Yamaha Việt Nam ra mắt Exciter 2013, vẫn dùng động cơ 135cc, chưa có Fi, giá bán như cũ

cuLong
9/5/2013 10:16Phản hồi: 702
Yamaha Việt Nam ra mắt Exciter 2013, vẫn dùng động cơ 135cc, chưa có Fi, giá bán như cũ

Không để khách hàng của mình đợi lâu hơn nữa, hôm nay Yamaha Việt Nam đã chính thức giới thiệu phiên bản mới Exciter 2013. Được giới thiệu lần đầu tiên năm 2005, Exciter nhanh chóng trở thành chiếc xe côn tay thể thao rất được ưa chuộng ở nước ta, hiện nay đây cũng là mẫu xe có giá bán cao nhất của Yamaha VN. Exciter 2013 vẫn có 2 phiên bản là R - côn tự động và RC - côn tay, dĩ nhiên là 2 chiếc xe này vẫn có điểm khác nhau, ví dụ bản côn tự động có hộp số 4 cấp còn bản côn tay hộp số 5 cấp. Tuy nhiên Exciter mới sẽ không có phun xăng điện tử Fi như chúng ta hi vọng bấy lâu nay, xe vẫn sử dụng chế hòa khí (bình xăng con) như những bản trước đây. Tóm lại, Exciter 2013 chỉ được thay đổi về tem xe chứ không có thay đổi về mặt thiết kế và máy móc so với bản 2011 và 2012.

Cập nhật: Yamaha Exciter 2013 có giá bán như cũ: bản R côn tự động là 37 triệu và bản RC côn tay là 40 triệu đồng.

702 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wow quá tuyệt vời.
Nhưng không có gì thay đổi nên mình vẫn đi chiếc GP@2011 của mình.

leanduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep Cái hộp gắn sau mất thẩm mỹ quá anh Hiệp ơi 😃
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep cái thùng phía sau tên gọi nó là gì a, em cũng đang tìm gắn 1 cái ~~
@cuhiep Tuong bac hiep co con 4 banh. Xe moi Mau ko dep lam va nhieu tem wwa

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
@cuhiep Có vẻ hơi nhạt! Ha ha! Thôi, mình đi xe đạp cho lành!
vẫn ước ao 1 em
mr.heosua
TÍCH CỰC
11 năm
gp 2011 vẫn design đẹp nhất cũng như nouvo lx đẹp hơn sx ý 😁 chắc hơn đc cái decan dán vào
@mr.heosua Chuẩn, mình vẫn thấy Nouvo SX quá xấu. LX là chiếc tay ga đẹp nhất của Ya Vietnam tính đến bây giờ
@mr.heosua sx đẹp hơn...:p
bigmom
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.heosua đúg là, nói như bạn thì ya sẽ ế hết khi ra sx + fi!
đừng thay tem đi kèm thay giá nhé yamaha
bình mới rượu cũ mà...Exciter ra năm 2005 đến 2011 mới đổi sang kiểu mới, mình vẫn thích GP 2011
@viethalong động cơ khác một tí đó bác,nếu như vậy thid tiếng vọng piston sẽ hết
luvfanful
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viethalong uống rượu chứ không có ăn bình
mà rượu càng lâu năm càng ngon
kaka
@viethalong mềnh đang chạy gp 2011...e ấy đỉnh nhất bọn xứng đáng đại ca hehe
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thất vọng. Chỉ đổi mỗi tem...
mình cảm giác Ex chở bạn gái hơi xấu xấu sao ấy !!! Mặc dù xe đẹp 🆒 rất manly
@ste7en9x91 Bạn gái của bạn xấu đâu fải lỗi chiếc xe 😁
@v.m.quang Bác hiểu ý mình trong bài viết k ?
@ste7en9x91 Cố ý hiểu nhầm 😃
haigao78
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ranchu Câu này hay àh...
Càng lúc càng xấu.
@,@ không có gì mới cả, vẫn dậm chân tại chỗ, thay tem thôi
@bobbi_boy173000 con này rất mạnh có đứa vợt 3 vòng rồi . dám lấy xe này thách chạy đua vớií su Sport 2 thì đấy.
mà thách bằng bán phím , chứ k có xách ra đua
@Net0925345000 😆))) gì, đua với Su á, sao mà có số 😃))
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
hồi trước cũng máu mua Exciter, nhưng rồi cuối cùng lại mua AirBlade,tại ko còn ham hố như thời trẻ nữa, bg vẫn thấy Exciter đời 2011 vẫn đẹp nhất 😃
@vinhbao1989 exciter đời đầu ra cách đây 7 8 năm nhìn vẫn chất chơi lắm
dungk2a
ĐẠI BÀNG
11 năm
Exciter mà xài FI thì còn gì gọi là Exciter nữa. Thế thì chuyển qua Honda cho rồi.
Đúng là bản GP2011 vẫn đỉnh lắm.
Nouvo xài FI đi chán thật.
longt61
TÍCH CỰC
11 năm
@dungk2a có Fi thì hiệu năng cao hơn mà bác? không có thì tốn xăng hơn
cutai_931
ĐẠI BÀNG
11 năm
@squallgonzalet FI mà công nghệ mới hả bạn? Fi có từ đời nào rồi, nó được áp dụng trên xe hơi từ đời nào rồi . FI dựa và cảm biến vị trí bướm ga, cảm biến tốc độ xe , cảm biến nhiệt độ không khí nạp, cảm biến oxy ,cảm biến lưu lượng không khí nạp,... đưa về ECU tính toán từ đó ECU gửi tín hiệu đến bộ chấp hành điều khiển kim phun phun nhiên liệu vào buồng đốt, khi ECU bị hỏng thì kim phun sẽ phun một lượng nhiên liệu không đổi vào buồng đốt ( đó gọi là chế độ dự phòng)
dungk2a
ĐẠI BÀNG
11 năm
@squallgonzalet Thế bạn nghĩ là Nouvo LX và Exciter hơn Honda ở hệ thống tiết kiệm xăng hay là ở khả năng vận hành của xe?
@dungk2a Ok.chuẩn đó bạn
có pro nào biết GP 2013 chừg nào ra k???? có thay đỗi gì nhiều k??? nge bên topic tem exciter 2013 có a kia nói tem GP mới đẹp mà k biết s nên các pro cho ý kiến với :p
gacon0613
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Gaizen nó đó 2013
cũng thích lắm nhưng mà đạn bắn k tới 😔
tuananhdb
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenvanlai92 Thử vài hộp Rocket chưa bác 😁
dvthong
ĐẠI BÀNG
11 năm
lại thay đổi về tem, chán quá đi thôi
tomtit0805
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quả này thì nhiều người vỡ mộng/thất vọng 😁
Cái đặc tính xe chép nguyên xi trên Yamaha official website
@viethalong đặc tính thì copy cho chính xác chứ bạn, không lẻ mod về tự viết ra ah
@viethalong Chứ chẳng lẽ bịa ra viết....😁 nói như đùa :D
Sao nghe đồn exciter mới động cơ 150cc mà nhỉ? Chỉ thay tem thì chán quá
@huuhanhctm1 Đồng ý với man này. Mỗi phân khúc thị trường sẽ có 1 chủng loại xe đặc chưng của nó.
@Tommy Huy Vu Vãi đặc chưng 😆
PS: 135cc và bxc thế này là quá đủ so với phiên bản 135cc thế này các bác mà muôn tiết kiệm nữa thì thôi mua xe đạp mà đi. muốn ngon muốn bốc lại còn muốn...... chưa chắc FI đã đỡ tốn hơn được bxc đâu. vì mình đi trung bình vẫn 55km/1l rồi mà cùng lắm là được 60km/1l binh quân.
@idcuatao2 bốc hay ko bốc là do thiết kế, mấy xe cấp thấp này tụi nó đâu có làm kỹ, trong khi PKL toàn là Fi hết đó, có ai dám nói nó ko bốc ko? 😁. Còn chuyện tiết kiệm xăng là có thật, ko phải tự nhiên mà xe hơi và PKL chỉ có phun xăng điện tử thôi. Xe máy phân khối nhỏ nên mức độ chênh lệch nó ko nhiều chứ phân khối lớn nhưu xe hơi hay xe motor nó tiết kiệm 1 khoảng khá đó 😃
gacon0613
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tgianglk Tin đồn thôi . chứ mún có 150cc thì cung phải mất vài năm nữa
ko có FI cái mà Sirius cũng đã có, Yamaha tính moi tiền dân ta tới khi nào đây. Quá thất vọng
@omegavnn EX mà FI thì ko còn độ bóc như xưa đâu.lên ga ko nhanh nổi
@omegavnn Ex chạy khá tiết kiệm xăng rồi. Muốn có FI thi mua Future Neo chạy kìa😁
@omegavnn theo mình nghĩ thì F1 k bốc bằng BXC!!!!
@ljtt3rb0y19 hên xui future neo fi cũng mạnh mà con ex có fi ya làm sao thi chưa biết
Quá tốt, tại em cũng mới mua GP😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019