Yamaha tiếp tục phải triệu hồi xe Grande do lỗi rung, giật

vdluong
17/11/2016 5:18Phản hồi: 40
Yamaha tiếp tục phải  triệu hồi xe Grande do lỗi rung, giật
110.000 xe Yamaha Grande mới sản xuất bị triệu hồi do lỗi rung, giật
ictnews
Hơn 110.000 xe Yamaha Grande vừa mới sản xuất sẽ nằm trong diện triệu hồi tại Việt Nam để sửa lỗi rung, giật xe.

Hơn 110.000 xe Yamaha Grande mới sản xuất bị triệu hồi do lỗi rung, giật

Cuộc triệu hồi được Cục Quản lý cạnh tranh (Bộ Công Thương) thông báo chính thức. Theo đó, sẽ có110.250 xe chiếc Yamaha Nozza Grande có số khung RLCSE7610GY111251 và RLCSE7620GY001001 về sau.

Các mẫu xe này đều mới được sản xuất từ 2/8/2016.

Nguyên nhân của đợt triệu hồi là do trong quá trình sử dụng, một số khánh hàng đã có phản ánh về hiện tượng xe rung giật trong khi sử dụng ở vận tốc thấp. Theo đó, sau khi kiểm tra và đánh giá, Công ty Yamaha quyết định thực hiện chương trình thu hồi để sửa chữa hiện tượng nêu trên.

Cục Quản lý cạnh tranh khuyến cáo chủ phương tiện xe Yamaha Nozza Grande có dải số khung nằm trong danh sách số khung nêu trên đưa xe đến Đại lý hoặc Trạm dịch vụ ủy quyền của Yamaha Việt Nam để tiến hành kiểm tra và thay thế bộ côn và nồi côn sau cải tiến để khắc phục lỗi này khi vận hành.

Chương trình triệu hồi được thực hiện từ 20/10/2016 đến 31/12/2017.

Trước đó, hồi tháng 10, Yamaha Việt Nam cũng đã phải tiến hành cuộc triệu hồi đối với 31.650 chiếc xe tay ga Yamaha Acruzo được sản xuất từ 22/9/2015 đến 3/8/2016 vì lỗi tương tự.

http://ictnews.vn/cong-nghe-360/o-to-xe-may/110-000-xe-yamaha-grande-moi-san-xuat-bi-trieu-hoi-do-loi-rung-giat-145818.ict
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy con thay ở đợt triệu hồi trước cũng có hết rung giật đâu. Hot fix tiếp là đúng rồi.
hoangminh_11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Của mình thay xong vẫn bị như thường...😔:(:(
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
Tưởng thế nào?
Vậy mới biết seeder nó nhiều tới mức nào, may mà không nghe lời khen của chúng.
@Vohuongvan Hình như PCX, AB125, Lead125 cũng bị rung giật lúc depa như Grande nhưng ko thấy ai triệu hồi. Mình bóc phốt mấy cha seeder Yamaha rồi bác có muốn mình bóc phốt luôn mấy account fan cuồng Honda topic nào của Ya cũng vào dìm hàng không?! Nhìn cái account là biết cmt nói cái j khỏi cần đọc. Làm gì thù hằn Yamaha dữ vậy?!
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@gagalovegood À ,thế nào nói về seeder lại thành ra chê cái xe??? Bạn biết đọc chứ nhỉ
Đúng là không cần đọc nên không biết nội dung =))
Quỳ
Còn bạn nói lead, ab nó rung giống grande á? Cái đó là bạn nói thôi, bao giờ triệu hồi thì hãy tính nhé bạn.
Ya mình không thù hằn gì, nhưng mấy thằng seeder đi lừa người ta kiểu máy êm, đi ngon, không bị làm giá...mình ghét lắm. Giờ cái gì chúng nó cũng sai cả thì chúng nó giở bài honda cũng thế...quỳ cái nữa
@Vohuongvan Thấm, nhưng bạn có nói thế nào thì họ cũng chả hiểu đâu. Không đọc vẫn biết mà, vậy kinh zồi
Dạo này bài : honda cũng thế nó là thời cmn thượng
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
hên ghê mua đợt đầu tiên của grande chạy khỏe re 😁
Ya cũng hay triệu hồi thật chứ, nhưng thà xe bị lỗi triệu hồi về sửa còn hơn là không thèm quan tâm.
Không phải xe đi vận tốc thấp bị rung giật là chuyện bình thường hả, em đang đi con AB cũng bị tình trạng y chang luôn.
cello_t
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào kỹ tính đang quen với cái êm ban đầu sau khi triệu hồi mới thấy khó chịu thôi,chứ từ mấy con AB,Lead nhảy sang là thấy êm bất ngờ 😆) Nó không hoàn hảo nhưng trong phân khúc kiếm đc con nào dung hòa các tiêu chí ổn hơn ? Còn mấy ông fan fan cứ nhất nhất là nó đểu nó không ra gì thì chịu,thế giới người ta đi xe hơi,PKL như xe đạp từ bh rồi fan fan cc gì mấy con xe cỏ này 😃)) nhìn cãi qua cãi lại mệt vl
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@cello_t Bèo
cello_t
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vohuongvan
fightstinger
ĐẠI BÀNG
7 năm
Số liệu thế nào ấy nhể, sx từ tháng 8 đến giờ mà triệu hồi hơn trăm ngàn xe???
Em thấy hầu như dòng tay ga, khi đi vận tốc thấp đều bị rung, chỉ khi nào chạy ổn định ở vận tốc 30-40 km/h mới ổn định được.
Lỗi rung giật thì thấy xe hãng khác cũng bị nhan nhản ra đó, không khi nào thấy triệu hồi thì cũng chảng ai nói gì, còn hãng triệu hồi về sửa thì dân chúng lại được phen chửi bới.
Mỗi lần nghe Yamaha cho thu hồi là thấy chán nhưng suy nghĩ lại thấy vậy cũng yên tâm, Yamaha là vẫn còn quan tâm đến khách hàng nên mới cho thu hồi về mà.
Cơ bản vì fan lỡ mạnh miệng nâng xe ga BlueCore YMH lên mức thánh thần, hoàn hảo rồi; chê xe ga HD xong cuối cùng té ngửa ra là xe YMH cũng có lỗi đó, nên có cơ hội thì bị fan HD chửi lại thôi, âu cũng là có qua có lại, ko có gì ngạc nhiên, đúng với câu "cười ng hôm trước, hôm sau ng cười" =))

Con Grande thì đáng tội triệu hồi chứ ko phải oan, vì ngoài rung giật nó còn bị lỗi họng rót xăng có thể làm xăng tràn ra ngoài rất nguy hiểm, cái lỗi họng xăng này là cái chính làm cho YMH phải triệu hồi về sửa, chỉ tiếc là sửa xong lỗi họng xăng thì làm cho con Grande còn rung giật hơn bt, bị ng dùng chửi quá nên phải triệu hồi lần nữa =))

Còn YMH nói là đem về sửa lỗi rung giật, còn thực tế có 1 cái lỗi tiềm ẩn nguy hiểm nào đó trong xe mà YMH thấy trong khi ng dùng ko thấy nên nó mới triệu hồi về thì đó là chuyện ko ai biết =))

Nói ra cho oách thôi chứ thực tế ko biết dc 50k xe chưa =))

Hoặc là đang nói đến tổng số xe YMH đã sản xuất từ tháng 8, còn bán dc bao nhiêu thì ko biết =))
Đang tính mua con này mà sao nó có nhiều lỗi vậy, chùn tay quá!
Cái đáng sợ ko phải là lỗi mà là triệu hồi về sửa rồi nhưng nhiều người dùng vẫn bảo là ko sửa đc lỗi!
Hiện em cũng đang sử dụng 1con nozza grande mua được 1năm đi được 1vạn km bảo hành bảo dưỡng định kỳ của hãng nhưng khi đi được 8.000.000km khi đi với tốc độ dưới 30km/h xe có hiện tượng rung giật tiếng máy nổ to hơn bình thường giảm ga thì chết máy có mang qua hãng thì anh kỹ thuật nói cần thay lưới lọc gió thay xong thì hiện tượng này không thay đổi và hiện nay tiếp tục bị hiện tượng cứng tay lái khi chuyển hướng không điều khiển được và xe đi bị lạng mất cân bằng nhưng vì sát tết không có thời gian qua hãng đành để đi tạm vài hôm nhưng hôm nay là mùng 1 tết không dám đi nữa đành phải chờ ngày mùng 6 khi hãng làm việc chở lại mang ra kiểm tra xem sao. Hiện vợ mình rất bức xúc vì không có xe đi tết
N.Quoc69
ĐẠI BÀNG
7 năm
vừa rước e Acruzo mới đi được 200km nói chung cũng êm lo quá 😁
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
7 năm
lỗi thì triệu hồi ! Thằng Honda cũng lỗi mà nó có triệu hồi đâu ! Quan trọng là biết tôn trọng khách hàng !
hesnessy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TâmExciter Tôn trọng mà bán cái xe đầy lỗi hả, đây là trách nhiệm, là việc buộc phải làm. À mà thôi... Nhìn lại tên nick hiểu rồi 😆
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
7 năm
tao thích tên gì thì đặt tên đó, có ảnh hưởng gì tới dòng họ, gia phả nhà mày ko mà sủa to thế ????
Các bác yamaha bảo thủ quá.xe nozza grand của em đi được 1 năm tay lái cứng quá hôm nay mang ra hãng bảo dưỡng cổ phốt mở ra bên trong rỉ hết không còn tý mỡ nào phải thay mới anh kỹ thuật nói là do thiết kế bi to bát phốt nông nên nó không chứa được mỡ còn hiện tượng hay chết máy phải bảo dưỡng toàn bộ KIM.phun nói chung ai đang định mua dòng xe này thì dừng lại nhé
fightstinger
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HÂỤ-hb Lội còm thấy có mấy điểm này cần góp ý với bác:
Vòng bi bị gỉ sét gây nặng tay lái thì hình như trước đó bác ko đi bảo dưỡng xe để vô dầu mỡ bao giờ. Để đến mức như vậy mới đi kiểm tra là quá nặng rồi.
Vụ bảo dưỡng kim phun thì em ko biết bác có dùng dung dịch làm sạch các bon ko. Như xe nhà em là cứ sau 3000km thì em dùng 1 lọ.
@fightstinger Cổ phốt rỉ hay tắc kim phun thôi thì em ok vụ này cho là lỗi người sử dụng nhưng em muốn nói là thái độ mấy thằng chó của 3s và cái giá của bộ phụ tùng cơ giá hãng là 140k nhưng nó tính em là 420+250k công là 670k mà hôm rồi em hỏi thợ ngoài là 250k bao gồm cả công rồi.vậy nếu phải các bác thì có bức xúc không.hôm rồi nó có điện đến xin lỗi do nhầm lẫn thế là hết trách nhiệm.con mẹ nhà chúng nó bảng đồng giá to tướng để giữa cửa ra vào và khách hàng cũng có ý kiến mà nó bảo nhầm lẫn.cuối cùng chỉ có hãng yamaha và khách hàng chịu thiệt và tai tiếng. còn lợi nhuận bỏ vào túi mấy thằng làm thuê.
Xe hãng nào cũng lỗi nhưng quan trọng bọn fan chúng nó thích dìm hàng nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019