stop & start system ...là quá rẻ.
duckietdk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kekk đòn bẫy bán cao cấp thôi.
Giống như bán tủ lạnh mới cáo 50tr, tủ lạnh bèo nhèo 45tr.
Hy vọng bản cao cấp là 50tr.
@QXPro bản cao cấp ko dưới 50 tr đâu. 51 lận
quaza
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có vẫn tốt hơn, nhưng phanh đĩa của yamaha khá an toàn, rất ít khi bị rê bánh khi bóp phanh mạnh 😃
karl2410
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cao cấp là giá phải cao mới được cấp ^^
ere6083
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy chắc sẽ k ai mua bản thườg rồi :v
có abs đi tự tin hơn 42 lần 😁
@caocaolatre199x 69 lần chứ
Mình thì lại chủ yếu sử dụng phanh sau nhiều hơn, chỉ trường hợp cần phanh gấp mới sử dụng cả 2 phanh
@T150RC Giảm tốc độ từ từ thì dùng phanh sau, (đương nhiên cả 2 phanh sẽ tốt hơn), còn khi đang đi nhanh hoặc cua mà chỉ phanh trước thì dễ xoè, mình đi vậy ko đúng hả bạn.
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@hung_hy88 Dùng kết hợp trước sau. Chứ đi nhanh với cua dùng phanh sau ko xòe chắc
@T150RC Thì mình có nói rõ là trong trường hợp cần giảm tốc nhanh thì dùng cả 2 phanh mà, còn bình thường thì mình dùng phanh sau vì xe Ab bóp phanh sau thì phanh trước nó cũng hơi hãm lại chứ ít khi mình bóp phanh trước không.
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@hung_hy88 Bác đi AB hèn gì...
Bỏ tiền mua bản cao cấp đi cho sướng, nếu cách có 5tr thì tội gì không tận hưởng 😁
khả năng bản thường chỉ là 1 trick để kích thích người ta mua bản cao cấp nhiều hơn

https://................./r1/1.png https://................./r2/1.png https://................./r3/1.png
@movingangels
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
chắc ngon hơn Air Blade 2016
Vụ này căng thẳng đây. Vậy là để có những option kia thì sẽ tốn cỡ 55tr cho bản Cao cấp. Cá nhân mình rất thích NVX nhưng có vẻ Yamaha chưa muốn làm tới hẳn mà đợi nâng cấp năm sau thì phải. Nhìn mấy chi tiết như cặp giảm xóc sau, đèn xi nhan trước thấy nửa vời quá
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@n.a.v.i.p giảm thiểu chi phí đó b, trước giờ thì yamaha hay làm phuột không tốt bằng honda
Bản thường 40 bản cao cấp 45 là hợp lý
@Hoang_HaoMinh Vãi cả hợp lý. Nói vậy chắc Nouvo 25 tr còn AB dưới 30tr
haimap87
TÍCH CỰC
7 năm
Chênh ít thì người mua sẽ cố với lấy bản cao cấp và sẽ ko nghĩ rằng bản cao cấp bán đắt nữa.

Yamaha đang chơi lại bài của mấy anh sản xuất điện thoại khi ra bản thường cùng bản Plus.
Có nhiều thằng ngộ thiệt muốn có đủ thứ mà tiền thì éo muốn chi...kkk nhãm vl phải chi ngta không làm thì nói cũng chấp nhận được! Ok thích giá tốt thì giảm bớt tính năng còn muốn đủ thứ thì làm ơn bỏ thêm tiền
Huuloc1993
ĐẠI BÀNG
7 năm
Như vậy không ổn, ít ra bản Tiêu chuẩn cũng có Start&Stop chứ, ngay con Vision 30tr còn có mà.
Bạn thích mua đồ với giá mắc sao?
@Huuloc1993 Học hỏi chiến thuật Apple Iphone, bản thấp đế găm giá cho dân tình ráng mua bản cao quất chọn cả hai phân khúc AB và PCX.
@Huuloc1993 Không phải thích mà thực tế nó thế bạn ơi 😁 Gì cũng có giá của nó
digikei
CAO CẤP
7 năm
Chờ mấy tháng nữa SH mới giảm xuống gần đúng giá đề xuất rồi mua, con này chắc phải đợi bản cải tiến năm sau rồi mua đi luôn thể, chứ mua về nâng cấp phuộc trước, phuộc sau, thắng đĩa sau, đèn , làm lại yên xe...v..v cho ngon thì cũng cỡ 65~67tr rồi, thôi thêm mười mấy tr nữa làm SH luôn.
Cầu cho anh em ai cũng nghĩ như mình, để Ya nó bán ko được doanh số cao, rút kinh nghiệm lần sau làm lại con xe cho nó đàng hoàng, chứ ai đời bỏ hơn 50tr mua con xe về phải sủa chữa, độ tới lui tùm lum chỗ tốn cả đống tiền tội nghiệp người mua. Nhiều người để dành được hơn 50tr cực khổ lắm, mua phải xứng đáng mồ hôi nước mắt, làm kiểu dở dở ương ương vậy tội người tiêu dùng và đáng đời cái hãng ko biết lắng nghe người tiêu dùng nên NOUVO cũ chết ngắc với AB . Anh em nào trót yêu Ya thì đợi bản cải tiến hoặc vay thêm ít lên SH125 luôn .
curlybaby
ĐẠI BÀNG
7 năm
@digikei Seeder có tâm 😆))
@curlybaby Ở mình người tiêu dùng có được bảo vệ đâu
khoa_ha
TÍCH CỰC
7 năm
@digikei Bạn có làm thiết kế ko mà nói như đúng rồi vậy. Ở nhật khi sx một thứ gì đó ko phải cứ làm cho đúng hình dáng là ok. Mà còn phải vượt qua tất cả các tiêu chuẩn và các bài test để đảm bảo một khách hàng có thể yên tâm sử dụng lâu dài ko vấn đề gì.
Trong cùng một phân hạng thì hầu hết là ko có hãng nào nổi trội hơn cả mà chẳng qua ai thích hãng nào thì theo hãng đấy thôi. Còn độ xe chỉ là dân chơi muốn thế này thế nọ thì dù mua hãng nào cũng như nhau. Nên đứng về khía cạnh người sx và thiết kế họ thiết kế để tất cả mọi người dùng tốt trong điều kiện hàng ngày chứ ko phải thiết kế cho mấy ông độ xe. Nói về chạy xe máy thì mình chả có kinh nghiệm nào về các xe trên cả và mình cũng chả cần biết kinh nghiệm đó để làm gì vì mình làm thiết kế nên hiểu những thứ đó.
@khoa_ha Bạn kia bạn nói đúng rồi thánh à, phuộc ya có tiếng là kém rồi đừng cãi Chẳng nhẽ mình bạn cân cả thế giới.
Còn cái vụ Nhật hay Nhật Tảo khi sx ra xe người ta test kĩ là đúng, là có. Nhưng mà là ở đất nước Nhật, lấy đâu ra ổ gà, con lươn...đâu mà tesst với tủng .
Mình đi xe ( nouv có, ab có) và kinh nghiệm của mình khi vượt gờ , lên bậc là không bao giờ phi trực diện mag là đi chéo.Nếu đi trực diện vuông góc là nó là cái " khậc ". Khậc chứ không phải " Phập " đâu nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019