Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Yamaha Việt Nam ra mắt xe tay ga mới vào ngày 05/04, sự trở lại của Mio?

Trung Dt
21/3/2018 15:3Phản hồi: 178
Yamaha Việt Nam ra mắt xe tay ga mới vào ngày 05/04, sự trở lại của Mio?
Yamaha Motor Việt Nam vừa tiết lộ thông tin về một mẫu xe tay ga mới sẽ chính thức ra mắt ngày 05/04. Thông điệp 'WHY NOT?’ được hãng xe Nhật Bản quảng bá tại một số biển quảng cáo ngoài trời cũng như tại showroom Yamaha tại TP. Hồ Chí Minh từ thời điểm đầu tháng 2/2018. Mới đây đoạn video teaser cho thấy mẫu xe mới sẽ là dòng xe tay ga, nhấn mạnh đến động cơ, thiết kế và tính năng. Thực ra đây là những yếu tố luôn được nhắc đến trong những sản phẩm mới còn thực tế đó là mẫu xe gì thì phải đến ngày công bố chúng ta mới biết được.

Những màu sắc mà Yamaha sử dụng trong banner quảng bá khá trùng hợp với dải màu của dòng xe Yamaha Ego Solariz đang được bán tại Malaysia. Tại một số thị trường khác, tên gọi Mio có vẻ phổ biến hơn và nó cũng rất quen thuộc tại Việt Nam trước khi Luvias GTX thay thế.

Yamaha Ego Solariz sử dụng động cơ BlueCore 125cc làm mát bằng không khí cho công suất 9,4 mã lực tại 8.000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 9.6 Nm tại 5.500 vòng/phút. Kích thước tổng thể của xe là 1870mm x 685mm x 1035mm với chiều cao yên 750 mm, tương đương với Honda Vision. Tuy nhiên Ego Solariz nhẹ hơn với khối lượng là 94 kg.

Ngoài Ego Solariz, Yamaha cũng có một mẫu xe tương tự mang tên Edgo Avantiz phân phối tại Malaysia mang thiết kế lạ mắt và hầm hố hơn. Trong khi ở Indonesia, dòng xe này gồm các đại diện là Mio S, Mio M3 và Soul GT. Tất cả đều dựa trên một nền tảng xe tay ga của Yamaha cho thị trường Đông Nam Á.

Chúng ta cùng chờ xem Yamaha sẽ đem đến mẫu xe gì vào ngày 05/04 nhé.

Yamaha_Ego_Solariz_tinhte_3.jpg Yamaha_Ego_Solariz_tinhte_2.jpg Yamaha_Ego_Solariz_tinhte_1.jpg

Nguồn: Facebook Yamaha Motor Vietnam
*Lưu ý: thông tin chỉ là dự đoán 😁
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Uả lại xe mới r??? Nhìn từ sau giống address của Su thật
T150RC
TÍCH CỰC
6 năm
Xấu vãi
Ko đẹp lắm nhỉ
Hy vọng rò rỉ này sai
Mio bền và mạnh kinh khủng
dino_su
CAO CẤP
6 năm
@cuhiep được cái mạnh vì xe nhỏ nhẹ. máy như novou, nhưng uống xăng với máy nhanh xg lắm chứ bền gì hả bác hiệp 😁
dhphucs
CAO CẤP
6 năm
@dino_su Nhà có cái mio ultimo mua từ 2008 đến giờ đã đi 70k km vẫn chạy rất tốt, máy móc còn nguyên, tiếng máy vẫn êm. Nhưng hao xăng là đúng vì nó đâu có fi
@Jaywalk 2005 đi Đà Lạt 4 ngày về phải đạp mấy cái đề mới nổ được; hướng dẫn sử dụng có nói về điều này.
xe mình cũng classico, chán nên tiễn em nó về với chủ mới sau 5 năm, chủ mới độ lại để bão...
@cuhiep Chính xác là rất bền và mạnh....
ko đẹp.
see022
CAO CẤP
6 năm
Yamaha bây giờ ra mẫu mã xấu kinh dị. Dành cho tụi trẩu tre thôi. Chứ đẹp và sang ko còn nữa. Riết tự giết chết thương hiệu. Đổi thằng designer vẫn còn kịp
@Tess Mercer Cơ bản là Honda Việt Nam nó chỉ ôm mấy dòng xe có thiết kế trung tính về bán. Còn mấy dòng xe có thiết kế dc gọi là " đẹp " thời đó cũng ko hề thiếu như sonic, nova, CBR150, Click 110i v.v.v..v.v. Thì nó có mang về đâu ? Trong khi Yamaha Việt Nam thì lại mang về Exciter, Nouvo 4 v.v.v.v.v. Thử hỏi Yamaha nó chỉ có Sirius, Taurus thì có ai nói hãng Yamaha có thiết kế đẹp hok 😃) !!!!
@Tess Mercer Nói chứ con Mio này mà ra thi tui mua liền 1 con 😃 !!!! Trước cầm tiền đi mua 1 em Luvias mà nó nói hết sản xuất ức, lại ko thix mua xe cũ, nên cầm cừ tới h, may quá Yamaha Việt đã ra em nó 😁 !!!!!
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fr3nzjpl4nt Cũng nói thật luôn là thích Luvias thì thím có thể mua Click 125 thay thế mà?! Nó mắc thiệt nhưng hàng nhập, chất lượng hơn xe Việt.
@Tess Mercer Click tui chi thich thiet ke cua no. Con no van cong kenh i ach hon luvias nhieu. Mua ve co khi vo con tui di cung nho nhe hon la click/vario !!!!
Chắc mẫu này cạnh tranh với vision của Honda thôi chứ, giá mà cao như AB thì chắc là ko ăn được
@cuongnguyen208 Ab 30 củ là hợp lý
@adagioleonard Ai chả muốn nó giá thế, nhưng ko bao giờ có
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
@cuongnguyen208 Janus mới là cạnh tranh với visson
@HEOGOLD Quả thật dòng xe ga quá khó cho Yamaha
@cuongnguyen208 Bao nhiêu con của Ya ra đời để cạnh tranh vs vision . Tất cả đều thất bại
mrquan55
ĐẠI BÀNG
6 năm
Yamaha thiết kế quá góc cạnh nên đại chúng ko thích lắm ! Chỉ vài người cá tính may ra mua !
@kehuydiet091 Tui tào lao vậy thằng Tes Mercer có tào lao ko ? Không tại vì nó fan Yamaha giống ông ? Lol !!!! Vậy ông cũng hok khác gì hihi :D !!!!!
@kehuydiet091 Mới đầu nghĩ người khác là fan cuồng Honda, về sau thấy ko phải vậy, nhưng ko chịu chấp nhận mình sai, xong lại nói người ta tào lao :D !!!!!! Rõ chán thanh niên !!!!!
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fr3nzjpl4nt Anti hay không qua quá trình thím bình luận thì tui rút ra thôi. Tui ít bình luận nhưng hay đọc của người khác. Thím đi đâu cũng chê Yamaha nên tui mới ấn tượng.
@Tess Mercer Tui đâu chê Yamaha ? Tại thím chợp giựt thôi. Tôi chỉ chê 1 số dòng xe nhất định, ko riêng hãng Yamaha, mà Honda hay Suzuki cũng có xe tui ghét thì tui chê vậy thoy !!!!!!
_WIN_
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hi vọng là giới thiệu em QBIX. Thích con đó và ước gì nó rẻ 😃
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@_WIN_ Con này về vietnam để ế lòi ah :v
@Tess Mercer Mình nghĩ nó cá tính . ya từng đưa mấy con cuxi hay bizt gì đó về nhưng thị trường Việt ko đón nhận nên khai tử cả
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@palmtj27 Thì đó đó bác. Mấy con cá tính chút lạ lạ chút dễ ế sml lắm :v
@Tess Mercer Honda cũng sml vs MSX
_WIN_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tess Mercer Mình thích những kiểu xe máy như vậy 😁 nhỏ gọn và lạ mắt. Honda thì thích dòng zoomer nhưng giá chát quá 😔
nếu dự đoán trên là đúng thì đây đúng là chiếc xe mình đang cần. Vision máy yếu và bị làm giá, Janus quá nữ tính, thì chiếc này quá chuẩn. Giá dưới 35tr là quất đc.
nguyenxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jaywalk Bác nói chuẩn nè! Nhìn em gái nào trẻ mà chạy Lead hết muốn mần quen luôn!
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenxx Có nhiều em tướng tá ngon mặc đồ thời trang mà mọe đi con lead mất hết cảm tình ==))
@nguyenxx dự là tầm 32,9tr. Vì dưới có Janus 29,9tr, trên có Acruzo 35tr chốt chặn 2 đầu rồi.
@Tess Mercer Thế có cảm tình thì định làm gì ??
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
nói về xe ga thì thôi ya dẹp cho rồi, mẫu mã như quần mà sao cạnh tranh lại honda vision 😃
HNC001
TÍCH CỰC
6 năm
Yamaha dạo này chơi hầm hố nhỉ.
Nhớ cái thời Mio 2 , không phải Mio bây giờ, dân bão chuộng nhất vì đề nhanh, thêm làm máy mạnh là kéo ăn nouvo độ, wave hay dream độ luôn.
đất mũi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlucky2 Hè hè mio hồi đó toàn bị bứt ống xăng nghĩ lại khiếp.
Trẩu tre có thêm lựa chọn nữa r
Nhớ em Mio Maximo quá, ngày đó mình 1m83 nặng 80kg ai nhìn cũng xót xa em Mio keke, tung hoành SG một thời, vì nó cơ động luồn lách dễ khi kẹt xe hehe
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
Yamaha ko làm xe ga hạng sang để cạnh tranh vs SH của Honda nhỉ? Làm mấy cái xe đâu đâu, đc dòng Nouvo ngon thì giờ ko sx nữa, ra cái xe NVX dáng kì kì sao ák
@.Ma Lem. Có mẫu Xenter 150cc chỉ bán một số nước Châu Âu.

.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyen_kientruc2013 Coi cụm đèn của SH xong nhòm sang Xenter muốn xỉu :eek: Xe gas tầm trung thì chắc ko con nào ăn đc AB. Bh Ya ms có dòng xe cạnh tranh đc nhỉ.
@.Ma Lem. Mỗi hãng có thiết kế riêng cho Yamaha đèn pha xuống mặt lạ cho khác biệt.😁
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyen_kientruc2013 Xấu thấy bà luôn bác. Đc dòng xe côn thì lại ngon hơn
càng ngày càng vuông vức @@,
Xe ga ở VN thì đừng có dán tem lòe loẹt.
@QXPro ???
Nếu là Mio thì quá ngon, vẫn còn ấn tượng dòng xe này của Yam, thiết kế nhỏ gọn mà máy mạnh kinh. Chả bù cho thằng Click của Honda, chay chán phèo.
vipvanteo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kekk Click mà chạy chán? omg click 125 với vario 150 chạy hơi bị kinh.
@vipvanteo Mình đang nói em click thời của Mio bạn ơi, đâu có nói click thái với click Indo bản sau này đâu.
@kekk Mình lại kết con click giờ con nào đi đẹp giữ chút vẫn có mười mấy củ, mio thì ko thấy nữa
@cuongnguyen208 Click giờ vẫn bán 15tr trong khi Mio cùng thời năn nỉ mãi người ta ms lấy cho 6-7tr
tay ga của yamaha đang hấp hối 😁
.Gù.
TÍCH CỰC
6 năm
@hgiang.1212 Ra đường Thấy ngta chạy cũng nhiều mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119