Yamaha TFX150 chốt giá 79,9 triệu đồng; ngày 20/10 bán ra

levuongthinh
17/10/2016 11:6Phản hồi: 201
Yamaha TFX150 chốt giá 79,9 triệu đồng; ngày 20/10 bán ra
Trong một sự kiện diễn ra chiều nay, Yamaha Motor Việt Nam đã chính thức công bố giá bán của mẫu nakedbike TFX150 là 79,9 triệu đồng và bán ra từ ngày 20/10/2016. Như vậy thì mức giá cũng nằm trong dự đoán của nhiều người là khoảng 80 triệu, thấp hơn so với giá bán của các đại lý nhập khẩu Xabre hay M-Slaz (tên của TFX150) ở thị trường khác. Yamaha TFX150 được nhập khẩu từ Indonesia và các bạn chỉ phải chờ 3 ngày nữa là có thể ra mua xe. Hy vọng các đại lý sẽ không làm giá.

Yamaha TFX150 được trang bị khối động cơ phun xăng điện tử 150cc, 4 thì, 4 van, xy-lanh đơn, làm mát bằng dung dịch. Tỉ số nén động cơ 10,4:1 và buồng đốt nhỏ gọn, công suất tối đa có thể lên tới 12.0 kW tại 8.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại là 14,3 N•m tại 7.500 vòng/phút.

Có 2 màu sắc để khách hàng lựa chọn là đỏ đen và xám đen. Xe được bảo hành 3 năm hoặc 30.000 km.

Theo anh em thì mức giá này có hợp lý không? Mời anh em chia sẻ thêm.

Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-1.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-2.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-12.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-14.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-15.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-16.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-22.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-23.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-25.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-29.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-34.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-35.jpg Xe.Tinhte.vn-Yamaha-TFX150-chi-tiet-36.jpg
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp quá bà con ơi, sớm về đội em thôi.... anh em ráng đơi để các đại lý khỏi làm giá nhá.
Không có ABS, hơi buồn. 😔
@Lekhanhhoa.HLY Vấn đề là nếu có thì sẽ đội lên bét là 10tr nữa, làm sao bán?
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
8 năm
@Lekhanhhoa.HLY nói giống cho có vậy ba, bộ abs là hệ thống thắng khác và bằng giá thắng đĩa à. Mà nói thế khác nào chạy lên 100 xác định auto chết ?? hay có abs là bất tử, never die ? Biết cái abs nó mắc và phức tạp thế nào ko ?
sck84
TÍCH CỰC
8 năm
@Lekhanhhoa.HLY Mình ko bh đi quá 60km/h. Bạn phong nhanh thì...kệ bạn.
@sck84 Bạn chắc chỉ quẩn quanh trong phố và không bao giờ đi ra ngoại ô, đi đường dài, đi phượt? Khi ra đường lớn, ngoại thành thì bạn sẽ cảm giác 60km/h như chỉ 40km/h trong phố thôi nhé!
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
8 năm
85-87 ra biển là bụp 😃
@mr.nhoxsin phí trước bạ không cũng gần 4 5tr chắc bác bụp xe khác : )) , đợi nó ế thì nó bán giá đó bác ạ
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
8 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Em đợi con này với cả sh việt 150. Thích con này nhưng đi 1 đc thôi chứ đi 2 người ngồi sau chắc ko nhấc nổi mông xuống yên xe đc đâu 😆))
@mr.nhoxsin Thuế trước bạ 5% = 4tr, phí ra biển số cho xe trên 40tr là 4tr nữa, tổng là 88tr chưa tính đại lý làm giá.
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon quá. K biết đại lý có làm giá ko
Tía Lia
TÍCH CỰC
8 năm
@Phụng Sồ Đúng giá thì mừng đi 😃
@Phụng Sồ Đại lý xe mà không làm giá thì không phải là đại lý xe bác ợ ! Có thể là bao giấy tờ xong là 90 triệu hay hơn nữa.
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Truongtansang quá chat, kiểu này ko lẽ giống exciter version 2
e4600
ĐẠI BÀNG
8 năm
cặp phuộc này gắn vô CBR150 được không nhỉ, kết cặp USD này quá.
@e4600 Phuộc cbr là chống sốc hành trình ngược giống mấy xe đua cao cấp sao đó
bamborock
TÍCH CỰC
8 năm
Giá bán vậy thì bán Ex sao dc nữa ta?
@bamborock giá chênh gấp đôi
@bamborock 2 chiếc ex mới = chiếc này
thao
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenkhanhlong 2 chiếc ở 2 phân khúc khác nhau hoàn toàn, không chỉ là 2 chiếc Ex bằng chiếc này. Bạn nhỉ.
@bamborock Khúc nào ra khúc đó chứ
hoanchulc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe đẹp nhưng cái yên hơi ngắn đèo gái thì ok còn đèo zai thì... Giá niêm yết của hãng ngon nhưng đại lý chắc chắn làm giá 5-10tr. Vậy là để cho em noa chạy trưen đường chắc phải mất từ 90-100tr. Nản
@summon_rain Trời, tớ có gì mà bạn ấn tượng vậy, tớ đang chạy FZ và hài lòng rồi, mà cũng chẳng có tiền mà đổi, nếu có thì sẽ lên em 300cc nào đó.
@Duy_P900 Ơ thế em gặp bác ở topic về cái gì ấy nhỉ, chắc Fz150i quá 😁
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
@hoanchulc Cứ bình tĩnh như con honda winer.
@hoanchulc Lam giá vay thì ra tư nhân ma mua
Chủ yếu là giá lăn bánh thôi. Chứ giá đề xuất như vậy là quá chuẩn
Khien_Pham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bạn và 500 Anh Em Giá lăn bánh = giá hãng + lệ phí trước bạ nha bạn
thao
TÍCH CỰC
8 năm
Rất thích hợp với các bạn trẻ.
Làm ơn đừng có để cái bô xịt thẳng vào mặt người đi sau !
@Nokfev đi sau con này trời mưa là xác định
à quên, chỉ dành đi trời khô.
Eldimio
CAO CẤP
8 năm
@Nokfev Đúng rồi, mình ghét xe Yamaha cũng ở điểm này, cứ phả bùm bụp vào mặt người đi sau, nhìn lại thì biết ngay một ông Yam.
@Nokfev Đúng đó bác em ghét mấy con SI chuyên để pô ntn dừng đèn đỏ nó chạy phịt thẳng vào mặt
@Nokfev Quả bô này mất nết quá 😕
Xe đẹp ghê :O
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tìm cách gắn usd em này cho fz150i ! Cá nhân mình thấy con này góc cạnh chứ không uy nghi như fzi ! Được cái 6 số ngon hic hic
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
và đến tay người dùng là 95 củ :mad:
Nghiên cứu phụ tùng dàn đầu và cặp phuộc USD của em này gắn vào FZ150i mới được, hehe.
tdcuong89
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá quá tốt cho một chiêc naked bike 150 phân khối kiểu dáng thể thao
Cuộc chạy đua hãy mua đúng giá bắt đầu các bác mua ngay cho nóng hay chờ về đúng giá.
Hồi ra Ex cũng khoảng 60 chai. Chiếc này chắc cũng không dưới 100 chai.
Chung Tú
TÍCH CỰC
8 năm
@Nguyễn ThanHùng tư nhân nhập về bán còn không có giá 100 thì sao 3s nó bán trên giá này được @@!
biendo01
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp thật,
Cũng lăn tăn giống bạn! Để dành từ đầu năm đến giờ được gần 70 củ. Cố vay mượn thêm cũng đủ rước em nó về nhưng lăn tăn mỗi cái đuôi, ngắn và bé quá!
tikinrock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại làm event bên Gem 😁 ... Cái giá hơi bị khó nuốt, nhưng vẫn còn rẻ hơn mua ở cửa hàng tự nhập... Tầm giá đó mình có lựa chọn khác 😃
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
@tikinrock Chia sẻ đi. 80tr cũng gần trăm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019