Yamaha NVX có chắn bùn mới, thêm 10 tuỳ chọn màu sắc; bản 155 được gắn phuộc dầu, giá tăng

levuongthinh
7/9/2017 11:10Phản hồi: 253
253 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

google
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn không thêm phanh dầu sau.
Phanh tang trống cứ chuồi chuội ... không ăn gì cả.
@google Nếu xe này thêm phang đĩa cho bánh sau thì quá tốt. Nhưng phanh đùm của nó cũng rất tốt chứ không tệ như bạn nói đâu.
@google thêm 1 cái phanh đĩa phía sau thì lại phải tính toán chi phí. RỒi mấy bạn lại vào chê lên chê xuống nữa. Không biết đường nào mà lần luôn..
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói thiệt mình vào head honda và 3s của yamaha thì thấy bên honda chuyên nghiệp lịch sự đáng tin còn bên 3s nhìn lôi thôi nhếch nhác , nhân viên ko mặc đồng phục ,... giống mấy tiệm sửa xe đầu đường xó chợ . Ngay cả ở thành phố lớn mà còn vậy thì về mấy vùng quê chắc khỏi tưởng tượng
@xchauchaux Quê thì bọn Yamaha 3s nó chém tùm lum, ai mua thì ngậm đắng nuốt cay. Chỉ mấy ai gà gà nghe mấy cái quảng cáo mới tin mà vô đó thôi. Mua xong 1 thời gian dùng xe xuống cấp thì chán bán lại qua honda mua thôi
@xchauchaux Cũng tuỳ từng cửa hàng, mình vẫn thấy họ mặc đồng phục.

@daotruong94 ôi, auto copy paste luôn, nể thật...
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Sao không làm phanh dĩa bánh sau đi
@HEOGOLD làm rồi lại lên giá cái ăn gạch đá mệt mỏi luôn..
kelton88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phuộc ymh sóc hại trym luôn. Con này ko hợp với thị hiếu vn kiểu lượn lờ phố phường , luồn lách dàn hàng, đi chợ thồ bồ chở hàng. Nhưng khách quan ymh thiết kế đẹp. Thằng honda thì ko hiểu nó có bộ phận thiết kế mĩ thuật ko nữa. Tuy nhiên nó xấu thực dụng nên phổ biến áp đảo. Mỗi cái có cái dở riêng, cái hay thì chả có mấy. Riêng về bảo hành tỏi thì nếu ko ở hn, hcm thì xác con mother nó định. chả yêu thằng nào nên nói rất khách quan
Không biết có phải tại mình quê mùa không nhưng mình thấy Nouvo 6 đẹp hơn NVX :/
Hàng dởm gãy là đúng rồi, nhiều chú cứ ca tụng con xe vừa dởm vừa xấu bần này làm gì nhỉ khi mà chẳng ai thèm mua, chả có nhẽ chúng nó ăn tiền của bọn ya
@daotruong94 Sao em dìm hàng yamaha quá đáng thế? Nếu đúng không có người nào mua thì hãng yamaha phải phá sản lâu rồi! Nghe đâu năm ngoái, yamaha bán được 780.000 xe, tăng 28% so với năm 2015.
digikei
CAO CẤP
7 năm
@bshuy2003 Bán xe số và tay ga loại khác thôi bạn ơi, bạn kia nói con xe NVX này mà, người ta nói vậy đúng rồi còn gì nữa, con xe thiết kế dị hợm thì nó cũng phải chờ mấy người có cặp mắt và thẩm mỹ không bình thường mua, trong xã hội này mấy người có thẫm mỹ vậy cũng hiếm lắm đó, lấy đâu ra doanh số nhiều.
Xe khác nó thiết kế còn coi được, chứ xe NVX này thì một từ thôi : xấu sỉ nhục người nhìn cho cái đuôi.
@digikei Mỗi tháng nó bán được 4000 chiếc, chưa là gì so với Vision hoặc Airblade, nhưng so với Yamaha thì thế là tốt rồi.
@daotruong94 em thấy thread nào có Yamaha bạn này cũng như auto chê. Không thấy gì tích cực cả...
@daotruong94 Tạo chi lắm clone vậy. Xài mấy cái acc cũ cũng đc mà 😆
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Đen Đỏ ngầu quá..
Từ lúc ra mới nhìn thấy có một con trên đường ở tỉnh lị. Chả hiểu Ya bán được ở đâu nữa
@dangnguyen_ Ở Hà Nội ngoài đường nhiều lắm rồi. Tuy không thể so với Airblade, nhưng cơ quan tôi cũng đã có mấy chiếc.
@dangnguyen_ ở Sài Gòn cũng có nhiều rồi đó bạn.
Ngon quá tiếc là mình đã mua con air blade sau do nvx mới ra mat z mới ức hic
Phối màu đẹp. Mà vẫn k ưng dc cái bề ngang của nó, to như con trâu mộng, nhỏ nhắn như các dòng novou trước lại đắt hàng
bác nào chỉ em cái chắn bùn thêm vào ở đâu với 😔
balasoda
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mọi người cho mình hỏi cái chắn bùn sau ở đây khác gì so với chắn bùn cũ vậy? Nhìn mãi mà nhìn không ra. Hic
namco_bs
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bọn CC YAM này làm xe kém lắm, mình đi NVLX và JU cứ 7 tháng lại phải thay Bi bát phóc 1 lân, có ai bị giống mình không
@namco_bs Mịa chụp cái xe lên đây nào, seeder cho honda nhiều thế, Ju của tôi đi 3 năm 35.000 km chưa thay bi, bát lần nào đây, lần nào đi bảo dưỡng hỏi phải thay chưa người ta đều bảo còn tốt chưa phải thay, đến nản ;)
@namco_bs Cho hỏi bi bát phóc là gì vậy? Đã đi qua con Nouvo LX cũng 7 nhưng là 7 năm mà chưa thay cái này bao giờ 😁
con này bụng phình ngang quá xấu
nipponx
TÍCH CỰC
7 năm
bài thiếu ảnh so sánh chắn bùn mới cũ rồi @.@
zaomolin
ĐẠI BÀNG
7 năm
không thể tin nổi!
Em NVX cũng leo lên phân khúc trên này rồi!!!
Quả thật nhìn 1 trời 1 vực so với các em đời trước nhưng giá gì vượt lên cả 10 triệu vậy!!!
1 thời lưỡng lự giữa các xe rồi quyết chọn em nó vì nó trẻ, nó khác biệt so với rất nhiều người khác, giờ thì em ấy cũng khác biệt, mà giá thì căng ...!!!
@zaomolin Giá nào lệch 10 tr ?? ông so giá 125 với 155??
zaomolin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhtan.nguyen91 135 thím ơi! mới xem lại! HỒi đó rước em này về cũng mất gần 45 triệu rồi! ( bao giấy tờ!)
nhớ nhầm!
Có điều so với đường xá VN thì có bao giờ leo lên được tốc độ cao, mà đi xe phân khối càng lớn, đường nhỏ kẹt xe thì xác định xăng bốc hơi sao ...
Ngày xưa thương em ấy rước em ấy về dù biết tốn xăng....nhưng có thời kì chạy hơi nhiều, 2 ngày mất 100k tiền xăng thì đúng là xanh mặt!!!
Nếu cho lựa chọn, xe tiếp vẫn chọn em NVX 155!!!
Nhìn đi nhìn lại vẫn không thấy cái chắn bùn sau đâu, sao nói là có chắn bùn mà trong hình sản phẩm ko thấy ?
spy004
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có thấy cái vè nào đâu?
Chiếc này nhìn ngầu kinh
thiende10
ĐẠI BÀNG
7 năm
chẳng thấy chắn bùn mới đâu cả
@thiende10 Chắc là 1 loại phụ kiện rời, khi mua lô xe mới thì thợ sẽ lắp vào. Còn xe cũ thì mua riêng.
@viet net Đúng phóc! Tôi cũng phải trả 250 nghìn để được lắp cái chắn bùn đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019