Yamaha Việt Nam giới thiệu FZ150i phun xăng, giá 67,5 triệu, bán từ tháng 3

Didu
24/2/2014 7:17Phản hồi: 1.055
1.055 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gửi các anh em clip mình mới quay trưa nay:

Nhìn ngoài hấp dẫn quá các bác ạ! Ngồi lên thấy xe cứng cáp thật! Nhìn em nó sang hơn cả SH (Nói thật chứ không chém)!
@thanhlangdai Nhìn avatar, có phải Bác đang đi Raider hã bác
@maphuy Không bạn à... lúc trước định mua raider nhưng bị làm giá và hết xe nên mình chờ mãi... đến khi FZ150i ra thì ông anh và vợ khuyên mua FZ. Mình thích raider cái máy, tuy nhiên dáng không hợp nên đành đăng ký FZ
Đây là 1 số ảnh chụp trưa nay:

Đây là hình ảnh của 1 bạn cũng đi xem xe... nếu bạn đó có ở đây thì điểm danh!

Chỉ có 2 chiếc trưng bày, 1 chiếc bạn kia ngồi, 1 chiếc để trên bục...
Chiếc này ko biết lắp chống đổ dc ko mấy bác.Với lại con này hình như ko có đèn đờ mi nên khi lắp công tắc đèn thì bình nó xả qua đường nào?
Ngta mua xe đ
Ng ta mua xe để đi lại chứ đâu pải đem về trưng đâu mà dân chs nửa mùa gì bạn
Á đù.. vậy cơ à. Đúng đài rồi.... bái cmn phục chú @PQK2412 . Tại hạ xin bái phục....
mrbi1212
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vãi,khoe là U40 mà nói chuyện thua 20.....biết là mỗi 1 người có 1 sở thích,nhưng nc kiểu này thì tạch....Suy nghĩ đến mức có thể bó tiền ra để độ xe,làm xe ntn,vậy mà ko bỏ ra đc 5 giây để suy nghĩ lời nói mình ra sao,con Ex đấy đc lên Tivi ....ok hãnh diện đấy...nhưng nếu mọi ng biết chủ xe nc thế này ,thì cũng xem như là.....xl bác@PQK2412 nhé,nếu thật bác U40 thật thì e cũng nể bác rồi,e đi Martin 107 đây này,nhưng nc thì chắc hơn bác đi con Ex full 150 đấy....cmt mà chửi ngta xạo quần....thế cho ng trẻ tuổi này hỏi ngu bác 1 câu ,"xạo quần" là gì ợ????Ko phải bênh vực ai,nhưng e cảm thấy nhờ có những ng như bác mà tinhte này nó "đẹp" như vậy đấy...Góp ý bác....gạch đá e nhận hết...
PQK2412
TÍCH CỰC
10 năm
Em u30 thôi bác,ai nc với em kiểu nào là em nc lại kiểu đó,kiều nc đó chỉ dành riêng cho 1 người là con gà Thanhlangdai ,người dùng từ "nổ" và vu khống em mới mua GP2013 đi ga to và có những câu chữ gây sự trước thôi,trong khi em chưa bao giờ oan oang nổ quăng bom nhứ nó
Ngay cả việc nó xúc phạm người Bắc và miền Tây,em là dân sài gòn gốc mà em còn thấy ngứa mắt câu nói vô giáo dục xúc phạm vúng miền của thằng não ngắn đó,liệu các anh em miền Bắc,miền Tây trong đây đọc sẽ cảm thấy bị xúc phạm thế nào?Và nếu bác có thời gian thì search hết các post em post trên tinhte này sẽ biết em nc với mọn người như thế nào,và bác xem xem có chỗ nào em nổ hay mua GP2013 gato với nó không?vậy nhé bác,em nghĩ không cần giải thích nữa ^^
mrbi1212
ĐẠI BÀNG
10 năm
@PQK2412 Nhìn là biết bác SG rồi...chắc bác ở Bình chánh
PQK2412
TÍCH CỰC
10 năm
@mrbi1212 Em sinh ở Q1,sống ở Q9 và làm việc ở Q10 bác 😁
thôi bàn về FZ150i tiếp đi các bác

http://charmant4age.blogspot.com/2012/06/yamaha-v-ixion-efi-parts-specs-pinouts.html
Em được biết dòng mới này được cải tiến so với v-ixion cũ là dùng FI họng gió 28mm (ngang với bình bông mai,PWK dân độ xe hay dùng) nên vì thế cho ra đến 16.5HP so với 14.5HP của phiên bản cũ chăng?
Xe độ thế này chạy máy nhanh tả lắm pk bác! Mình nghĩ để rin đi ok
Ăn nói ngông cuồng quá đấy
Con này momen và mã lực đều hơn rai nhưng xác nặng hơn không biết em nào tăng tốc sẽ tăng tốc ngon hơn nhỉ! Mình rất thích khoảng depart vì maxspeed k quan tâm nhiều! 130 quá dư giả ở vn rồi
@K2412 Xin cho biết tý thông tin về gía và chỗ mua với chú... thật sự nếu có độ con fz của mình thì cái đầu tiên là pô và IC. Chứ làm cả lòng thì xót cái xe. Như wave thì dám chứ em nó 70 chai hơn nên không dám làm..
PQK2412
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhlangdai Lòng zin thì không nên lên Pô bác,chạy không đạt chỉ ồn ào thôi,vì cái lòng Zin và chế hòa khi zin nó được set tốt nhất với cây po zin rồi
Đồ chơi thì bác cứ chờ tầm 2 tháng sau khi FZ150i bán ra là các sạp trên bikervietnam nhập về đầy,lúc đó bác xem loại nào ưng ý vừa mắt và phù hợp với tài chính thì chơi chứ giờ cũng chưa nói trước được

Nếu vẫn muốn lên pô thì bác mua con ECU này về ra đăng khoa motor bên Bình Thạnh chạy Dyno mà Tune

Pô thì chọn mấy dòng thiết kế riêng như Leovince for FZ150i để dễ canh chỉnh
https://motomalaya.net/blog/2012/04/07/leo-vince-gp-corsa-fsr-tech-fcu-for-yamaha-fz150i-dyno-tested-2-5hp-gain-on-the-mid-range/
Nhưng nói chung giờ xe chưa có và đồ chơi cũng chưa nên chưa biết thế nào nữa bác à,sau này nhiều đồ chơi mọi người thử nghiệm nhiều mới biết chắc được
@PQK2412 Cho mình hỏi lên full đầu nòng của fz150i hết bao nhiêu vậy bạn?
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@kleinemaustinhte Lòng+trái+bạc+ắc+ron đầu+ron chân+cam khoảng 3tr
fz150i có phải để đua đâu mà mọi người cứ đòi max speed với nhanh hơn Raider =.=!
Hên quá hình như diễn đàn này toàn là đàn ông con trai. Không biết có chị em phụ nữ nào không. Nếu có thì rõ khổ.
Trưa nay về Bà Rịa, thấy có anh chở cô nàng chạy trên chiếc CBR150R quá đã các bác ơi. Mới nhìn cứ tưởng fz...
mrbi1212
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhlangdai Wê bác ở đó à
@mrbi1212 Ừ bạn, quê mình ở Bà Rịa, nhưng sống ở Dĩ An, làm ở quận 1 bác à..
mrbi1212
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhlangdai Mình wê Suối Nghệ ,nhưng gd ở SG,quan 8.hnao ranh cf.
badsect
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nay đi lên đại lý gặp toàn cbr, r15 với mấy e china toy

Sent from my LG-E975 using Tapatalk
đồ kiểng cho xe thì đầy ko nói, đồ phụ cho máy cũng cả đống, về làm cục kích mobin, dây tăng áp,bugi racing, lọc gió kn, cục tản nhiệt phụ két nước,bộ điều áp.loc nhớt thép flo, phuộc r6,v,v,v. đồ trong của máy có tiền cứ full umaracing, dòng ya này có bộ tool chỉnh fi trực tiếp ecu trong hãng hay bên ngoài đều làm được,lên bô thoải mái
Malone
TÍCH CỰC
10 năm
xe zin bên indo malai có giò đạp nổ máy ko hiểu sao về VN lại tháo bỏ giò đạp ra, xe hết bình ko có đồ đạp thì dắt bộ khóc lun
vuong2409
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Malone đẩy nổ mà!

Sent from my GT-I8552 using Tinhte.vn mobile app
Malone
TÍCH CỰC
10 năm
@vuong2409 bạn đẩy thế nào nhờ người khác đẩy hay tự đẩy ? 😁 lỡ chết máy thì lại phải đẩy tiếp, khổ sở như vậy làm cái giò đạp vô là hết chuyện yên tâm chạy rồi
chiếc ex2011 tui chạy 1 năm bị die cái bình rồi hên là còn đạp nổ máy đc để lết đi thay bình khác
vuong2409
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhờ đc người kc thì càn tốt, kô thì tự đẩy cũng đc mà bạn!

Sent from my GT-I8552 using Tinhte.vn mobile app
cần bán fz16 đk tháng 8/2013 biển vĩnh phúc màu đen .. Vừa rồi đi qua cửa hàng xe của ông bác nhìn thấy e fz16 có thằng cắm bỏ thế là quất luôn .. Nay cần ra đi vì bí tiền giá 52tr có fix nhẹ cho a e nhiệt tình .. Xem xe sẽ biết ko phải giới thiệu nhiều nak..lh0987887006.(mê linh hn )
nlkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đại lý gần nhà theo đăng ký đã liên lạc để xác nhận lần cuối. Nếu vẫn mua thì mang hộ khẩu và CMND đến xác nhận nhe các bác. 😁
@nlkk Bạn nói đùa hay thật đấy bạn. Theo mình biết mới chỉ có tổng đài yamaha gọi xác nhận thôi chứ đai lý đã đc gọi đâu
nlkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fuzymountain Không đùa đâu bạn ơi, tổng đài gọi là ngay sau khi bạn đăng ký onl. Còn đại lý gần nhà thì mới gọi đây thôi, 1 kiểu xác nhận lần cuối có mua ko ấy mà. Nội trong hôm nay chắc bác cũng nhận được cuộc gọi. 😃
@nlkk Mình cũng nhận được cuộc gọi của yamaha thôi. Chưa nhận được cuộc gọi nào của đại lý. Bạn ở HCM hay HN vây?
Kenny
CAO CẤP
10 năm
Ui dào, xe cùi giá rẽ mà làm quá. Ba cái thể loại này cho trẻ trâu nó đi,xe nữ k ra nữ nam k ra nam, thích xe nữ cứ sh mà đi, xe nam cứ naked,sportbike mà tới, chán thì đi 4b. Ba thể loại cóc ổi mía gim này đáng j mà khoe thế k biết, xl e cũng thấy nhục dùm bác.

P/s bs 59x2 33x.xx là 2013 chắc luôn 😆))))

@Kenny Chẳng ai so sánh con aprilia 2 thì với đám xe 4 thì phân khối nhỏ cả.
Kenny
CAO CẤP
10 năm
@Communism ở trên mình đã nói k nói về công nghệ mà đang nói về phân khúc pkl và pkn, cho những bác cứ nghĩ pkn là yếu, rẽ tiền này nọ abc... bác ạ 😃
Kenny
CAO CẤP
10 năm
@otoxemayxedapxichlotauhoa có vẻ bác chậm hiểu hơn em nghĩ, nếu tranh luận đc vấn đề khác với em thì chúng ta nói tiếp, k thì bác cứ tiếp tục ca cái mà bác có thể đi nhé 😃 e sẽ k bận tâm đâu 😃 thks bác vì đã giúp em giải trí
mrbi1212
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kenny Nói ra là biết ko có kiến thức,đương nhiên sport và naked phải hơn underbone rồi.thì chắc chắn nó cũng sẽ ko cùng đẳng cấp với Ex,bác phán mua Ex thấy chán quá bán,rôi mua Nou SX,fazer,r15 thấy ngon hơn ex nhìu...Đó là chuyện đương nhiên...khi nào bác mua Ex chạy thấy chán,bán mua Axel mà thấy axe ngon hơn,thì sẽ ko ai bắt bẻ bác...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019