Yamaha Việt Nam triệu hồi Acruzo, thay bộ côn và cập nhật phần mềm cho ECU

levuongthinh
20/10/2016 8:42Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jinqng
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi like Yamaha bán đúng giá. Thèn Honda hô giá 1 giá bán thì trên trời.
@Mr Oz Tính mua ở hcm rồi zề wê làm giấy bác ơi. Chứ ở quê nó hét 33tr đk ở huyện. Xe có 27,5 nếu đúng thì hơn 28 là xong giấy ra biển. Ai ngờ đt cho nó nó kêu 33tr chứ chỗ nào bây h ại lý nó là giấy hết mà. Ở đây là gét đại lý lý nó nâng quá đáng. 29tr thì mua khỏi phân vân rồi. Chết tiệt là con zk nó thích mới đau
@trainhangheo1990 ở Ng Chi Thanh HN ạ 😔. Mình không biết ở SG thì giá tnao nữa
@Dương Tố Uyên Hỏi rồi hĩ hĩ.... 1 chỗ 33tr 1 chỗ 34tr @@ botáy toàn tập. Chọn chỗ 33 mà hết màu đỏ phải chờ đầu tháng.
@trainhangheo1990 bạn đợi đến tầm cuối năm là giá lại ok ngay ý, xe mới ra nên chắc vài đại lý họ nâng giá
Xe này có vẻ ko hot lắm mà cũng làm giá ác nhỉ??? Dạo này ra đường cũng lác đác rồi
Cho mình hỏi có ai đã thay bộ côn xong chưa? Mình mới thay được 3 ngày vừa thay xong lúc đầu khởi động chạy tốc độ thấp thì êm thật, nhưng khi lên đến 45-50km/h thì thấy xe bị rung.mình tưởng do bánh trước bơm cứng quá nên mình xả ra bớt và chạy thử tới lui vài lần vẫn như thế .có ai bị giống như mình không? cho mình xin ý kiến
QVinhAMD
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HAI DANG 24 Mình mới thay ngày hôm qua chưa thấy hiện tượng như bạn nói
@QVinhAMD hồi chiều mới ra bảo hành bên đó bảo do mới thay bố nồi chưa mòn đều nen bị thế mà không bít có đúng không hẹn mình đợt bảo dưỡng lần tới rùi mở ra kiểm tra luôn chạy thử vài bửa nữa xem sao? vài bữa nửa đi bảo dưỡng có gì mình thông tin thêm cho ae bik. cái này giống chuột bạch quá!!!
QVinhAMD
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HAI DANG 24 hôm nay chạy xe qua mấy cái hố cũng thấy nó rằn rằn rè rè , khi chạy đôi khi cảm giác nó tuột ga giật 1 cái
lemboo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy dàn nhựa ở đầu xe rung è è mà ko biết cụ thể chỗ nào
QVinhAMD
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lemboo mình đi triệu hồi về chạy dc 2 bữa thì đề ba xe cũng nghe rè rè
lemboo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@QVinhAMD đúng đó. mới đề ba nghe rè rè ở đầu. sao thay bộ côn mà đầu xe lại è è là sao?
lemboo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@QVinhAMD mình đi thay bộ côn xong bị mới đau chứ, ko biết do gì đây nữa
QVinhAMD
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lemboo thì đó thay bộ côn mới vào là bị .... anh yamaha đang nghĩ gì đây
Nói về làm giá thì Yamaha làm giá từ hồi Nouvo 4 rồi. Xe nào hot thì nó làm giá thôi không khác gì Honda, có chăng là làm giá nhẹ tay hơn thôi.
M4a1silent
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy nên đi triệu hồi hay ko. Nghe sao giống nó làm cho chạy đỡ quá
cuong2
CAO CẤP
7 năm
Đã cảnh báo bác bào không bị thì thôi đừng có thay cái nồi. Đợt Yamaha triệu hồi Grande, mình không biết đem xe vợ đi thay xong về hối hận luôn. Đang ngon lành mà thay xong muốn quăng chiếc xe. Không hiểu kiểu làm ăn của Yamaha luôn. Bây giờ đem ra hãng thì chắc chắn sẽ đỗ thừa là do xe ngập nước rồi từ chối fix. Nãn với kiểu làm ăn của người Nhật ở VN quá.
@cuong2 Bác cứ mang ra hãng đi, làm j mà đổ lỗi cho bác đi ngập nc đc nếu bác k đi ngập nc
chijuri
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuong2 Bác ra phàn nàn là xe vẫn bị rung sau khi thay thì họ sẽ thay lại miễn phí cho bác
Chừng nào triệu hồi nvx nhỉ...haha
Rốt cuộc là có nên đem đi thay nồi không nhỉ? Con acruzo của em sáng sớm nó kêu cụp cụp nhưng vặn ga to thì nó hết, cả ngày ko bị lại. Nhà em đang tính mua thêm 1 con tay ga nữa, thích acruzo vì tiết kiệm xăng lắm (hơn 8000km mà vẫn ít hao xăng như mới, khoảng 50km/l) nhưng phân vân cái lỗi này quá đi. Có ai cho em ý kiến ko?
@tigerfamily mua đi bác ạ. e mới xúc con grande. còn mấy cái lỗi kia chả ảnh hưởng mấy đâu.chăngr cái xe nào hoàn hảo cả đâu.hãng nào chăm sóc hậu bán hàng tốt thì mua thôi. e thấy yamaha chăm sóc tốt hơn HD.
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
Mình cũng đang phân vân, không biết có nên đem xe vợ ra thay không? Sợ đang lợn lành thành lợn què!
@ntnam1972 rung nhiều thì thay bác ạ. k rung thì thôi. cứ để thế mà đi. sau này rung thì thay nếu xe chưa triệu hồi YA nó vẫn ưu tiên cho bác mà
Hãng Ya không có cách giải quyết triệt để luôn hay sao nhỉ? nghe đồn thay xong nó bị lại, vậy là chưa triệt để? nhà xưa giờ toàn honda, chỉ có mình tiên phong mua Ya, ko nhẽ tối ngày dẫn đi sửa hoài thể nào cũng bị chọc quê. Có bác nào kỹ thuật Ya cho em cách sửa kêu cụp cụp giật giật triệt để cái ạ?
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe em mấy hôn nay tự nhiên bị rung sàn xe, có bác nào bị vậy không ạ?
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe em mấy hôn nay tự nhiên bị rung sàn xe, có bác nào bị vậy không ạ?
Đã thay và đi ngon lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019