Yamaha Việt Nam giới thiệu FZ150i phun xăng, giá 67,5 triệu, bán từ tháng 3

Didu
24/2/2014 7:17Phản hồi: 1.055
1.055 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bé khỏe bé đẹp.
không chết được đâu bạn ơi, Raider giá ra biển số khoảng hơn 50tr, con fz150i này giá phải tầm 80tr lận. Hai phân khúc khác nhau mà
67.5

Hỏi vài nơi được biết ra giấy ít nhất khoảng 71-72tr, có bác bảo 75

Thua với giá này mất rồi
@maphuy Con này nhập nguyên chiếc mà,bác ra mấy chỗ chuyên xe nhập hỏi đi,đảm bảo k có cái giá này đâu.
xe đẹp, nam tính nhưng giá còn cao quá. tầm 60tr đổ lại là đẹp 😃
Cũng dc rui giá cho 1 xe nhập
TieuLaLa
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko biết tiếng pô nghe thế nào nhêy? hơi đầm 1 tí thì quá ngon rồi còn j, ôi cái giá sao mà đẹp 😃

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
thèm vãi @@ 1 em naked đẹp vl thế này mà giá đẹp ko tưởng
Thiết kêa đẹp.
Hi vọng sẽ có các bản màu sặc sỡ hơn như trên các dòng pkl.

@wildwildwind
Bjn Phan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy là Fz150i với En150A sắp có cuộc chiến rồi, về thiết kế thì Ya ăn chắc, EN thì dáng vẻ cổ điển nên cũng kén ng mua, còn về cục máy thì mình đang đợi các thánh mua FZ về review ... cũng đang phân vân mua EN mà con Ya này giá cao quá không biết sao..
@Bjn Phan chà từ su en mà nhích lên em này thì hơn 20 củ đó bác. Ko thì mua su en về lên đồ chơi cũng ngầy vậy. Hoặc làn con r15 2nd cũng dc :p
nhìn cục máy ko hợp với xe cho lắm.. nó nhỏ quá.. tại sao ya ko làm yếm che bớt cục máy lại đi....
@hieuhang112 Naked nó v mà bác 😃
đẹp thì đẹp thiệt .mà nhìn cục máy nó quá nhỏ so với chiếc xe
@hieuhang112 1 máy mà bác đòi cho to. Em từng thấy máy con CBR150, cũng sêm sêm bằng con này à bác 😁
@wonbee1280 máy móc 150 thì cũng như nhau thôi, có đều cb150 sơn lốc máy đen nên nhìn cứng hơn. Như ex gp vs rc lốc máy đen vs bạc thui
@biprochinhladuy Hồi xưa con ware anpha thì mình còn nghĩ đến zụ lốc đen trắng, chứ g mình thấy cũng sam sam zạ à. 150cc nhưng tùy xe đó ở phân khúc gì chứ, naked k thể bì với sport hoặc naked với under được bác à 😃
@wonbee1280 mình đâu có so sánh gì đâu! ý mình là chỉ khác cái họ sơn lốc máy đen lên nhìn chắc chắn thôi chứ cũng same same như nhau hết àk
@biprochinhladuy Hehe. Đen lúc nào cũng cứng vs men bác ờ. :v
em này dùng chung máy với R15 chỉ khác hộp số thôi vì R15 có 6 số còn em này 5 số! Đảm bảo bác nào trải nghiệm em này sẽ không thất vọng đâu cảm giác vọt lắm chạy phố đủ vọt còn đường trường đủ dùng! Em này chạy max tầm 138-140km/h vì R15 chạy max tầm 145-146km/h
Đẹp - Giá hợp lý --- chỉ tiếc là thân hình và tính cách của mình không hợp chứ không là mua luôn và ngay rồi ^^
Nghe nói chỉ bán ra 500 chiếc,dự là sẽ bị làm giá và hết trong vòng 1 tháng
Bác nào mua Raider chắc tiếc lắm đây 😆
Raider phù hợp người dưới 30 tuổi,FZ150i thì phù hợp người trên 30 hơn.
ủng hộ fz150i về giá 60tr
Claw
TÍCH CỰC
10 năm
Con này nước ngoài giá chỉ 2300 USD còn ở đây đúng là không có cửa nào có xe ngang giá nước ngoài cho người Việt Nam. Nhìn cái giá là thất vọng não nề. Không thể trông chờ gì ở đám chuyên hút máu này. Streetfire ra tháng 4 nhưng cứ cái kiểu này cũng chả trông mong gì. Chán lắm rồi.

Có lẽ trong những con xe ra hàng gần đây thì chỉ có Raider là chấp nhận được về giá, còn lại đều bóp hầu bóp cổ dân chúng. Mình nghĩ Ya cần nhập khẩu linh kiện về ráp và đẩy giá về quanh mức 2300 USD thì mới công bằng với người tiêu dùng.
@Claw Có chắc là nhập nguyên con k. Hay là nhập từng cục về ráp cho rẻ. Nhập nguyên con về vậy công nhân của nó ngồi chơi ăn lương àh

Gửi từ iPhone5 của tui sử dụng Tapatalk
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenvinhanTT Ya thăm dò thị trường nên họ nhập xe nguyên chiếc về bán thử , nếu thị trg tốt thì sẽ đầu tư lắp ráp tại VN , còn nếu ko tốt tất nhiên họ rút lui êm ấm
@quanghuy89 Mình nghĩ chắc rút sớm. Thà ngay từ ban đầu là ráp tại vn. Đang là hàng nhập mà chuyển qua nội địa hoá thì tâm lý k tốt. Đã xài thì xài hàng chất vì đam mê mà. Ví dụ ráp tại vn thì giá bao nhiu. Thấp hơn 20tr k. Môto mà giá khoảng 40 thì cũng k ngon lành gì. Con cb150 của rebel vn cũng 60 rồi mà nhìn con đó thấy ghê ghê sao ak.

Gửi từ iPhone5 của tui sử dụng Tapatalk
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenvinhanTT bạn nói đúng . Tất nhiên ko có giá 40 triệu. nếu lắp ở VN thì giá cũng chỉ giao động trong khoảng 58 đến 60 triệu ko thể rẻ hơn , Ya tỷ lệ nội địa hóa thấp , những bộ phận chính vẫn là nhập khẩu ( khác biệt với Honda) , mặt khác dây truyền sx ở VN kém hơn ở các nước Indo , thái lan , Malay dẫn đến năng suất lao động thấp , chất lượng kém hơn, nên vẫn có nhiều ng thích xe nhập , mặc dù với số tiền họ bỏ ra có thể mua đc 1 con xe xịn sx ở VN. So sánh giá thì Ya bán vậy vẫn còn rẻ , vì t thấy mấy của hàng xe nhập bán xe Ya FzS là 72 triệu đắt hơn Fzi đến 4.5 tr trong khi giá xe FzS bên nước ngoài rẻ hơn Fzi, hình như là khoảng 400$ gì đó
Dáng đẹp hơn en 150. Tiếc là lốc máy nhìn xì ke quá. thay lốc máy của en 150 vô là quá đẹp
Có ai bít chừng nào ya mới cho đăng kí đặt hàg ko
luvfanful
ĐẠI BÀNG
10 năm
chỉ có anh em TinhTế chúng ta mới khen chiếc xe này đẹp thôi! còn mấy chỗ khác toàn chê. chắc tại anh em mình tình tế hơn những người khác.!!
mà cho em hỏi kích thước tổng thể con này to hơn exciter không. em thì em cũng mê lắm nhưng với 1m8 và 90kg thì ex hơi bị luốt. còn phân khối lớn hơn thì em đú không nổi!
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
Kết Yamaha rùi đó nghen, Honda làm chiếc tương tự có hộp đựng đồ coi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019