Yamaha Việt Nam ra mắt FreeGo: xe tay ga 125cc, ABS, đồng hồ điện tử, chưa có giá bán

Trung Dt
9/4/2019 7:47Phản hồi: 411
411 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

icklad
TÍCH CỰC
5 năm
mặt trước đẹp,bên hông bầu bầu xấu xấu.
mọi thứ đều ổn, trừ cái đèn báo rẽ như khó hiểu, phần mặt nạ phí trước trống không mảng lớn nên thiếu cá tính
thaixalem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xấu, ra con này để đẩy doanh số mấy con Janus, Grande.
Xe dành cho nam (3D)... Đang chạy NVX nhìn con này tuột cảm xúc.
Con Lead cũng dc 3 năm rồi mà sao chưa thấy tin tức nâng cấp gì hết nhỉ?
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
5 năm
@deadknight_1412 Mới nâng cấp mà. Mới thêm Smartkey, ngoài smartkey ra thì mâm xe, đèn hậu, định vị, phom dáng có trau chuốt lại mượt hơn 1 tí. Update rồi đó.
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với cái giá 33tr thì cũng OK đấy
nonono86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu xe số thì sẽ chọn Ya thay vì Honda vì đã trải nghiệm khá lâu cả 2 dòng.
Còn xe ga thì mới đi Honda nên không rõ.
Anh em nào đã trải nghiệm cả 2 dòng xe ga Ya và Honda lâu xin ít review về động cơ, (độ bốc, độ bền máy hay những bất tiện của từng dòng), còn về những thứ có thể xem bằng mắt thì tự cân nhắc thôi.
@nonono86 Hồi trước thì yamaha bốc hơn nhưng sau này dòng động cơ bluecore thì không bốc như trước nữa được cái đi êm , xăng cộ bluecore đặc biệt mấy con grande acruzo bao tiết kiệm do côg suất thấp nhẹ xác. Bảo trì thì mình hay làm ở chỗ trung tâm bảo hành cách mạng tháng 8 thấy ok, có tin nhắn nhắc đi bảo trì thay nhớt cho khách hàng, giá phụ tùng thấy cũng ổn. Honda thì mấy dòng tay ga phổ thông mình không biết nhưng SH thì ngon
xe đẹp, trang bị abs an toàn , nếu mà giá đẹp nữa thì ok
Bánh bé là ko thích. ABS rất thích
Giang Ca
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn bên tựa untimo nhỉ.
Con FreeGo này nghe vẻ hot đây, nhìn thiết kế cũng đẹp
koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đag phân vân giữa em này và su impulser
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
@koang Nghe nói Su hao xăng lắm ko biết đúng ko. Chứ bền ko ai dám cãi luôn
Giá con này ngoài thị trường là bao nhiêu vậy anh em để mình rước phát
Thiết kế đẹp, kiểu dáng thể thao, nam tính
Mặc dù rất thích YA nhưng mà méo thể cảm thụ đc con này >"<
Em thấy Freego nữ đi cũng được đó chứ, vì có cái cốp to là em khoái rồi 😃
Ozil10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có anh em nào hốt con này chưa nhỉ?
Hôm qua mình ra hãng hỏi thì bản S giá 42tr8 cả giấy tờ, bằng con NVX 125cc luôn chứ. Mới đầu nghĩ giá chắc chỉ tầm 41tr quay đầu thì hốt luôn, ai ngờ nó ra thế này, làm phân vân không mua nữa đi về. Không biết anh em thấy giá này ổn không nhỉ, bằng NVX hay hốt luôn NVX 😆.
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
@Ozil10 NVX thì xấu quá. Con này thì cũng không đẹp. Được cái có ABS ngon thôi. Airblade tem mới nhìn đẹp.
Ozil10
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tungvt86 Mình mua cho thằng em mới năm 1 ĐH, mình thấy con này tầm đó có ABS là quá ngon, mà kiểu đa dụng, ai đi cũng được chứ không kén như NVX. Chỉ có cái là ra hỏi thấy giá như vậy không biết có bị làm giá quá không?
huynhnhutv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ozil10 Độ ABS cho xe máy giá cả chục triệu rồi mà chưa chắc gì háng sịnh .Muốn mua đúng giá chờ vài tuần xem sao.
duc247
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ozil10 Nếu mà 42.8 tr cả giấy tờ thì cũng hợp lý đó chứ bác. Vì phanh ABS cũng đã phải 8-9 triệu 1 cái còn gì ạ 😁
Ozil10
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duc247 Tại mình so với con NVX ấy. Con NVX 125cc giá niêm yết là 40.99tr, mà chỗ mình hỏi nó báo cả giấy tờ 42.8tr. Trong khi con FreeGo S này giá niêm yết là 38.99tr, mà cũng báo 42.8tr luôn, nên mình mới phân vân chắc thời gian đầu bị làm giá rồi, chứ mình đã quyết định hốt con này rồi :D.
nhoxhamchoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
con này ra là để thay danh hiệu xe ga xấu nhất của nvx
Với động cơ blue core tiết kiệm nhiên liệu thì em này ngon rồi
Bread Pro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này khóa cơ mở cốp yên nó nằm dưới gầm bánh sau, trời mưa dơ bẩn thọc tay vào thì ăn cho đủ, Ya đưa sp này về thời kỳ đồ đá, con xe số Taurus hồi xưa đưa về sau đít trông đã phản cảm rồi, con này nhìn thấy còn tởm hơn, chưa mục sở thị chỉ nhìn qua clip, hay mắt mình quáng gà !!!
duc247
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bread Pro Bác nhầm rồi, bản chìa khóa thông minh mới có 1 chìa sơ cua mở dưới thôi chứ có phải lúc nào cũng mở dưới đâu
@Bread Pro Cái khóa cơ dưới gầm là phòng trường hợp xe hết bình, Smartkey ko kết nối được với xe, không mở yên ở núm xoay được thì lấy khóa cơ mở yên lấy bình ra sạc. Chứ bình thường mở yên bằng núm Smartkey. NVX, Janus, Grande cũng tương tự.
Dự là freego sẽ rất đắt khách trên thị trường xe máy hiện nay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019