Yamaha Việt Nam giới thiệu FZ150i phun xăng, giá 67,5 triệu, bán từ tháng 3

Didu
24/2/2014 7:17Phản hồi: 1.055
1.055 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko mua được những lô hàng nhập nguyên con này thì rất tiếc! phải nhanh tay thôi ^^
khi sinh viên được ba mẹ dẫn đi mua xe!
c:ba ơi con thích côn tay
b:thế con thích xe gì
c:fz150i bố nhé ^^
b:chiếc đấy giá nó vkl ra con à
c:vậy rai bố nhé
b:chiếc đấy nhìn quậy quá mua về cho mày theo giang hồ àk
c:ex vậy
b:ex thường quá ng ta chạy đầy đường rồi. thôi bố cho m axelo vậy^^

tội nghiệp mấy chú sv vkl, axelo hoặc ex thôi
badsect
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình tưởng cin king củng gì đó là nova dash chứ nhẩy

Sent from my LG-E975 using Tapatalk
minsun03
TÍCH CỰC
10 năm
thắc mắc lâu nay giữa raider so với xipo , nova , ai king ?
Enzolight
TÍCH CỰC
10 năm
@minsun03 2 thì thì Nova, 4 thì thì Raider (underbone only)

Sent from my SM-P601 using Tapatalk
singleromeo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Enzolight Bác này nói chuẩn nè, nhưng nếu vẫn muốn so sánh mà không quan tâm đến 4 thì hay 2 thì: Nova là king đương nhiên rồi, còn raider với sport thì sport ăn nước đề còn nước hậu thì nghe đồn raider lại ngon hơn, nhưng chỉ xét trên xe zin thôi nhé.
Có 150 mà cứ làm hổ báo làm gì trời 😁
Thực chất nhiều bác cứ chê đắt, nhưng do thuế cả thôi các bác ạ... có nhiều tính toán chứng minh cho giá cả rồi.. và YMH đã rất quan tâm khách hàng bằng việc nhập về trực tiếp và có bảo hành (nhập nguyên chiếc)... nhiều người cứ hay nói bù thêm tý mua hàng nhập Fz S,16 ngon hơn.. nhưng họ ko biết tìm hiểu kỹ càng... em cũng hy vọng ymh sẽ thành công với dòng xe này bằng những cố gắng của họ chứ ko như HonDa luôn rất gia trưởng và ko lắng nghe khách hàng (chủ yếu là VN)..
@kietngotuan00 honda bán xe tay ga là hốt bạc rồi! như ya đâu có ra nhìu dòng tay ga cạnh tranh với các phân khúc như sh, sh mode hay pcx đâu. Vì vậy việc mong honda viet nam đem cb về cạnh tranh là điều ko có. Mỗi hãng mỗi thị phần. Nhiều bạn hy vọng honda đem cb150r về nhưng là điều vô vọng! rai hoặc fzi mà xúc thôi ^^
thuandelma
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái xe nặng mà vóc dáng nguời chạy như con nhái. nhìn ko giống ai
ko piết có bác nào post chưa: 😁
nlkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gagalovegood Tiếng máy nghe hiền nhỉ...😃
Kenny
CAO CẤP
10 năm
@nlkk có ống tiêu mà thế này thì móc nhẹ thôi cũng ấm rồi 😁 riêng bình xăng em này thì em thấy đẹp, hao hao kiểu dòng Z của Kawa :D
0839621667 số điện thoại này của 1 cửa hàng suzuki mới gọi điện cho mình và báo là đã có suzuki raider về, đoạn hội thoại như sau:
i: raider về giá bn v e?
c: em ko biết giá a ơi, a tới để được tư vấn rồi xem xe trực tiếp đi
i: nhà a ở xa lắm, e cho a biết giá để a còn sắp xếp
c: hình như 60 á a
i: (giật mình cộng với bối rối) e có đùa ko? 60 a mua fz150i mới ra của ya cho rồi
c: giá đó là giá công ty mà a
i: tôi mới công ty su world đặt hàng cách đây mấy tuần giá có 47,cửa hàng đôn giá cao vậy
c: ko có đâu a ơi giá đó là giá chính hãng
i: (nó làm như mình ngu ấy) thôi bye em, a mua fz150i ko theo su nữa
...thực sự trước đó mình vô cùng thích rai và dự định tậu 1 em nhưng giờ gặp tình huống thế này đây! Mình rất mừng là fz đã ra đúng lúc và mình cũng đã đặt trước ở 1 cửa hàng 3s của ya để đập hộp 1 em nhập nguyên con. bye bye su forerver......
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cứ đòi đợi mấy hãng lớn cạnh tranh nhau để mình hưởng lợi. Xin thưa là chắc chắn ko có ch đó đâu ạ, họ đàm phán chia thị phần cho nhau hết rồi đấy ạ. Honda có sx dòng xe cho giới trẻ mẫu mã đẹp như ya ko ạ ? Ya có tập trung sx mấy dòng xe ga cốp rộng như honda để dành cho giới văn phòng, lớp ng trung tuổi ko ạ ?
Riêng con fz này là hàng nhập nguyên chiếc với mức giá vậy các bác còn mong gì nữa ? Trong khi thuế vn thì cao ngất ngưởng. Con này về độ thêm dàn áo bọc như sport đảm bảo hầm hố đừng hỏi :3
@DuyDuy425 đúng đấy! 5 hãng xe lớn vừa tạo ra 1 hiệp hội! Họ chia thị phần nhau cả rồi
trungnht
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này đẹp giấy tờ lun thì 7xtr cao quá ko theo nỗi
Pô Ya thường tiếng kêu rất nhỏ nên thường bị mấy bạn trẻ chê yếu này nọ .v.v. Nhưng 1 người đam mê thực sự thì họ chả lăn tăn cái pô. Vì còn nhiều cách để up em nó lên. Hoặc nhiều người thích pô nhẹ nhàng như mình 😁, ở vòng tua 5-6k bắt đầu ấm lên, có thể cảm nhận đc tiếng máy ( thay vì pô). Và ở vòng tua 8-10k thật phê .
P/s : mà ko hiểu sao mấy xe nhập này đều ko có GIÒ ĐẠP. vẫn chưa tìm ra câu trả lời 😔
@su_curo Em cũng thắc mắc giống bác này, bác nào biết chỉ giáo với

Bởi vì xe máy mỗi lần để lâu khoảng 1 tuần 2 tuần đi du lịch mà đụng vào lại là đề ko nổ, phải đạp 1 lúc mới nổ

Ko có giò đạp ko biết làm sao
@maphuy Mình nghĩ những dòng này YA tháo giò đạp có lý do riêng. 1 số anh chạy EX khi không cũng tháo ra chơi luôn 😁
Bạn để ý cụm tay lái bên phải, có 1 cái nút màu đỏ. Nút đó là công tắc điện rất có lợi cho dòng xe côn. đang chạy xe muốn dừng lại chỉ cần bật vào nút đó. Tức là ko bị giật mà ko cần phải phiền phức như rút chìa khóa. Còn khi ko dùng đến 1.2 tuần, bạn có thể off bình điện = nút đó, đảm bảo đề nổ vô tư.
Kenny
CAO CẤP
10 năm
@maphuy với dòng moto ya, để 1 thời gian 3-4 ngày trở lên trước khi nổ máy thì nên massa cho bướm ga, tức là trước khi đề máy nên vặn tay ga vài lần, chống dựng đứng, bảo đảm nổ 😁 mình đi FZ k giò đạp từ lúc mới ra nên có kinh nghiệm hehe
thaihoc1974
ĐẠI BÀNG
10 năm
@su_curo Gặp tình huống phải sử dụng công tắc tắt động cơ, bạn nhớ bóp côn nhé.
đẹp, nhưng mà nhìn fzs vẫn hầm hố và cổ điển hơn 1 chút nên có lẽ vẫn sẽ chon fzs
- thông số thì quá ngon, nhưng mà không biết chạy với ex hay rai có lại không, tại nghĩ xác xe to ,sợ độ bốc k lại.
- có mấy ông bạn mua fz-s về đi được 1 thời gian bán để mua ex - huac là mua thêm con ex để chạy. hỏi vì sao thì bảo là xe khá to, đi thành phố, đi làm khó chịu quá. chạy ex nhỏ gọn , lợi xăng .
- đọc qua 1 vòng thì hình như thấy toàn mấy bác chưa chạy naked bike bao giờ vô chê này chê nọ . haizzzz....
ShadyL
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn cũng khá chất
Nếu là con trai mình sẽ chạy xe này < 3 quá ngon .
conan.conan
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp...vừa túi tiền..
con này muốn quay đầu thì xách tay ở đâu nhỉ các bác?
LuuTP07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào có xe thì nhớ review sớm sớm cho anh em nhờ nhé 😁
Lót gạch hóng....:D
Haizzz ... mình thì ko quen biết nên phải tiếp tục canh me 😃

CB lốc máy nhìn cứng hơn, và động cơ cũng nhỉnh hơn. Nhưng mình thích FZ150i ở kiểu dáng và nước đề tốt 😃
@Aberz tốc độ, nước đề thì chưa có cơ hội kiểm chứng thực tế nên chưa biết nhưng cb nhìn vẫn cứng cáp hơn, có cái cảng sau dắt xe dễ nữa. fz coi bộ bất tiện à
amogha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@biprochinhladuy Càng sau Fz làm ẩn đi, mình nghĩ thiết kế này ok hơn

Sent from my iPad using Tinhte.vn
badsect
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cb150r chắc t4 có thông tin nhỉ

Sent from my LG-E975 using Tapatalk
@badsect chẳng biết được bạn ơi! sợ sau cái hiệp hội xe máy việt nam ta đã chia thị phần rồi thì hon k đem cb về đâu mà chỉ tập trung cho mảng tay ga thôi. hon giờ bán tay ga quá chạy ai qua mặt được đâu, mà những xe như fz thì được mấy người chơi đâu, tay ga quá thông dụng rồi. có kiên nhẫn thì cứ hóng bạn à ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019